Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây

Bạn có dùng Viettel và mạng chậm từ 19h-23h mỗi ngày đi quốc tế?

• Bình chọn: 83 97.6%
  • Không

Bình chọn: 2 2.4%

• Tổng số lượt bình chọn
    85
Cũng bị như thế vài tháng rồi, cứ tưởng bộ phát yếu, mua cái mới nhưng cũng như vậy, mới điện hỏi tổng đài viettel thì được báo là do cáp quang đứt. Không biết có đúng không nữa. Đã đóng hết trước 6 tháng, thôi sử dụng hết nếu vẫn còn tình trạng này thì sang nhà mạng khác vậy.

vietak

Gà con
Em mới hủy HĐ FPT xong. Đóng Viettel 6 tháng rồi. NGhĩ nó chán :(
Tối speedtest băng thông trong nước thì vẫn ~94Mbps. Còn quốc tế thì chán luôn :'(

likeifyoulike

Rìu Vàng
[/QUOTE]
Em mới hủy HĐ FPT xong. Đóng Viettel 6 tháng rồi. NGhĩ nó chán
Tối speedtest băng thông trong nước thì vẫn ~94Mbps. Còn quốc tế thì chán luôn :'(
Trong hợp đồng lúc mình kí nó cũng ghi rõ cam kết là max speed băng thông trong nước (theo gói cước mình đăng kí) mà bạn, và băng thông quốc tế là giới hạn tối thiểu ở mức quy định nào đó tùy theo gói cước. Bút sa gà chết, nếu kiện thì người tiêu dùng luôn thua, vì hợp đồng là do bên nhà cung cấp soạn sẵn và luôn có lợi cho họ hehe

Sửa lần cuối:

nguyenan

Gà con
Mình nói thật internet ở mình rẻ bèo quá đấy. Ở Hàn băng thông cỡ gói thấp nhất của bên VN mình thì giá cước ít nhất cũng 600k rồi.
Phải login vào để chửi, không biết bác ngu thật hay giả vờ ngu đấy ??? Có biết 1 ngàn Won = 20 ngàn tiền Việt Nam không hả bác ???. Một cây kem của nó tầm 5 ngàn Won rồi, tính ra 1 gói như bác nói có tầm 35 ngàn Won, méo bằng tiền cước điện thoại hằng tháng của tụi nó nữa. Rẻ bèo so với thu nhập trung bình của người Hàn

IMBAHaha

Búa Gỗ Đôi
Hôm nay khá hơn 1 chút , có lẽ topic này hiệu quả chăng
Đỡ hơn xíu bác, mới gọi kỹ thuật nói khoảng 1 tuần nữa mới sửa xong cáp.

bachprince

Gà con
Đang lag facebook đây, đành phải dạo quanh vnzoom đây. Lượn đúng thớt này. -censor- bọn viettel hết ngày 20 đến nơi rồi vẫn chưa trả băng thông cho dân tình.

hieunho

Gà con
hôm nay thì mạng LAN có đủ internet để sử dụng còn wifi thì chưa các bác ạ, điện thoại gì mà xem youtube không nổi, đến chịu ông Viettel luôn

DLT81

Gà con
nhờ ae tư vấn con wifi nào thay cho cái moderm wifi vnpt nha
mình nên cắm vào cổng lan của moderm hay thay luôn modermạ?
không biết vnpt có hỗ trợ không ae ha

cám ơn ae nhiều nhé
Bạn mua con router ngon trong tầm tiền mình thôi (nên có chuẩn AC), rồi gọi ktv xuống cài bridge mode con modem nhà mạng là ngon luôn.

hollowman

Gà con
Bạn mua con router ngon trong tầm tiền mình thôi (nên có chuẩn AC), rồi gọi ktv xuống cài bridge mode con modem nhà mạng là ngon luôn.
cứ gọi xuống bảo cài dùm là đc hả bạn, mình ko rành vấn đề này lắm
mua con nào ngon nhất nhỉ? cao một chút cũngđc

meebo

Rìu Vàng Đôi
Nổi oán hận Vịt teo đang lên ngút trời thì đêm qua thấy mạng ổn ổn.
Đứt cáp đứt gì đó chỉ có đơn vị quản lý mới biết. Người thường qua báo đài không thể kiểm chứng được. {EMO_103}

TheAn

Búa Đá
Giờ có nói gì bọn nhà mạng cũng chả nghe đâu, không chỉ Viettel mà FPT hay VNPT đều thế. Giờ anh em có cách nào khắc phục không?