Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây | Page 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây

Bạn có dùng Viettel và mạng chậm từ 19h-23h mỗi ngày đi quốc tế?

• Bình chọn: 83 97.6%
  • Không

Bình chọn: 2 2.4%

• Tổng số lượt bình chọn
    85

meebo

Rìu Vàng Đôi

meebo

Rìu Vàng Đôi
Anh em đọc số tuyến cáp quang biển kết nối VN đi ra thế giới để nắm thông tin bổ sung kiến thức:

Nghiadun

Búa Đá
Đọc link xong thấy lại hẹn nữa kìa!! có thể hạng cuối là ngày giải phóng miền nam
Mình thấy viettel hỗ trợ khách hàng rất nhanh( tại chỗ mình ở nhé, các chỗ khác ko biết ) còn đây là sự cố bất đắc dĩ, họ cũng ko muốn delay thế này vì nó ảnh hưởng uy tín vs kinh doanh của họ.mình cũng bực mình nhưng chấp nhận được

nangkhieu

Búa Gỗ
Như anh em cũng đã biết chúng ta đã có quá nhiều topic nói về việc này, nhưng có vẻ không si nhê gì với vị Viettel này, mình lập topic này ngoài mục đích than thở ra thì còn muốn nhắn nhủ với Viettel là tháng sau mình đổi sang nhà mạng khác "òi", sài 6 tháng gói 60mb mà cứ từ 7h tối đến 1h sáng là các bạn bóp băng thông, hay cái gì đó mà mình không thể loading nỗi các trang mạng quốc tế, các trang VN thì đỡ hơn tý. Gọi điện thì các bạn CS kute phô mai que bảo là cũng có tình trạng complain về việc mạng chậm về đêm, đang tìm hiểu nguyên nhân.

Hình minh hoạ chân thực của 1 nạn nhân, đường ra quốc tế bị như này

Tìm hiểu thế nào mà tháng trả 600k tiền net, vẫn không thể làm việc được vào ban đêm khi mình làm toàn về đêm với các đối tác nước ngoài. Nói chứ các bạn không tôn trọng khách hàng thì khách hàng sẽ không việc gì phải tử tế với các bạn nữa.

Thân ái và dí cục moderm vào mặt.
Tối đến có ít thời gian vào mạng mà nó cứ xoay xoay hoài,bực thật

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mình thấy viettel hỗ trợ khách hàng rất nhanh( tại chỗ mình ở nhé, các chỗ khác ko biết ) còn đây là sự cố bất đắc dĩ, họ cũng ko muốn delay thế này vì nó ảnh hưởng uy tín vs kinh doanh của họ.mình cũng bực mình nhưng chấp nhận được
Tình hình chung là dị. thông cảm thì cũng phần nào. Mình Viettel, nhà mặt phố, quận trung tâm mà hôm qua nó gần như cắt băng thông của mình từ 19h-22 giờ luôn đây :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tình hình chung là dị. thông cảm thì cũng phần nào. Mình Viettel, nhà mặt phố, quận trung tâm mà hôm qua nó gần như cắt băng thông của mình từ 19h-22 giờ luôn đây :D
Có lẽ cái này nó phụ thuộc vào từng khu vực thì phải . có hôm thì nhà tôi mạng nó lếch , có hôm thì bách bộ , có hôm thì bò :D .
Lý do 3 tuyến cáp quốc tế bị hư đó là lý do chính đáng nhất hiện nay , chứ thời gian trước thì tối nó có chậm hơn ban ngày 1 chút chứ ko phải là bách bộ , nó cũng chạy ma ra tông đàng hoàng , ban ngày thì nó chạy nước rút tối thì ma ra tông cũng chấp nhận được :p

meebo

Rìu Vàng Đôi
Có lẽ cái này nó phụ thuộc vào từng khu vực thì phải . có hôm thì nhà tôi mạng nó lếch , có hôm thì bách bộ , có hôm thì bò .
Lý do 3 tuyến cáp quốc tế bị hư đó là lý do chính đáng nhất hiện nay , chứ thời gian trước thì tối nó có chậm hơn ban ngày 1 chút chứ ko phải là bách bộ , nó cũng chạy ma ra tông đàng hoàng , ban ngày thì nó chạy nước rút tối thì ma ra tông cũng chấp nhận được
Đúng luôn. Sáng ra thì chạy nước rút thật. Nhưng nhà em đó giờ mạng ngon nhưng tới khi đứt cáp hứa hẹn này kéo dài lâu quá nên có hôm đêm về mạng nhà em phải đi cầu khỉ không tay vịn, cục modem nó sợ xanh mặt, em động viên nó lắm, tắt điện cho nghỉ 5 phút mà nó nhất quyết nói không là không :D

hollowman

Gà con

lùi lịch 3/3nhaae :D

thanhdh87

Rìu Sắt
dạo này ngày thì full băng thông 126Mb đi at&t... tối thì mất 2 tiếng từ 8h đến 10h

dangkitui

Búa Đá
Hết tháng này là xong gói 6 tháng vịt teo, mình sẽ chuyển qua FPT dùng thử nếu tổng tiền chi cho nó nhỏ hơn hoặc bằng vịt teo hiện tại.