Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi không kết nối internet Windows 20H2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi không kết nối internet Windows 20H2

langtudaik

Rìu Sắt
Bản Windows 10 20h2 build 19042.610 vừa update vẫn bị lỗi không kết nối wifi mặc dù đã vẫn kết nối wifi? (cứ 15, 20 phút là nó bị 1 lần, tắt wifi mở lại ok) AE có ai bị tình trạng như thế này k? Mình đã thử nhiều cách đổi dns, sửa reg… vẫn k ăn thua.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn thử check update mục driver mạng, rồi cài lại driver mạng xem sao nhé, máy của mình mấy hôm trước cũng như bạn, cập nhật bản vá khắc phục lỗi No Internet được 1 2 hôm thì lại bị tiếp, chỉnh DNS cũng không hiệu quả. Mình cài lại driver mạng thì dùng tốt đến hôm nay.
Bị lỗi này duyệt Web thì ok, mà vào các ứng dụng như Netflix, Spotify đều bị báo không có Internet, rất là khó chịu. Hy vọng MS sẽ nghiêm túc hơn trong các bản cập nhật lớn sau này.

langtudaik

Rìu Sắt
Bạn thử check update mục driver mạng, rồi cài lại driver mạng xem sao nhé, máy của mình mấy hôm trước cũng như bạn, cập nhật bản vá khắc phục lỗi No Internet được 1 2 hôm thì lại bị tiếp, chỉnh DNS cũng không hiệu quả. Mình cài lại driver mạng thì dùng tốt đến hôm nay.
Bị lỗi này duyệt Web thì ok, mà vào các ứng dụng như Netflix, Spotify đều bị báo không có Internet, rất là khó chịu. Hy vọng MS sẽ nghiêm túc hơn trong các bản cập nhật lớn sau này.
chắc phải cài lại driver quá chứ bị như vậy khó chịu lắm :(... mà có khi nào do thằng malware vs windows defender nó gây ra k bác

Hamano Kaito

Moderator
@langtudaik | Nếu bạn nói do Malwarebytes thì mình còn tin. Chứ Windows Defender thì ko bao giờ làm lỗi chính Windows được
Windows Defender nó có kết nối với tường lưởng của Win luôn. Nó vừa quản lý Anti lẫn Firewall.
Nếu Firewall có lỗi thì sẽ bị mất mạng hoàn toàn luôn chứ ko bị chộp giật như vậy.
----------
Bạn thử set IP tĩnh cho nó thử xem coi nó ổn ko !

langtudaik

Rìu Sắt
em đã cài lại v1909 sau khi dùng v2009 được 1 ngày
chắc lên bản beta quá, chứ win home bản quyền theo máy sao xuuongs

zArtemis

Rìu Sắt
trước mình sử dụng bản 2004 cũng hay bị thế, mỗi lần lỗi vậy mình dùng Troubleshoot Problems để cho nó Network Reset rồi khởi động máy lại, cơ mà thỉnh thoảng bị lại nhưng từ khi up lên 20H2 thì k còn nữa

langtudaik

Rìu Sắt
trước mình sử dụng bản 2004 cũng hay bị thế, mỗi lần lỗi vậy mình dùng Troubleshoot Problems để cho nó Network Reset rồi khởi động máy lại, cơ mà thỉnh thoảng bị lại nhưng từ khi up lên 20H2 thì k còn nữa
của mình up lên bản 20H2 vẫn còn bị, nó bị cả app nữa khó chịu lắm

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Trường hợp lỗi này không chỉ có ở wifi đâu bạn, cả dây cũng bị. Và nó bị từ khi có bản 20H1. Mình xài con lap MSI từ khi lên 20H1, H2 vẫn chưa fix được.
Cách giải quyết tạm thời là disable card mạng và enable lại là sẽ nhận mạng bình thường.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
của mình up lên bản 20H2 vẫn còn bị, nó bị cả app nữa khó chịu lắm
Bạn đưa máy ra tiệm nhờ họ kiểm tra card mạng xem, đừng bi quan quá, tôi nghĩ không phải tại win đâu, mọi người kể cả tôi đang sd 20H2 đâu có gì.

Ba0Dragon

Búa Đá
tui xài bản 1809 tự động up lên 2004 bị lỗi kết nối wf mà quả cầu ko hiện kết nối wf mà vẫn vô mạng bình thường hay lúc có lúc mất như thế
cài mới win lại bản 2009 20h2 xài thấy ok mượt mà ổn định, ko lỗi kết nối mạng nữa