Các điện thoại android bị popup (google liên tục dừng) liên tục

tvthoi1984
Mình xin chào các bạn.

Vào trưa nay, ngày 22/6/2021, nhiều điện thoại android của người thân của mình đều bị hiện popup này liên tục, hiện với tần suất dày luôn.
Xem phần đính kèm 23829
Mình làm đủ thứ rồi mà chưa khắc phục được.
Có bạn nào biết cách khắc phục vui lòng chỉ cho mình với. THANKS!

Sửa lần cuối:
Trả lời

nokia7650

Búa Đá
Mình cũng dùng Samsung nhưng không gặp hiện tượng này (Samsung A71), trong Samsung Members có thông báo việc này và hướng giải quyết tạm thời trước mắt trong khi chờ Samsung làm việc với Google B-)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Smartphone Sony, Samsung, Pixel, LG và Huawei đều gặp phải sự cố​

Các ứng dụng Google có vẻ như đang gặp sự cố hàng loạt. Có khá nhiều người dùng smartphone Android đã đăng trên Twitter và Facebook, phản ánh rằng các ứng dụng Google liên tục bị thoát ra hoặc ngừng hoạt động. Sự cố này xảy ra ngẫu nhiên với nhiều người sử dụng smartphone Android, bao gồm Sony, Samsung, Pixel, LG, Huawei… Và có ảnh hưởng tới cả người dùng tại Việt Nam.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi

Gỡ bản cập nhật google ra bạn nhé , vào cài đặt chplay > lựa chọn ưu tiên về mạng , tắt tự động cập nhật đi là hết bạn nhé

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Qua chuyện này chúng ta có thêm 1 kinh nghiệm ha, việc đầu tiên là khởi động lại máy, không hết ta sẽ gở bản cập nhật của ứng dụng gây lỗi, cuối cùng là đưa máy về tình trạng xuất xưởng.
E vừa mở 2 cái máy khác chạy dc hơi bị luôn. Thử cách gỡ cập nhật bạn trên chia sẻ hết luôn 😅

traiheogiong

Búa Gỗ
Mình cũng bị trên Xiaomi A1. Mình nghĩ lỗi thông thường, khởi động lại điện thoại thì hết.
Cá điện thoại khác như Realmi, Oppo, Samsung thì không bị.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
GG đã fix rồi đó các bác, updat cho nó được rồi, chứ lúc chưa gỡ updat ra xong hơi sau up lại ko được nó ko chạy. Lúc 5h mấy thì cả 3 máy SS của mình up bình thường , chạy ứng dụng ko bị báo popup nữa rồi 🤪 {shoot1}

nguhanhson

Rìu Sắt
Một số máy Samsung của đồng nghiệp có bị lỗi "Google tiếp tục dừng". Nhưng Vivo V15 (vivo 1819) của tôi, tuần trước đã cập nhật lên Android 11, cập nhật Google mới nhất, thì không bị lỗi này :)

daipotter

Búa Đá
Máy e mới bị lúc trưa, có vẻ như bản cập nhật phần mềm của google có vấn đề, nên chỉ cần gỡ cài đặt bản cập nhật là ổn

kuba1996

Gà con
vsmart live đời đầu cũng bị. M gỡ hẳn google ra , r chạy lại là hết lỗi