Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao để hạ cấp windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao để hạ cấp windows 10?

ZTDarkMode

Gà con
Mình đang xài win 10 pro bản 64bit, giờ đang muốn quay lại win 7 mà không muốn mất hết data thì phải làm sao?
Xin cảm ơn

ZTDarkMode

Gà con
Mình thì cũng xài được 1 năm rồi, nhưng đôi lúc cảm thấy win 10 nó hơi bất ổn nên tính downgrade, tuy nhiên có cách nào để khắc phục hay làm máy ổn định hơn thì cho mình xin với nhé!

huynhan113

Búa Đá
Mình thì cũng xài được 1 năm rồi, nhưng đôi lúc cảm thấy win 10 nó hơi bất ổn nên tính downgrade, tuy nhiên có cách nào để khắc phục hay làm máy ổn định hơn thì cho mình xin với nhé!
Muốn chạy win 10 tốt thì bạn cần máy hơi mạnh tí Ram 8gb xài SDD và Core I5 trở lên bao ổn hơn Win 7 nhé bạn.

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Mình thấy dùng win 10 thì cần ssd, còn hdd thì win 7 quay đầu, cho đỡ mệt lỗi full disk 100%

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Muốn chạy win 10 tốt thì bạn cần máy hơi mạnh tí Ram 8gb xài SDD và Core I5 trở lên bao ổn hơn Win 7 nhé bạn.
Mình thấy nó chỉ ổn với các bản win tới 1709, còn các bản sau đó 1803 1809 lỗi tè le thấy nản lắm. Mà làm gì thì mình không rõ, chứ game thì 7 là chúa trời rồi

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mượn cái ổ cứng di động, hoặc lưu lên mây, xong tải hết driver máy về, kiếm key và file iso. Chứ hạ cấp thẳng từ 10 chưa từng thử

huynhan113

Búa Đá
Mình thấy nó chỉ ổn với các bản win tới 1709, còn các bản sau đó 1803 1809 lỗi tè le thấy nản lắm. Mà làm gì thì mình không rõ, chứ game thì 7 là chúa trời rồi
Lỗi thì phiên bản nào cũng có bạn ơi, mà phiên bản nào tối ưu nhất mình xài thôi, Win 7 sẽ bị khai tử trong năm nay vấn đề bão mật và lỗi sẽ không được cập nhật trong thời gian tới.