Hỏi/ Thắc mắc - Driver card đồ hoạ không hoạt động | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Driver card đồ hoạ không hoạt động

gratelt

Gà con
Mình cài win 10 ltsb thì k cách nào để driver card đồ hoạ hoạt động, mà cài bản ltsc hay bản cao hơn đều hoạt động bình thường. Cùng bản cài đặt đấy mà cài máy khác thì hoạt động tốt. Cho mình hỏi cách khắc phục với

volocnguyen12

Búa Đá
bạn xem card của bạn là loại gì, nhà sản xuất khuyến nghị nên dùng trên nền tảng hệ điều hành nào nữa, nếu có hỗ trợ win 10 ltsb thì sẽ có bản driver riêng, còn không thì chắc là ko được đâu bạn

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Bạn phải đưa cấu hình máy lên đây mọi người mới tư vấn cho bạn được chứ.
Có thể chế độ tự động update driver của bản LTSB này chưa hỗ trợ máy bạn hoàn toàn cho nên đối với card đồ họa rời hoặc 1 số thành phần chuyên biệt bạn vẫn cần lên trang chủ của sản phẩm để cài đặt driver thủ công.

gratelt

Gà con
Máy mình laptop dell i7 4720, ram 8gb, gtx 850m. Mà mình vừa xem có vẻ dell k hỗ trợ ltsb cho máy cá nhân, buồn thật

gratelt

Gà con
Mình hay xài giả lập android chơi, mà bằng cách nào đấy chỉ có bản ltsb mới xài giả lập mượt :))

dungltcd

Lạt Ma
GPU không hoạt động nó khác với không có Driver nhé !
LTSB(C) nó không có mấy cái Extensions để giải mã Video như HEVC, HEIF, VP9 nên khi chạy mấy tác vụ đó sẽ thấy CPU load rất nặng còn GPU thì không load.
Giải pháp là cái Store sau đó lên Store cài mấy cái Extensions trên.

Sửa lần cuối:

gratelt

Gà con
GPU không hoạt động nó khác với không có Driver nhé !
LTSB(C) nó không có mấy cái Extensions để giải mã Video như HEVC, HEIF, VP9 nên khi chạy mấy tác vụ đó sẽ thấy CPU load rất nặng còn GPU thì không load.
Giải pháp là cái Store sau đó lên Store cài mấy cái Extensions trên.
Của mình là sau khi cài driver vào game sẽ rất lag hoặc crasg luôn mà bt thì vẫn mượt. Còn cái nữa là khi vào giả lập, lúc chưa cài driver card thì vào mượt nhưng khi cài xong thì giả lập k chạy luôn. Driver mình vẫn cài đặt bt k bị lỗi gì