Hỏi/ Thắc mắc - Chuyển WIN 10 từ HDD sang SSD bằng MiniTool Partition có mất Actived không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chuyển WIN 10 từ HDD sang SSD bằng MiniTool Partition có mất Actived không?

Quachthu97

Búa Gỗ Đôi
Chả là e định mua con SSD ráp vô con laptop, nên muốn chuyển win sang SSD. Nên là như tiêu đề mong các cao thủ VN-Zoom giải đáp giúp em ạ?
E cảm ơn nhiều <3
p/s: À mà ai cho em xin phần mềm backup bán quyền win với office với ạ!

Screenshot (2).png

duonglinh2

Rìu Bạc
E cảm ơn mọi người ạ!
À mà cho e hỏi thêm là e muốn chuyển riêng ổ chứa WIN 10 sang SSD thôi có được không ạ? (Vì e mua ổ SSD 128GB thôi, cho đỡ tốn tiền ạ @@)
được nhé . khi bạn chạy phần mềm nó sẽ hỏi bạn muốn chuyển toàn bộ hay chuyển 1 phần . chọn 1 phần và chỉ chọn ổ C thôi

meebo

Rìu Vàng Đôi
Chả là e định mua con SSD ráp vô con laptop, nên muốn chuyển win sang SSD. Nên là như tiêu đề mong các cao thủ VN-Zoom giải đáp giúp em ạ?
E cảm ơn nhiều <3
p/s: À mà ai cho em xin phần mềm backup bán quyền win với office với ạ!

Xem phần đính kèm 15655
Khi bác dùng MiniTool Partition chuyển windows thì:
* Nếu bác lấy windows 10 trong con HDD của laptop bỏ vào SSD mới rồi lắp lại vào laptop: Không mất active.

* Nếu bác lấy windows 10 trong con HDD của laptop A bỏ vào SSD rồi lắp vào laptop B: Mất.

Bởi vì thông tin active windows 10 được xác định bởi mainboard chứ không phải là ổ cứng.

meebo

Rìu Vàng Đôi
E cảm ơn mọi người ạ!
À mà cho e hỏi thêm là e muốn chuyển riêng ổ chứa WIN 10 sang SSD thôi có được không ạ? (Vì e mua ổ SSD 128GB thôi, cho đỡ tốn tiền ạ @@)
Được, trước đây tôi làm bằng Easeus để di chuyển mỗi phân vùng cài windows (là phân vùng C) qua SSD. MiniTool Partition tôi nhớ cũng có hổ trợ điều này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đồng ý với bạn, nhưng tùy hoàn cảnh (ít dữ liệu) là cài mới vẫn tốt. Tôi cứ nghĩ là "dọn nhà thế nào cũng thất lạc vài thứ".
Cái bạn nghĩ dọn nhà thì là đúng . Nhưng với software nó làm việc ko giống như chúng ta lao động với chân tay
Nếu win đang dùng tốt thì dùng ghost ( backup > recovery ) vẫn hơn chứ bạn .
Cài mới chỉ khi nào win ì ạch , và với ít ứng dụng thì cài mới vẫn sướng