Hỏi/ Thắc mắc - Xin cách bung file Ghost Win10 x86 .GHO lên main H110 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin cách bung file Ghost Win10 x86 .GHO lên main H110

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Máy e cấu hình Main H110, I3-7100, SSD 128Gb. Em muốn bung File Ghost Win10 x86 . GHO lên (tại vì có 1 số phần mềm chỉ sài trên nền 32bit). Bạn nào chỉ rõ e cách bung File GHO như vậy với ạ. Em đã dùng Norton Ghost và One key để chạy nhưng chạy xong thì ko boot lên được.
Và e ko hiểu rõ cái MBR và GPT là như thế nào. Xin mọi chr bảo thật nhiệt tình để em hiêu rõ bản chất với ạ

fire star

Búa Gỗ
Máy e cấu hình Main H110, I3-7100, SSD 128Gb. Em muốn bung File Ghost Win10 x86 . GHO lên (tại vì có 1 số phần mềm chỉ sài trên nền 32bit). Bạn nào chỉ rõ e cách bung File GHO như vậy với ạ. Em đã dùng Norton Ghost và One key để chạy nhưng chạy xong thì ko boot lên được.
Và e ko hiểu rõ cái MBR và GPT là như thế nào. Xin mọi chr bảo thật nhiệt tình để em hiêu rõ bản chất với ạ
cái này hơi dài bạn lên goole xem nhé. nhưng ko thể sử file .GHO cũng như phần mềm norton ghost lên phân vùng có định dạng GPT nó chỉ chạy trên phân vùng MBR thôi. Có 2 cách 1 là bạn chạy file >TIB với phần mềm như Acronis.True.Image để bung ghost phân vùng. cách 2 là bạn chuyển phân vùng về định dạng MBR (goole nhé bạn) để sử dụng norton ghost.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Câu hỏi này của bạn @nguyentranhuy127 : "Và e ko hiểu rõ cái MBR và GPT là như thế nào. Xin mọi chr bảo thật nhiệt tình để em hiêu rõ bản chất với ạ"

Bạn tham khảo video này:

1. Chuẩn Legacy và UEFI là gì? 2. Chuẩn MBR và GPT là gì? 3. Máy bạn đang sử dụng chuẩn nào?​

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
cái này hơi dài bạn lên goole xem nhé. nhưng ko thể sử file .GHO cũng như phần mềm norton ghost lên phân vùng có định dạng GPT nó chỉ chạy trên phân vùng MBR thôi. Có 2 cách 1 là bạn chạy file >TIB với phần mềm như Acronis.True.Image để bung ghost phân vùng. cách 2 là bạn chuyển phân vùng về định dạng MBR (goole nhé bạn) để sử dụng norton ghost.
cảm ơn bạn

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
dùng các phần mềm về phân vùng như partition wizard hoặc aomei conver ổ sang MBR ( nếu ổ đang ở GPT ) , nạp bootloader sang NT6x , trong bios > boot hãy chắc chắn đã bật Legacy support .
Điều quan trọng để boot dc tiếp thì phải đáp ứng dc yếu tố phân vùng windows phải là primary và Set active .
cảm on bạn. Mình đã chuyển qua MBR, nhừng chắc do nạp boot, set active mình chưa làm.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
uầy, cơ bản về ghost chưa học mà chạy đi ghost máy thật là bậy rồi. học hành tìm hiểu & thử trên máy ảo trước cái đã