Hỏi/ Thắc mắc - Xin cách cài Win 10 Pro không cần update | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin cách cài Win 10 Pro không cần update

Em chào các anh, em đang sài win 7 mà dạo này win 7 của em nó bị lỗi tùm lum em ko làm việc được nên mới chạy đi mua cái SSd để em cài win 10, mà em lướt diễn đàn 2 3 ngày rùi tìm cách cài win 10 pro mà nó nhiều quá em sắp bị strees lun òi :(( . Có anh nào chỉ em 1 cách duy nhất để cài win 10 pro ko ạ (e ko cần update gì hết đâu), chỉ cần cài xong xài hoài lun thôi à, nếu được em xin đa tạ nhiều lắm :(( huhu xin các anh giúp em em sắp stress lun òi huhu

hnaht

Búa Đá
Chào bạn.
Nếu bạn cảm thấy việc tìm Windows 10 Pro trên diễn đàn khiến bạn bị rối, thì bạn có thể vào trang chủ của Microsoft để tải về. Link cho bạn đây.

Mã:
https://www.microsoft.com/en-gb/software-download/windows10

Còn cách kích hoạt bạn có thể dùng MAS 1.4 để lấy bản quyền KTS. Hoặc
Tìm liscene key kích hoạt by phone. Trên diễn đàn đều có hướng dẫn, bạn chịu khó tìm nhé.

Chúc bạn thành công.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Em chào các anh, em đang sài win 7 mà dạo này win 7 của em nó bị lỗi tùm lum em ko làm việc được nên mới chạy đi mua cái SSd để em cài win 10, mà em lướt diễn đàn 2 3 ngày rùi tìm cách cài win 10 pro mà nó nhiều quá em sắp bị strees lun òi :(( . Có anh nào chỉ em 1 cách duy nhất để cài win 10 pro ko ạ (e ko cần update gì hết đâu), chỉ cần cài xong xài hoài lun thôi à, nếu được em xin đa tạ nhiều lắm :(( huhu xin các anh giúp em em sắp stress lun òi huhu
Bạn nên dùng bản Windows 10 Enterprise 2019 LTSC. Cài xong, check update 1 lần duy nhất rồi sau đó tắt vĩnh viễn cũng được.

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
1) Tạo USB boot: Vào trang này Windows 10 download tải về công cụ Create Windows 10 installation media
Chạy nó, theo hướng dẫn bạn thiết lập Tải về cài cho máy khác, nạp vào USB, chọn bản Win x32 (nếu máy < 4G Ram), Win x64 (mếu máy > 4GRam)
2) cài đặt: Đút USB vào máy, khởi động chế độ Boot từ USB và thao tác như Trang hướng dẫn này, lúc chọn Bản win nhớ chọn bản Pro
3) Vì đây là bản Win từ MS nên bạn vào lại diễn đàn này, mục tìm mục hỗ trợ kích hoạt để lấy bản quyền số
Còn 1 cách là bạn tích công cụ lấy bản quyền số vào USB boot nhưng theo gì bạn nói thì nó sẽ làm bạn loạn não hơn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn chủ topic tải 1 ISO win10 version 19043 từ chính chủ MS (bản beta )
Sau khi cài xong rồi , hãy nhấn update 1 lần đầu để win nó cài driver các thứ .
Sau khi win ổn định rồi thì theo dường dẫn
C:\Windows\servecing
Nén cái thư mục servicing lại sau đó thì delete thư mục đi . Kể từ giờ phút này WINDOWS miễn tử UPDATE

vomitri

Rìu Chiến Chấm
LTSC hoặc tìm bản ghost nào mod sẳng

secpol

Rìu Chiến Bạc
Túm lại là ai thích trải nghiệm thì dùng bản update tính năng mỗi 6 tháng, còn ai thích ổn định và làm việc hiệu suất cao thì dùng bản LTSC. Cá nhân mình đã setup 2 máy LTSC cho công ty. Mỗi máy 3 - 4 phiên remote đồng thời.

