This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Tony2010

Rìu Sắt Đôi

Cháu gửi Bác kết quả cuối cùng đây ạ

2012mshs

Rìu Chiến
Có thể do bác để đường dẫn dài quá. Bác tìm đến dòng có chữ add update, xoá toàn bộ lệnh dir, dism đi. Thay thế bằng dòng: dism /image:mount /add-package:lcu /scratchdir:tmp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đúng rùi bác. Cả dòng del /q /s cũng xoá
Chuẩn bị làm lại đây bạn:

Bắt đầu chạy thôi....

Tôi sơ ý không nhìn kỹ lúc edit, temp thay vì tmp nên bị lỗi khi chạy rồi.

Phải làm lại lần nữa thôi, hy vọng " SỰ BẤT QUÁ TAM "

Sửa lần cuối:

levanhau03

Gà con
Tôi thấy tên là Windows 10 Enterprise G Contoso, tên này là sao vậy bạn? Bạn chia sẻ luôn file wim cho các bạn cùng test đi bạn?
3. Tại sao lại có bản Enterprise G Contoso hoặc Enterprise G CMGE ??
Chỉ có một sku EnterpriseG duy nhất từ gói Microsoft-Windows-EditionSpecific-EnterpriseG-Package.
Bản G là bản MSFT cho phép người build cá nhân hóa tên gọi thông qua mấy khóa registry này.
Mã:
HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion /v EditionSubManufacturer /t REG_SZ /d "Contoso Corporation" /f
HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion /v EditionSubstring /t REG_SZ /d "Contoso" /f
Như vậy người build có thể tự đặt tên bất kỳ cho bản Enterprise G của mình thành Enterprise G Contoso hoặc Enterprise G CMGE hoặc abc, xyz.... nếu thích.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @2012mshs, nó báo lỗi file update version mismatch đây bạn:

Tiếp tục làm thử cách update bằng lệnh DISM thì kết quả size Wim rất lớn bởi vì tôi không có lệnh compress, tôi chỉ muốn chú trọng tới việc sau khi cài có bị lỗi OOBE hay không thôi. Kết quả lần này tốt rồi các bạn không có lỗi như vậy nữa, vì không compress nên cài vào cũng nhanh và Win không tự Activate:

Với bản lỗi trước đó thì sau screen như hình dưới nó sẽ hiện OOBE

Không còn lỗi nữa: