Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi màn hình xanh win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi màn hình xanh win 10

vyhoangbao

Rìu Bạc Đôi
Tài khoản bị khóa
Em khởi động máy lên thì nó hiện như này có ace nào biết lỗi gì không ạ :(
Có lẽ là phần cứng có vấn đề gì rồi đó nên không đáp ứng được. Trước đây tôi cũng bị như bạn, thay ram cho đồng bộ và cao hơn lại hết bị

nhokbivt

Gà con
Có lẽ là phần cứng có vấn đề gì rồi đó nên không đáp ứng được. Trước đây tôi cũng bị như bạn, thay ram cho đồng bộ và cao hơn lại hết bị
giờ e lại bị 1 lỗi này nữa bác có biết nguyên nhân do đâu ko ạ , em reset thì nó ko lên màn hình , chỉ có cách giữ nút nguồn trên PC cho tắt máy hẳn r bấm nút nguồn bật máy thì máy mới lên lại
thế là do lỗi gì ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
giờ e lại bị 1 lỗi này nữa bác có biết nguyên nhân do đâu ko ạ , em reset thì nó ko lên màn hình , chỉ có cách giữ nút nguồn trên PC cho tắt máy hẳn r bấm nút nguồn bật máy thì máy mới lên lại
thế là do lỗi gì ạ
Đã reset thì xem như ko còn ứng dụng nào , vậy nên phương án khăc phục nhanh nhất là cài mới . Tiêu chí của tôi Nói Không với chức năng reset của windows

nhokbivt

Gà con
Đã reset thì xem như ko còn ứng dụng nào , vậy nên phương án khăc phục nhanh nhất là cài mới . Tiêu chí của tôi Nói Không với chức năng reset của windows
à không phải ý em là reset lại máy ấy chứ ko phải reset win bác ak @@

vyhoangbao

Rìu Bạc Đôi
Tài khoản bị khóa
thế là do lỗi gì ạ
Theo tôi bạn chịu khó cài lại mới xem, nếu vẫn bị nữa thì đíh thực phần cứng của PC bạn có vấn đề. Mong thành công

thanhnghn

Búa Gỗ
Em khởi động máy lên thì nó hiện như này có ace nào biết lỗi gì không ạ :(
Máy tui cài windows 10 cũng bị lỗi này, giờ thì hết lỗi này rồi. Tui kiểm tra thấy máy chạy thỉnh thoảng full 100% ram, CPU cũng chạy % rất cao, sau đó tui nghĩ ra phương án khắc phục là vệ sinh lại thanh ram và khe ram hoặc đổi qua khe ram khác, sau đó đóng và gỡ bõ bớt ứng dụng ngốn dung lượng ram. Giờ máy chạy rầm rầm rồi, nếu cài lại win chắc chắn hết lỗi này hặc nâng cấp thêm ram.
:cool:

Sửa lần cuối:

dosonpk

Rìu Sắt
Máy mình thỉnh thoảng bị màn hình xanh hơn một năm nay, từ lúc mua.
Cài win lại vẫn vậy. Cuối cùng mình update BIOS thì hết bệnh luôn.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Cài lại cho nhanh bạn à, nếu vẫn bị nữa sẽ xem xét đến các yếu tố khác. Tính năng tự động sửa lỗi của Microsoft ăn hại lắm, đừng hi vọng gì nhiều.