Sửa lần cuối:
Mặc dù không thích kiểu đăng bài ôm con bỏ chợ này nhưng vẫn mạnh dạn đề xuất chủ thớt nên cài Windows 10 Enterprise 2019 LTSC. Mình chuyển từ bản Pro qua cảm thấy khá ổn.
cài chổ nào anh, nói thiệt em ko biết cái gì hết, cài win thì lên youtube còn coi bắt chước được chứ mấy anh nói chuyên ngành em chả hiểu gì sất, mấy anh cứ đưa cái link ra rồi em tải về làm theo youtube còn được, chứ em kiếm trên mạng gì mà quá trời ko biết cài bản nào

secpol

Rìu Chiến Bạc
@chontenmetqua1
Bạn dùng bản win bên dưới của mình nhé:

meebo

Rìu Vàng Đôi
Dùng hệ điều hành mà không update thì dùng làm gì?
Máy kế toán của nhân viên cty đang vào đợt quyết toán hoặc sổ sách giấy tờ mà tình cờ up lên bị lỗi liên kết máy in thì chết chắc, máy in thì không thể muốn mua 1 cái là mua hay thuê gấp 1 máy mới vì văn phòng thường xài máy bự như máy photocopy ấy chứ máy mini tốn chi phí lắm.
update mà văng lỗi văth khó chịu ảnh huỏng công việc bạn thích không?. don giản như này, phần mềm công ty đang chạy ngon ơ, update phát báo lỗi ko kết nối dc, sau 1 hồi mày mò gỡ bản udate ra thì đc.
Mình bị rồi nè bạn, cực kỳ bực bội luôn, máy in cty Toshiba loại bự như máy photocopy đang dùng tốt tuy nó củ còn xài smb để share folder (mà hay bị ransomeware lợi dụng ấy) nhưng vẫn chạy tốt, in giấy tờ rầm rầm thì sau 1 lần auto update...tất cả các máy windows 10 cứ bấm lệnh in hay chọn máy in là nó đơ ra 3 phút hơn. Mình gở bỏ update là hết, Microsoft cũng thừa nhận sự cố tương thích với các máy in cũ.
Ngoài ra trước đây cũng lâu có ông artist đang vẽ để giao sản phẩm cho kịp deadline thì win 10 update 1 phát cái bàn vẽ của ổng windows không nhận. Kêu trời không ai thấu bèn lên facebook chửi.

Máy kế toán của nhân viên cty đang vào đợt quyết toán hoặc sổ sách giấy tờ mà tình cờ up lên bị lỗi liên kết máy in thì chết chắc, máy in thì không thể muốn mua 1 cái là mua hay thuê gấp 1 máy mới vì văn phòng thường xài máy bự như máy photocopy ấy chứ máy mini tốn chi phí lắm.

Mình bị rồi nè bạn, cực kỳ bực bội luôn, máy in cty Toshiba loại bự như máy photocopy đang dùng tốt tuy nó củ còn xài smb để share folder (mà hay bị ransomeware lợi dụng ấy) nhưng vẫn chạy tốt, in giấy tờ rầm rầm thì sau 1 lần auto update...tất cả các máy windows 10 cứ bấm lệnh in hay chọn máy in là nó đơ ra 3 phút hơn. Mình gở bỏ update là hết, Microsoft cũng thừa nhận sự cố tương thích với các máy in cũ.
Ngoài ra trước đây cũng lâu có ông artist đang vẽ để giao sản phẩm cho kịp deadline thì win 10 update 1 phát cái bàn vẽ của ổng windows không nhận. Kêu trời không ai thấu bèn lên facebook chửi.
hjhj em cũng đang dùng win 7 để làm việc nhưng dạo này ko biết nó bị lỗi gì cứ mất file hoài nên mới kiếm win 10 cài