Hỏi/ Thắc mắc - 8Gb ram cài win 10 xong chỉ nhận 5,95Gb ram ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc 8Gb ram cài win 10 xong chỉ nhận 5,95Gb ram ?

congdongnet

Búa Đá Đôi
Qua cài cho 1 thanh niên . Cũng kiểu máy có card rời. Vậy là nó lấy RAM chia cho card rời.
Máy này có kiểu như trên hoặc bản Win mới. BIOS cũ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn thử cách này xem. Có khi máy bạn bị giới hạng lúc khởi động. Bạn vào msconfig -> boot -> Advanced Options xong sét lại RAM max của bạn rồi khởi động lại máy thử xem. Chúc bạn may mắn. Mà có khi nào là up cái hình lên để khoe win 17 trá hình không vậy :)

Win17 đó là bản build của bạn Khatmau-SR đó bạn, tôi chưa có dịp test nên cũng không biết kết quả thế nào.

Đây là thông tin của bản Windows 17:

Sửa lần cuối:

PhanThanh

Gà con
Do chip amd nó bị cái tật này đó, nó ngốn rất nhiều ram cho igpu, mình đã từng thử ko thấy có cách nào giảm lại. ram cũng rẻ làm thêm 1 thanh nữa đi^^

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi nhớ có 1 bài viết ở dotcom xa xưa lắm rồi , lúc mà win7 mới xuất hiện
Một cái ông nọ mua cái main về cài win7 , cái main của ông ta mới ho
Win17 đó là bản build của bạn Khatmau-SR đó bạn, tôi chưa có dịp test nên cũng không biết kết quả thế nào.

Đây là thông tin của bản Windows 17:

Thật ra khi nhìn cái ảnh trên #1 tôi nhận ra đây là 1 bản WIN đã qua tay của 1 phù thủy nào đón.
QUIN ĐÔ mà bị phù thủy ém xì bùa rồi thì khó mà ko sanh bệnh {rofl}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi nhớ có 1 bài viết ở dotcom xa xưa lắm rồi , lúc mà win7 mới xuất hiện

Thật ra khi nhìn cái ảnh trên #1 tôi nhận ra đây là 1 bản WIN đã qua tay của 1 phù thủy nào đón.

Nhiều khi nó không tương thích với máy của bạn đó, tác giả có nói là không đầy đủ Driver, bạn này hồi trước ở bên forum khác, đã build rất nhiều bản Ghost, trong đó có hai bản mà tôi đã giới thiệu ở một topic khác rồi đó bạn. Bản Win7 Luxury, x86 và x64, bài viết có kèm theo video. Mỗi người có một đam mê, tất cả cũng vì cống hiến cho cộng đồng IT. Mình được dùng free, cái nào thấy tốt thì mình dùng, còn lộn xộn quá thì mình nên bỏ. Như hôm rồi tôi test một bản Win 10 Lite, mãi đến giờ này vẫn không chạy update được, đang chờ xem tác giả trả lời thế nào đây bạn. Cùng lắm là xoá bỏ thôi.

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Tôi nhớ có 1 bài viết ở dotcom xa xưa lắm rồi m, lúc mà win7 mới xuất hiện

Xe nguyên zin bao giờ cũng ổn hơn xe độ chế nhỉ. 1 là do 1 tập thể nghiên cứu làm việc, 1 do 1 cá nhân làm việc mà

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Xe nguyên zin bao giờ cũng ổn hơn xe độ chế nhỉ. 1 là do 1 tập thể nghiên cứu làm việc, 1 do 1 cá nhân làm việc mà
OS khác với xe mà bạn , với các tay độ xe PRO thì xe độ vẫn trội về các cạnh các khía :p .
Riêng với OS nếu có kỷ sư IT nào đó giỏi hơn nhân viên của MS thì có thể dùng vẫn NGON hơn