Hỏi/ Thắc mắc - Xin các quý nhân cứu giúp lỗi: Add Sitemap | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin các quý nhân cứu giúp lỗi: Add Sitemap

dosonpk

Rìu Sắt
Mình tạo cái blog wordpress, hôm nay mới xác thực domain với Google Search Console xong.
Sau đó mình add Sitemap, liên tục bị báo lỗi Sitemap could not be read như ảnh.

Mình cũng lục tìm cách fix trên google nhiều ngày nay cũng một vài người bị, nhưng không thấy cách sửa rõ ràng nào.

Các pro nhạy về web, cho mình biết nguyên nhân, và xin cách sửa lỗi với.

Cám ơn mọi người

Update: Fix được lỗi GCS nó nhận rồi - sau khi mình nạp lại robot trong Google console phiên bản cũ: Bỏ chặn index trong file robots.txt, nhưng cũng phải nạp lại trong GSC nó mới chịu.

Do mình bỏ chặn file robot.txt trong host, nhưng chưa nạp thông tin này trong GSC.

Nhưng lại bị tương tự với các thành phần link bên trong như ảnh:

Đến đây thì mình không biết tại sao nữa.

Update tiếp: Đã sửa xong, khổ ghê.
  • Site nào bị lỗi thì add tay vào như ảnh, thì nó lại nhận hết.
  • Sau khi nhận đủ, mình xóa hết đi, add lại link sitemap gốc thì Google Console nhận đủ sitemap.

Sửa lần cuối:

dosonpk

Rìu Sắt
Bạn có thể chia sẻ cách fix nhé. Giúp người khác gặp sẽ biết cách tự fix
Ok ạ, nhưng lại bị lỗi khác tương tự với các phần tử bên trong nó.
Mình cũng chưa biết làm sao.
Mệt thật {beat_brick}