Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi nháy liên tục màn hình windows 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi nháy liên tục màn hình windows 10

ngoctai125

Gà con
Mong các cao nhân gần xa giúp dùm em Laptop windows 10 lỗi cứ rút sạc pin ra là xài còn khoảng 70% pin là màn hình chớp liên tục rất đau mắt, cắm sạc pin vào là hết. Em đã thử tham khảo hết các thủ thuật như chỉnh cùng tần số màn hình 60hz hoặc chỉnh MAX trong Grapic properties cũng k ăn thua. Mong các các bác, các anh/chị, các cao nhân gần xa tứ phương tám hướng giúp dùm em lỗi này. Em xin chân thành cảm ơn.

nick 11K

Rìu Sắt
Mong các cao nhân gần xa giúp dùm em Laptop windows 10 lỗi cứ rút sạc pin ra là xài còn khoảng 70% pin là màn hình chớp liên tục rất đau mắt, cắm sạc pin vào là hết. Em đã thử tham khảo hết các thủ thuật như chỉnh cùng tần số màn hình 60hz hoặc chỉnh MAX trong Grapic properties cũng k ăn thua. Mong các các bác, các anh/chị, các cao nhân gần xa tứ phương tám hướng giúp dùm em lỗi này. Em xin chân thành cảm ơn.

ko gõ được

PIN của chủ thớt bị yếu , or VGA già điện ít vol nó hoạt động ko nổi

panwenfu

Rìu Chiến
Vào WinPE các bản Win khác nhau test xem thế nào?Chỉ Win 10 hay các Win khác cũng bị
Dự là nhận sai drive card VGA

caniquyvnz

Rìu Bạc
theo ý kiến của mình bạn nên rút sạc ra - chỉ sài nguồn cắm trực tiếp dô máy tính để kiểm tra là lổi gì .
đồng thời bạn nên sài win mini xp hay pe ... or các hệ điều hành khác nhau để kiểm tra lổi có bị giống win bạn đang sài không?

mình nghi là -> liên quan tới pin or các vấn đề liên quán tới pin

ngoctai125

Gà con
Vào WinPE các bản Win khác nhau test xem thế nào?Chỉ Win 10 hay các Win khác cũng bị
Dự là nhận sai drive card VGA
hôm trc mình thấy nó nháy liên tục vậy tưởng chưa cập nhật card nên lên NVIDIA cập nhật mới nhất cho nó luôn mà vẫn bị nháy.

ngoctai125

Gà con
Từ lúc mua máy tới nay mình chỉ toàn cắm sạc rồi dùng vì tham khảo trên mạng dùng nguồn trực tiếp như vậy nó đỡ chai pin hơn. Đến hôm bữa cần gấp để thuyết trình tháo sạc ra thì xài khoảng 80% là nháy màn hình như giật kinh phong vậy.

caniquyvnz

Rìu Bạc
nếu đả bỏ qua lổi pin thì chỉ còn liên quan tới các vấn đề về graphic
bạn kiếm cái màn hình máy bàn cắm qua con lap top coi nó có nhảy giống laptop không??

ngoctai125

Gà con
nếu đả bỏ qua lổi pin thì chỉ còn liên quan tới các vấn đề về graphic
bạn kiếm cái màn hình máy bàn cắm qua con lap top coi nó có nhảy giống laptop không??
mình chưa hiểu là cắm cái gì vào máy bàn, bạn giải thích rõ hơn đc ko

panwenfu

Rìu Chiến
Vào chế độ SafeMode xem còn bị không?
Nếu không gỡ driver card ra cài lại

nick 11K

Rìu Sắt
Mình vừa gỡ ra hết xóa hết thư mục NVIDIA rồi cài lại vẫn nháy bạn ơi. Còn cách khác k?
Tôi đoán là máy của bác bị phần cứng , nguồn nuôi VGA khi pin nó vơi đi 1 ít là ko đủ cấp . Cái này liên quan phần cứng nhiều hơn phần mềm .

Nếu ko ngại test thì bác vào winpe = pin thử xem máy có bị ko , nếu khi vào winpe mà máy ko bị thì nó liên quan đến phần mềm , Nếu vẫn bị thì phần cứng lỗi

ngoctai125

Gà con
Tôi đoán là máy của bác bị phần cứng , nguồn nuôi VGA khi pin nó vơi đi 1 ít là ko đủ cấp . Cái này liên quan phần cứng nhiều hơn phần mềm .

Nếu ko ngại test thì bác vào winpe = pin thử xem máy có bị ko , nếu khi vào winpe mà máy ko bị thì nó liên quan đến phần mềm , Nếu vẫn bị thì phần cứng lỗi
Nếu vậy thì để mình vào BIOS bằng pin thử, chắc cũng tựa như vào WinPE tại h làm biếng boot quá :(

msnori

Rìu Sắt
Mình nghĩ là lỗi pin hoặc nguồn ăn điện nên pin không cấp đủ điện, pin bạn mới thay không có nghĩa là nó sẽ hoàn hảo, mà mới thay có 2 tháng đã chai 6-7% thì lạ thật, pin mình dùng 2 năm chai 1% :))