Thảo luận - Khôi phục bản quyền windows LTSC = PIDKEY | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Khôi phục bản quyền windows LTSC = PIDKEY

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có những cái ko ngờ , vì ko ngờ nên nó thành bất ngờ , ít ai dùng tính năng này , nhưng locb dotcom có tut dùng cái này
PIDKEY để Lưu bản quyền và Khôi phục

xem ảnh chứ ko cần tình tiết

msnori

Rìu Sắt
Chưa hiểu bác muốn diễn tả gì nữa, tiêu đề là khôi phục LTSC, trong ảnh thì LTSC báo lỗi, thay vào đó là khôi phục Office 2019.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác nên nói rõ ra thì bài sẽ có ý nghĩa hơn đó ạ, xem hình thì vẫn là quá trình khôi phục lỗi thôi, LTSC chưa được kích hoạt.
Nhiều bạn đã ko thể restore bản quyền đã lưu cho win LTSC , Tôi nói là dùng PIDKEY để sao lưu và khôi phục = cái ảnh rõ nét , do tập làm văn của tôi bị điểm kém từ hồi còn đi học đến lúc nghỉ học
:p

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi cũng chưa dùng PIDKey để sao lưu bao giờ hết đó bạn, theo như hình đầu tiên của bạn là Win 10 Pro, sau đó bạn điền key LTSC vào, kích hoạt không thành công. Kế đến bạn dùng PIDkey chạy khôi phục kích hoạt với folder Backup của LTSC và Office 2019 và nó báo hệ thống đã được kích hoạt. Nhìn hình 4 thì nó có khác với hình 3 ở chổ Windows kích hoạt, bạn có thể chụp thêm cái hình từ ThisPC\Properties cho tôi xem thêm được không bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ảnh đây bác , key activated xong , backup = PIDKEY là loại key MAK

Xem phần đính kèm 4718

Cảm ơn bạn đã giải đáp, khi nào có dịp tôi sẽ làm theo. Đúng như bạn nói là nó luôn có những cái bất ngờ, tôi đây cũng vậy loay hoay với máy tính rồi cũng thấy những cái bất ngờ làm cho mình vui lắm. À hôm qua tôi cũng cài thử bản Win7 của một bạn khác rồi cũng thử cái FStone theo cách của bạn nói hôm trước, chép thêm vào 2 folder Roaming và Program Data, cài đặt thì nằm bên ổ dữ liệu, mở FS thành công luôn bạn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn có soft PIDKEY không? Tìm mãi trên forum mà không thấy. Bạn có thể hướng dẫn sử dụng cách dùng nha. Thanks
tôi ăn cơm xong quay lại trả lời chi tiết giúp bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cho em xin bản PIDKey của bác với! Cảm ơn bác nhiều!

PIDKEY có thể bị nhận là mã độc , các bạn tin dùng thì cho nó vào danh sách loại trừ của trình bảo vệ AV
Muốn backup thì chạy PIDKEY rồi nhấn vào bánh răng cưa sẽ có cửa sổ như hình 3 4

Lang Thang

Rìu Chiến
Ngày trước khi dùng W7 & O10 (với những key VL hàng nghìn lượt...) ở dotcom phần mềm này thịnh hành lắm

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khi suy ngẩm lại các phương pháp Backup = các tools . Tại sao MSAcy-Backup và DISM++ lại ko thể restore win LTSC , mà cái PIDKEY lại làm được .
Vậy ko biết có bác nào Backup thủ công và restore thành công chưa . Có thể backup thủ công có thể dùng được với LTSC . Hy vọng bác nào test và có phản hồi

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Khi suy ngẩm lại các phương pháp Backup = các tools . Tại sao MSAcy-Backup và DISM++ lại ko thể restore win LTSC , mà cái PIDKEY lại làm được .
Vậy ko biết có bác nào Backup thủ công và restore thành công chưa . Có thể backup thủ công có thể dùng được với LTSC . Hy vọng bác nào test và có phản hồi
1. Dism++ mình chưa dùng nên chưa biết kết quả ntn.
2. Còn MSActBackup đã test trên máy thật như ở đây nè bác @sec0 : https://vn-z.vn/threads/review-phuc...1-may-tinh-khi-cai-moi-lai.11907/#post-125750
Và backup thủ công cũng ở topic đó luôn : https://vn-z.vn/threads/review-phuc...1-may-tinh-khi-cai-moi-lai.11907/#post-152449

haxoma

Rìu Vàng Đôi
bác @sec0 cho hỏi ngoài Windows 10 bản LTSC thì nó có thể dùng restore cho Windows 10 Pro hay bản loại khác của Windows 10 và Windows 7 dùng được chứ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bác @sec0 cho hỏi ngoài Windows 10 bản LTSC thì nó có thể dùng restore cho Windows 10 Pro hay bản loại khác của Windows 10 và Windows 7 dùng được chứ?
Win7 ,8 thì chưa thử vì lâu quá ko có dùng win7 ,8 . Riêng win10 thì tất cả cá edition đều tốt đó bạn , nhưng w server thì ko cò dùng nên cũng chưa biết . Cái này nó đòi hỏi khi backup thì cần đủ các serial của key nếu ko đủ group của key thì ko backup được