Hỏi/ Thắc mắc - Cách cài Terminal và app khác từ Microsoft store cho bản win 10 Iot LTSC Enterprise | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách cài Terminal và app khác từ Microsoft store cho bản win 10 Iot LTSC Enterprise

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
XIn nhờ các bác trong forum chỉ em các cách cài Terminal và các app khác ở Microsoft store. Em loay hoay cả buổi chiều tìm cách để cài terminal về nhưng toàn thấy phải thêm MS store thì mới được, có cách nào cài mà không cần MS store không ạ? Hay bắt buộc là phải cài MS store mới cài được terminal và app khác từ MS store?
Xin cảm ơn các bác

mrtess2019

Gà con
Thực hiện theo các bước sau nhé:
1. Vào trang này chọn bản muốn tải về (Preview hoặc Latest)
VD, Đây là bản latest: https://github.com/microsoft/terminal/releases/tag/v1.14.1861.0

2. Kéo xuống download Microsoft.WindowsTerminal_Win10_1.14.1861.0_8wekyb3d8bbwe.msixbundle

3. Mở PowerShell (nếu cần có thể mở với quyền Admin) và chạy lệnh sau:

Add-AppxPackage Microsoft.WindowsTerminal_<versionNumber>.msixbundle

# NOTE: If you are using PowerShell 7+, please run
# Import-Module Appx -UseWindowsPowerShell
# before using Add-AppxPackage.

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
Thực hiện theo các bước sau nhé:
1. Vào trang này chọn bản muốn tải về (Preview hoặc Latest)
VD, Đây là bản latest: https://github.com/microsoft/terminal/releases/tag/v1.14.1861.0

2. Kéo xuống download Microsoft.WindowsTerminal_Win10_1.14.1861.0_8wekyb3d8bbwe.msixbundle

3. Mở PowerShell (nếu cần có thể mở với quyền Admin) và chạy lệnh sau:

Add-AppxPackage Microsoft.WindowsTerminal_<versionNumber>.msixbundle

# NOTE: If you are using PowerShell 7+, please run
# Import-Module Appx -UseWindowsPowerShell
# before using Add-AppxPackage.
Tình hình là không ăn thua rồi bác, em làm như bác hình như nó báo là phiên bản không hỗ trợ khả năng terminal không hỗ trợ bản win 10 2019 LTSC

mrtess2019

Gà con
Tình hình là không ăn thua rồi bác, em làm như bác hình như nó báo là phiên bản không hỗ trợ khả năng terminal không hỗ trợ bản win 10 2019 LTSC
Vậy bạn phải upgrade Windows 10 lên bản mới hoặc kiếm bản Windows Terminal cũ hơn để cài thôi.

dungltcd

Lạt Ma
XIn nhờ các bác trong forum chỉ em các cách cài Terminal và các app khác ở Microsoft store. Em loay hoay cả buổi chiều tìm cách để cài terminal về nhưng toàn thấy phải thêm MS store thì mới được, có cách nào cài mà không cần MS store không ạ? Hay bắt buộc là phải cài MS store mới cài được terminal và app khác từ MS store?
Xin cảm ơn các bác
Tất cả các phiên bản Terminal chỉ hỗ trợ từ Windows 10 1903 (build 18362.1) trở lên.
LTSC 2019 build 17763.xxx không chạy được terminal.

trinhlebela

Rìu Sắt
khổ dâm chi thế mấy b. Add thêm store là xong hoặc sài home/pro full. Hiệu năng k quá chênh lệch để phải khổ như này