Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây

Bạn có dùng Viettel và mạng chậm từ 19h-23h mỗi ngày đi quốc tế?

• Bình chọn: 83 97.6%
  • Không

Bình chọn: 2 2.4%

• Tổng số lượt bình chọn
    85

Cloud

Administrator
Như anh em cũng đã biết chúng ta đã có quá nhiều topic nói về việc này, nhưng có vẻ không si nhê gì với vị Viettel này, mình lập topic này ngoài mục đích than thở ra thì còn muốn nhắn nhủ với Viettel là tháng sau mình đổi sang nhà mạng khác "òi", sài 6 tháng gói 60mb mà cứ từ 7h tối đến 1h sáng là các bạn bóp băng thông, hay cái gì đó mà mình không thể loading nỗi các trang mạng quốc tế, các trang VN thì đỡ hơn tý. Gọi điện thì các bạn CS kute phô mai que bảo là cũng có tình trạng complain về việc mạng chậm về đêm, đang tìm hiểu nguyên nhân.

Hình minh hoạ chân thực của 1 nạn nhân, đường ra quốc tế bị như này

Tìm hiểu thế nào mà tháng trả 600k tiền net, vẫn không thể làm việc được vào ban đêm khi mình làm toàn về đêm với các đối tác nước ngoài. Nói chứ các bạn không tôn trọng khách hàng thì khách hàng sẽ không việc gì phải tử tế với các bạn nữa.

Thân ái và dí cục moderm vào mặt.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
VNPT gói 6 tháng 80M, phà phà, có cái wifi đi kèm theo con modem của vnpt củ chuối quá, đang dự mua con mới, anh em tư vấn hộ con nào, 500k quay đầu nhá.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Tội lão mây, mạng mẽo thế thì mây mưa gì đc nữa...
Mình dùng vnpt, ngày trước cứ hết 1n hợp đồng là mình đổi nhà mạng khác, nhưng hơn 3n nay dùng luôn vnpt k đổi, vì mạng rất ổn định, maxspeed, kể cả khi anh mập nổi hứng mình vẫn kéo tor quốc tế ầm ầm - Gói cước 198k/t.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thật ra thì tôi cũng chỉ mới bị khoảng 1 tuần trở lại đây thôi , thời gian trước thì lâu lâu cũng bị 1 hôm chứ ko kéo dài như 1 tuần lể vùa rồi cho đên tối hôm vừa rồi , vì giờ này hôm nay chưa tối :D
tôi trả tiền 220K/tháng với tốc độ cam kết 40Mbps , nhưng thường thì nó load max lúc nào cũng hơn 50Mbps .

Tôi dùng mạng VT hơn 3 năm rồi ko có gì phàn nàn , nhưng 1 tuần nay cảm thấy khó chịu phần nào rồi . Cố gắng cắn lợi ( răng rụng hết rồi ) chịu thêm 1 time nữa xem sao :D

Poor Choy

Búa Gỗ Đôi
Giơ tay bác ơi. Mà chẳng biết Vịt Teo nhà mình có chặn VPN, proxy gì không mà nhiều lúc kết nối không được.

Poor Choy

Búa Gỗ Đôi
nó có chặn nhiều trang web lắm bạn, mình toàn phải dùng trình duyệt tor mới truy cập được, mình cũng không hiểu tại sao nữa
Mình phải dùng VPN với proxy để tránh chặn, mà như kiểu nó chặn cả luôn, rất khó kết nối. Dùng Tor thì nhiều trang họ lại tạm khoá tài khoản vì lí do bảo mật, như kiểu facebook với google.

jacky jacky

Búa Đá
nhờ ae tư vấn con wifi nào thay cho cái moderm wifi vnpt nha
mình nên cắm vào cổng lan của moderm hay thay luôn modermạ?
không biết vnpt có hỗ trợ không ae ha

cám ơn ae nhiều nhé

5Characters

Rìu Sắt
Nhớ thời 2016 VNPT đứt cáp hay gì không biết - là dùng như cớt luôn, load web không nổi, chuyển qua FPT. FPT 2 năm trở lại như cục cớt, bóp băng thông lộ liễu, cò quay dụ ngta lên gói, mua modem xịn ?! - trong khi mấy tháng đầu xài phà phà, đổ thừa thiết bị KH dỏm. Xong rồi chuyển qua Viettel đang ngon, đến mấy tháng trở lại đây cũng dở trò. Chán nản thật sự. Nếu xoay vòng thì dùng VNPT chứ FPT tình trạng vẫn như cái qq - nguồn tin từ người thân mình đang khổ sở với fpt.