Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây

Bạn có dùng Viettel và mạng chậm từ 19h-23h mỗi ngày đi quốc tế?

• Bình chọn: 83 97.6%
  • Không

Bình chọn: 2 2.4%

• Tổng số lượt bình chọn
    85

NDTA1997

Gà con
đang dùng FPT gói 50mbps, lấy cục router của FPT chuyển nó thành brigde mode, mua con edgerouterX về quay PPPoE với thêm bộ mesh wifi tenda nữa tổng thiệt hại tầm 4tr5 mà dùng chả bao giờ bị rớt mạng :)))) chỉ khi nào đứt cáp quang biển thì mới bị lag thôi chứ bình thường chả biết lag là gì

volocnguyen12

Búa Đá
tui dùng VNPT 5 năm nay rồi, mạng mẽo ok, nó phát cho cái con modem wifi Huwei đem vứt lăn lóc nắng mưa đủ thứ mà h vẫn chưa hư, nhu cầu dùng nhà tui cũng ít ko có nhiều

lovelon06

Búa Gỗ
cả FPT và Viettel đều bóp ... dmm đóng tiền mạng thì ko thiếu tháng nào nhưng mạng thì chập chờn lúc có lúc không , đéo biết đi thu tiền mạng mặt nó dày như thế nào ...... từ sau tết đến giờ ngày nào cũng thế .
T để ý chúng nó thường bóp vào lúc 12h đến 14h ,tối thì 18h là bóp cho đến 22h ....... toàn canh giờ nghỉ ngơi mà bóp cho người ta khỏi dùng hay sao ý

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
BW đi quốc tế họ cam kết đâu đó 256-512Kbps với khách hàng nhỏ thì phải? Cứ xem hợp đồng mà làm thôi.
BW quốc tế bình thường không đứt cáp thì họ thả > cam kết. Lúc đứt thì mọi người chịu khó xài hoặc đổi mạng khác thôi chứ nhà mạng họ cũng phải cân đối băng thông cho tất cả khách hàng mà.
Đứt cáp quốc tế thì mình trách sao được bạn. Ko đứt cáp mà mạng ko ổn định thì nghỉ thôi chứ :D

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Có thể fpt chỗ em cùi bác ạ, nhưng em ở quận 1 mà còn bị vậy đó bác
Bác ở quận 1 bị thì mik quỳ, mạng nhà mình cũng bị bóp mà không như các thím trên kia nói. Mình sài gói rẻ, nhưng bị bóp được 1/2, tốc độ còn 1 nữa nhưng ít ra không phải là không load nổi :D

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Bác ở quận 1 bị thì mik quỳ, mạng nhà mình cũng bị bóp mà không như các thím trên kia nói. Mình sài gói rẻ, nhưng bị bóp được 1/2, tốc độ còn 1 nữa nhưng ít ra không phải là không load nổi :D
Mạng chậm khó chịu lắm bác, nói chi ảnh hưởng nếu dùng các server nước ngoài :)

jokivo

Gà con
Xác nhận là VT như cớt vào tối, FB chả load đc, đi quốc tế chả làm gì được (mình chơi steam, nintendo,....). Mà ở chung cư nên nó độc quyền đành chịu. Mua con Asus AC1300 chả giúp gì nhiều vì nó bóp

likeifyoulike

Rìu Vàng
Ông có làm việc ở Hàn thì ông nói chứ. Bạn ông đi làm gì mà 80tr thế :v
Chắc sang đi phụ hồ thì mới có lương đó thôi. Hoặc là đi bưng bê cả 12-15 tiếng/ ngày.
Dẫu có làm mấy tiền thì người VN sang hàn cũng cày để trả nợ lòi con mắt.
Dư cũng ăn chơi phè phả cỡ 20tr là nhiều.
Mấy ngày nay mạng đi quốc tế của Hàn cũng bị ẻo lả chung như VN thôi.
Bác cứ ngồi ở VN mà nói chuyện nước ngoài như đúng rồi.
Ai Biết? nghe nó chat vậy thôi. Vậy là nó xl mình rồi, mình nghĩ nó làm tầm 40 triệu tiền Việt/ tháng thôi. Tại lúc chat hỏi nó (về vấn đề riêng tư này hơi tế nhị chắc nó sĩ diện nên trả lời mình thế) mày qua đó làm thêm thu nhập tháng được bao nhiêu? chắc nó ngại nên nói phét mình haha. Thế là thông qua ông lại có chuyện vui để bóc phốt nó haha

Sửa lần cuối:

hollowman

Gà con
đây là 2 hình so sánh trước và sau khi bật vpn
trước khi

sau khi bật vpn

nói chung là cũngổn trong những lúc này vì em chủ yếu làm việc trên vps, mà lướt facebook load video cũng ổn áp phết :D

Sửa lần cuối:

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
ytb nó lại chạy phà phà do có máy chủ ở trong nước chăng ?

narutoxboy

Gà con
đang dùng FPT gói 50mbps, lấy cục router của FPT chuyển nó thành brigde mode, mua con edgerouterX về quay PPPoE với thêm bộ mesh wifi tenda nữa tổng thiệt hại tầm 4tr5 mà dùng chả bao giờ bị rớt mạng ))) chỉ khi nào đứt cáp quang biển thì mới bị lag thôi chứ bình thường chả biết lag là gì
vãi router :)) xịn vch :(