Hỏi/ Thắc mắc - Windows 10 Pro không có menu Windows Update | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 Pro không có menu Windows Update

anh7donco

Gà con
Cho mình hỏi sao máy mình không có menu Windows Update bên tay trái, làm cách nào để có trờ lại vậy?
Máy cứ báo cập nhật mà bấm vào thì không có chỗ để cập nhật.
Xin cảm ơn!

shinken

Búa Gỗ Đôi
của bạn thấy có dòng activation, chắc chưa kích hoạt nên nó không có menu update. Của mình thì cuối danh sách của Setting có mục Update

thuuong1309

Rìu Sắt
Nếu mình đoán không nhầm thì đây là bản ghost, tib... trên mạng,bạn nên kiểm tra trong services mục Windows Update có đang chế độ Starts bình thường không,nếu nó không ổn thì bạn thử restarts lại.Hiện nay có vài app có thể khởi động lại mục windows update này(rất nhỏ gọn). bạn thử tìm và chạy lại xem sao.
P/S: hoặc bạn có thể tải app này về và chạy nha
View hidden content is available for registered users!

Sửa lần cuối:

vietha0404

Búa Gỗ
Nếu mình đoán không nhầm thì đây là bản ghost, tib... trên mạng,bạn nên kiểm tra trong services mục Windows Update có đang chế độ Starts bình thường không,nếu nó không ổn thì bạn thử restarts lại.Hiện nay có vài app có thể khởi động lại mục windows update này(rất nhỏ gọn). bạn thử tìm và chạy lại xem sao.
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Cách đơn giản nhất tìm và cài lại bản Win 10 pro đầy đủ!!! Tránh cài thêm các app lại được khuyến mại 1 mớ các phần mềm không mong muốn cài theo!

laiday

Gà con
b thử xài

StopWinUpdates 2.9​

để bật lại xem

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cho mình hỏi sao máy mình không có menu Windows Update bên tay trái, làm cách nào để có trờ lại vậy?
Máy cứ báo cập nhật mà bấm vào thì không có chỗ để cập nhật.
Xin cảm ơn!
Xem phần đính kèm 51451
đây chỉ là thủ thuật ẩn cái dòng chữ Windows Update thôi.cũng rất lâu rồi mới lại thấy trường hợp ngờ ngợ quen quen này.hồi đó bị cày cuốc kiếm cách fix đã đời.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cách đơn giản nhất tìm và cài lại bản Win 10 pro đầy đủ!!! Tránh cài thêm các app lại được khuyến mại 1 mớ các phần mềm không mong muốn cài theo!
vấn đề bug ghost thì dễ có sẵn app phần mềm đầy đủ chỉ xài thôi còn cài mới cực lắm bạn ơi kiếm nguồn file cài rồi chưa kể cài win không biết bạn đó ổn không khi mà lại dùng bản ghost.

vietha0404

Búa Gỗ
vấn đề bug ghost thì dễ có sẵn app phần mềm đầy đủ chỉ xài thôi còn cài mới cực lắm bạn ơi kiếm nguồn file cài rồi chưa kể cài win không biết bạn đó ổn không khi mà lại dùng bản ghost.
mình thì thì là người luôn cài mới Win và đã chuẩn bị sẵn cho mình các phần mềm mình cần! ghost mình dùng thấy win không ổn định và nhanh đi ổ cứng....

anh7donco

Gà con
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Cảm ơn bạn. Để mình chạy thử xem sao.
Trong services mục windows update vẫn đang start và góc dưới bên phải vẫn báo có update và cần hành động gì đó nhưng bấm vào thì không có mục windows update như hình trên kia mình đăng.