Hỏi/ Thắc mắc - Không gõ được bàn phím vật lí khi nhập pass login vào win 10 ver 20h2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không gõ được bàn phím vật lí khi nhập pass login vào win 10 ver 20h2

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Xin chào các bạn!

Từ khi máy mình up win lên bản 20h2 thì nó có lỗi oái oăm như thế này.

Mình bật máy tính, đến lúc nhập mật khẩu để vào win thì không nhập được.
Mình nhấn phím P chẳng hạn thì nó hiện lên cái này mà chả có kí tự nào vào trong ô mật khẩu cả.

Lạ 1 cái là khi mình bật cái bàn phím ảo lên thì lại gõ được cả bàn phím ảo và bàn phím vật lí. (Lúc này mới vô win được.)
CÁc bạn chỉ mình cách khắc phục với, mình lười cài lại win lắm

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hình như máy đang chạy ở chế độ hai màn hình, kiểm tra lại xem, nếu cần tắt bớt 1, nếu được thì sau này khi tắt máy phải chuyển nó về trạng thái 1 màm hình thôi.
Nhấn P nó hiện như chủ topic là ko đúng , vì muốn hiện kết nối màn hình thì phải tổ hợp phím lá cờ win và phím P

Như vậy chứng tỏ phím win nó đã nhấn sẵn rồi ( kẹt phím win )

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Hình như máy đang chạy ở chế độ hai màn hình, kiểm tra lại xem, nếu cần tắt bớt 1, nếu được thì sau này khi tắt máy phải chuyển nó về trạng thái 1 màm hình thôi.
Cũng có thể bác nhỉ, nhưng mình chỉnh khiểu g8f cũng không ăn thua

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cũng có thể bác nhỉ, nhưng mình chỉnh khiểu g8f cũng không ăn thua
Các bước cài đặt win trước đây có đúng quy trình không, hay khi vào được win bạn xem lại trong phần đặt pass xem hay bạn để đăng nhập win bằng hình ảnh thì chỉnh lại xem có được không. Bây giờ bệnh thì vái tứ phương thôi.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Các bước cài đặt win trước đây có đúng quy trình không, hay khi vào được win bạn xem lại trong phần đặt pass xem hay bạn để đăng nhập win bằng hình ảnh thì chỉnh lại xem có được không. Bây giờ bệnh thì vái tứ phương thôi.
Mình tự tay tải bản iso từ chính chủ MS, quá trình cài win của mình cũng đúng quy trình mà.
Nếu mình chọn đăng nhập bằng hình ảnh thì nó hiện cái hình lên cho mình vẽ đúng vào vị trí để đăng nhập chứ đâu hiện chỗ nhập pass.
Khó hiểu quá. Có lẽ nào 1 phần mềm nào đó làm lỗi win?
Mấy hôm nay có bất thường, tự nhiên cái idm của mình tự dưng biến mất, mà cái idm này do xhinhs tay mình tự sửa mã hex theo hướng dẫn trêb vnz. Mà hôm bữa nghe vợ mình nói là : " tài khoản tập huấn online về đổi mới phương pháp dạy học của vợ bị sao đó, có nhờ anh hỗ trợ bên viettel teamview giúp.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Quên nữa, khi khởi động lúc mà nó đòi nhập pass thì trên bàn phím của bạn đèn Num lock có cháy không? nếu mà không cháy sáng thì đây là nguyên nhân đó, bật sáng nó lên xem có thay đổi được gì không? 1 cách nữa là bạn kiếm 1 cái khác cắm vào xem coi lỗi tại ai, phần mềm hay bàn phím.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Quên nữa, khi khởi động lúc mà nó đòi nhập pass thì trên bàn phím của bạn đèn Num lock có cháy không? nếu mà không cháy sáng thì đây là nguyên nhân đó, bật sáng nó lên xem có thay đổi được gì không?
Mình đang dùng máy tính để bàn nên cái number lock không ảnh hưởng lắm, với lại mình không nhập được bất cứ kí tự nào vào ô mật khẩu hết, phím nào cũng kg dc. Chỉ khi bật bàn phím ảo lên thì nhập cả phím ảo hay phím cơ đều bình thường như nhau.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình đang dùng máy tính để bàn nên cái number lock không ảnh hưởng lắm, với lại mình không nhập được bất cứ kí tự nào vào ô mật khẩu hết, phím nào cũng kg dc. Chỉ khi bật bàn phím ảo lên thì nhập cả phím ảo hay phím cơ đều bình thường như nhau.
Kiếm thử bàn phím khác xem lỗi tại đâu? vậy là mau nhất.