Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây

Bạn có dùng Viettel và mạng chậm từ 19h-23h mỗi ngày đi quốc tế?

• Bình chọn: 83 97.6%
  • Không

Bình chọn: 2 2.4%

• Tổng số lượt bình chọn
    85

meebo

Rìu Vàng Đôi
Viettel giờ cắt dịch vụ nhanh lắm! chỉ cần cầm modem đem ra điểm giao dịch viettel và đọc thông tin hợp đồng như người dùng, số cmnd, địa chỉ xuất trình CMND là ok, tất nhiên là phải trả tiền cước tháng nhưng chỉ tính tới ngày bạn cắt hợp đồng. Làm lẹ luôn, mình từng hủy dịch vụ internet viettel rồi.

tw2ts

Búa Gỗ
Mình cũng Viettel gói nét quá cố net7 đây. Băng thông 200 Mbps nhưng tối load FB, Youtube ko nổi. Gọi tổng đài thì mấy anh định tuyến lại được tầm 24h, sau đó đâu lại vào đấy. Đang tính giảm xuống net4 và lắp thêm VNPT Home gì đấy 50Mbps, chơi load balancing đây =))

Poor Choy

Búa Gỗ Đôi
xưa kia viettel cũng khá ổn định so với fpt và vnpt đó chứ.mà sao k hiểu thời gian gần đây cứ tối về là mạng chậm khi load máy trang quốc tế, tệ hơn lâu lâu còn rớt mạng nữa, mình cứ nghĩ do cục modem nhà mình, ai ngờ cũng có nhiều ng bị
Bây giờ VNPT có vẻ ngon nhất. Có một đặc điểm mà VNPT ăn đứt là ping. Cả mạng di động lẫn mạng dây đều có ping thấp.

tronghieuvn

Búa Đá
Tình trạng bóp băng thông của Viettel
Là có thật, tôi làm việc với nhà mạng, cử kt đến, xem router ,rồi phán là băng thông tạm được, nguyên do là các severe quốc tế kg cam kết băng thông...! Nhưng các sever nội địa cũng kg bảo đảm.. Việc này Viettel nên xem lại, phục vụ khách hàng tốt hơn sẽ tăng uy tín thương hiệu, ngược lại người dùng sẽ quay lưng từ từ đấy..

nguyenhoang388

Búa Gỗ
Vụ này đúng là phải xem lại viettel. Em cứ nghĩ ở nhà do dùng gói thấp nhất nên tốc độ chậm chạp :(

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn nói sai rồi, người dùng VN hiện tại không có sự lựa chọn khác, nếu thật sự ở VN mà có thêm thật nhiều công ty viễn thông cung cấp dịch vụ internet thì chắc chắn là người dùng sẽ hủy hợp đồng ngay
Người dùng Việt Nam không có sự lựa chọn khác??? Mình có thể kể tên 4 nhà cung cấp: VNPT, VIETTEL, FPT, CMC

Nobika390

Rìu Sắt
VNPT 160k tốc độ đều 50MB, mỗi bộ modem nhà mạng cùi phát kém, ko biết dùng TPlink 841 nhà có sẵn đổi thành modem dc ko các bác?

letuan281992

Búa Gỗ
Xưa mình dùng của thằng CMC cũng thường bị bóp băng thông vào giữa đêm. Điện lên tổng đài phản ảnh nhiều thì nó sẽ thông ra. VNPT cũng thế.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình nói thật internet ở mình rẻ bèo quá đấy. Ở Hàn băng thông cỡ gói thấp nhất của bên VN mình thì giá cước ít nhất cũng 600k rồi.
Tôi ko biết bạn suy nghĩ thế nào mà so sánh kiểu này , 600K = 2 ngày làm của lao động phổ thông , vây hỏi bạn 2 ngày làm của người hàn bao nhiêu tiền

chauhuyphan

Búa Gỗ Đôi
Tội lão mây, mạng mẽo thế thì mây mưa gì đc nữa...
Mình dùng vnpt, ngày trước cứ hết 1n hợp đồng là mình đổi nhà mạng khác, nhưng hơn 3n nay dùng luôn vnpt k đổi, vì mạng rất ổn định, maxspeed, kể cả khi anh mập nổi hứng mình vẫn kéo tor quốc tế ầm ầm - Gói cước 198k/t.
Giống bác. Dù đã gắn bó với Viettel từ thuở ban sơ...

likeifyoulike

Rìu Vàng
Mình nói thật internet ở mình rẻ bèo quá đấy. Ở Hàn băng thông cỡ gói thấp nhất của bên VN mình thì giá cước ít nhất cũng 600k rồi.
Best so sánh, bạn mình đi phục vụ bàn bên Hàn Quốc quy ra tiền việt cũng tầm 40trieu/tháng. 600k/tháng thì ăn thua gì haha. mà tốc độ mạng của HQ cũng thuộc TOP thế giới bạn nhé, google ko tính phí đâu

Sửa lần cuối:

FujiToday

Búa Gỗ
Người dùng Việt Nam không có sự lựa chọn khác??? Mình có thể kể tên 4 nhà cung cấp: VNPT, VIETTEL, FPT, CMC

Tầm này chắc phải đợi bác Elon Múc phóng đủ 42000 vệ tinh lên quỹ đạo rồi lúc đó ace Việt sẽ được xài Internet vệ tinh tốc độ cao ở mọi nơi. Có điều giá cả cũng ko rẻ lắm, dự kiến là 80$ / tháng.

https://www.starlink.com

P/S: ngoài Starlink của SpaceX còn có OneWeb và Amazon Kuiper cũng đang xây dựng hệ thống low-orbit internet satellites.

Sửa lần cuối:

likeifyoulike

Rìu Vàng
Tầm này chắc phải đợi bác Elon Múc phóng đủ 42000 vệ tinh lên quỹ đạo rồi lúc đó ace Việt sẽ được xài Internet vệ tinh tốc độ cao ở mọi nơi. Có điều giá cả cũng ko rẻ lắm, dự kiến là 80$ / tháng.

https://www.starlink.com
Không rẻ so với thu nhập trung bình của người VN thôi bạn, chứ ông bác mình buôn bán đồ gỗ nội thất bên Hoa kỳ thu nhập trung bình cũng 30000 $US/ tháng rồi, nói chung là cũng đắt so với lao động phổ thông lương 7$/h ở Mỹ. Nói rẻ hay đắt là do thu nhập của mỗi người thôi

Sửa lần cuối: