Hướng dẫn - Đổi mật khẩu admin website từ Hosting | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Đổi mật khẩu admin website từ Hosting

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Nay có người bạn hỏi cách vào web vì quên mật khẩu, nên mình viết ra bài hướng dẫn này.
Copy thoải mái, nhớ ghi nguồn VN-Z là được.

Bước 1: Sau khi đăng nhập vào Hosting tìm tới phpMyAdmin

Bước 2: Tìm tới Database Name tương ứng ở bên trái và bấm vào đó

Bước 3: Tìm tới bảng wp_users hoặc _users

Bước 4: Di chuyển vào tài khoản tương ứng và bấm Edit để sửa mật khẩu

Bước 5: Thay đổi mật khẩu ở mục user_pass

Chú ý:
Sau khi gõ mật khẩu mới vào user_pass, bạn cần chọn MD5 ở phía tay trái, để mật khẩu được mã hóa. Không chọn mục đó là web sẽ không hiểu cái bạn gõ vào.

Sau đó bấm Go để lưu.

Rồi giờ vào web và thử lại coi mật khẩu đã vô được chưa.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Hi bác,
1 câu hỏi ngoài lề về wp. Em đang build lại 1 web cũ trên localhost. Trong đó có sẵn bài viết rồi ID sản phẩm bắt đầu từ 2000 (có sẵn 2000 sản phẩm)
Bác cho em hỏi có cách nào đánh số lại ID product không ạ. Em muốn quản lý product theo ID mà số nó lớn với lộn xộn quá. Em muốn chỉnh lại từ 1 trở lên.
Em cảm ơn.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Hi bác,
1 câu hỏi ngoài lề về wp. Em đang build lại 1 web cũ trên localhost. Trong đó có sẵn bài viết rồi ID sản phẩm bắt đầu từ 2000 (có sẵn 2000 sản phẩm)
Bác cho em hỏi có cách nào đánh số lại ID product không ạ. Em muốn quản lý product theo ID mà số nó lớn với lộn xộn quá. Em muốn chỉnh lại từ 1 trở lên.
Em cảm ơn.
Này em chưa làm bao giờ, cũng chưa biết cách nào
Bác thử Google một số plugin với keyword là "bulk edit product id" coi sao.