Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi hiển thị no internet trên win 10 2004? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi hiển thị no internet trên win 10 2004?

truongxd54

Búa Đá
Các bạn cho mình hỏi đã có bản vá từ microsoft sửa cái lỗi hiện thị no internet trên win 10 2004 chưa ạ. Chứ mình thử đủ mọi cách trên mạng hướng dẫn rồi mà nó được 1-2 hôm nó lại bị như thường.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bạn thử đổi DSN theo cách này coi hết không, mình cũng bị nhưng đổi theo cách này và hết, nhiều lần mình cài lại win hay lên buld cùng đổi vậy và thấy không bị tình trạng trên nữa đó bạn
IPv4 : 8888 & 8844
IPv6 : 2001:4860:4860::8888 & 2001:4860:4860::8844
Good luck :)

Adolf Linh Le

Búa Gỗ
Các bạn cho mình hỏi đã có bản vá từ microsoft sửa cái lỗi hiện thị no internet trên win 10 2004 chưa ạ. Chứ mình thử đủ mọi cách trên mạng hướng dẫn rồi mà nó được 1-2 hôm nó lại bị như thường.
Thử 2 cách này chưa bạn; cách 1 mình làm và không bị nữa:

Cách 1:
  • Vào Regedit theo đường dẫn: “HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\NlaSvc\Parameters\Internet”
  • Sửa khóa “EnableActiveProbing” từ 0 thành 1
Cách 2:
Mở CMD lên và gõ:
  • Nhập netsh winsock reset và chọn Enter.
  • Nhập netsh int ip reset rồi chọn Enter.
  • Nhập ipconfig /release rồi chọn Enter.
  • Nhập ipconfig /renew rồi chọn Enter.
  • Nhập ipconfig /flushdns rồi chọn Enter.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
lót dép hóng chủ thớt làm theo mấy cách trên và cho kết quả , chứ mình thấy bản 20xx lổi tùm lum , chỉ biết tắt update và lót dép hóng
Vâng bạn, cũng có nhiều cách mà, cứ thử áp dụng cách nào hết thì lưu lại sau có cài thì cứ áp dụng lại là uki, mình cũng toàn làm theo cách của mình và không thấy bị như bác chủ thớt nữa :)