Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 688 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đúng vậy bác ạ

Xem phần đính kèm 61174
Mình chạy xong file Cleanup_mountpoint.cmd, vào chạy lại lệnh dism /mount-wim /wimfile:install.wim /index:1 /mountdir:mount vẫn bị lỗi này Sếp ạ
Nhìn kỹ lại hình của bạn thì nó báo đã có folder mount rồi, giờ bạn chạy tiếp các lệnh update thôi bạn:

Kiểm tra lại folder mount đó xem có đầy đủ files trong đó không bạn nhé.

Tony2010

Rìu Sắt Đôi
Nhìn kỹ lại hình của bạn thì nó báo đã có folder mount rồi, giờ bạn chạy tiếp các lệnh update thôi bạn:

Kiểm tra lại folder mount đó xem có đầy đủ files trong đó không bạn nhé.
Không có gì bác ạ. Cháu tạo folder mount rồi chạy lệnh mount thì bị lỗi như trên. Cháu làm lại 3 lần từ đầu rồi vẫn bị như vậy ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Không có gì bác ạ. Cháu tạo folder mount rồi chạy lệnh mount thì bị lỗi như trên. Cháu làm lại 3 lần từ đầu rồi vẫn bị như vậy ạ.
Bạn còn partition khác phải không? Chép qua part khác rồi thử lại xem sao. Tạo folder mount trước sau đó mới chạy lệnh Dism xxxxx mount.

À nhìn hình thì bạn chạy với CMD, bạn chạy với Powershell as admin giống bên tôi nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vâng để cháu chép sang part khác, cảm ơn bác.
Tôi có nhận được tin vui từ bạn tại inbox. Chúc mừng bạn nhé. À mà tôi thấy bạn nói là chạy file reconstruct_service.cmd trước rồi mới chạy file begin, Lúc chạy file reconstruct_service bạn thấy nó thông báo ra sao vậy bạn? File này hôm trước tôi có thắc mắc thì đã được giải đáp, nó là file phụ khi mình chạy file begin thôi, không chạy riêng mình nó được và @2012mshs có hướng dẫn thêm dòng lệnh để có thể chạy được nó. bạn có thêm dòng lệnh này không? Tôi chưa làm thao tác đó nên chưa biết.

Mã:
Bác thêm dòng này sau dòng @echo off là được: pushd "%~dp0"

Sửa lần cuối:

2012mshs

Rìu Chiến
Tôi có nhận được tin vui từ bạn tại inbox. Chúc mừng bạn nhé. À mà tôi thấy bạn nói là chạy file reconstruct_service.cmd trước rồi mới chạy file begin, Lúc chạy file reconstruct_service bạn thấy nó thông báo ra sao vậy bạn? File này hôm trước tôi có thắc mắc thì đã được giải đáp, nó là file phụ khi mình chạy file begin thôi, không chạy riêng mình nó được và @2012mshs có hướng dẫn thêm dòng lệnh để có thể chạy được nó. bạn có thêm dòng lệnh này không? Tôi chưa làm thao tác đó nên chưa biết.

Mã:
Đọc dòng này tôi thấy đúng bó tay! Hướng dẫn ghi rõ chạy file nào trước rùi. Begin_reconstruction_servicing.cmd sẽ chạy file reconstruct_service.cmd lvới quyền cao nhất! Đi ngược đường thì tất nhiên sẽ lỗi! Trước khi thử vọc vạch thì nên mở những file đó ra để xem nội dung bên trong rùi hãy định làm gì!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đọc dòng này tôi thấy đúng bó tay! Hướng dẫn ghi rõ chạy file nào trước rùi. Begin_reconstruction_servicing.cmd sẽ chạy file reconstruct_service.cmd lvới quyền cao nhất! Đi ngược đường thì tất nhiên sẽ lỗi! Trước khi thử vọc vạch thì nên mở những file đó ra để xem nội dung bên trong rùi hãy định làm gì!
Tôi nghĩ có lẽ bạn ấy chạy file đó trước, không thấy gì nên mới chạy tiếp file Begin xxxxxx và cuối cùng cũng tạo thành công 19041.1. Sau đó chạy các lệnh DISM không còn bị lỗi như hôm qua đó bạn. Bạn @Tony2010 khi có thời gian thì bạn chụp cho xem cái hình từ DISM info của file 19045.4598 nhé.

levanhau03

Gà con
Đang có 1 thắc mắc là nếu add bản cập nhật lên 19045 thủ công thì dung lượng install.wim lên rất cao , nhưng nếu tải bản full 19045 trên uppdump thì nó lại nhẹ hơn nhiều , làm thế nào để giảm dụng lượng ae nhỉ

Tony2010

Rìu Sắt Đôi
Sorry sếp @2012mshs vì mình dùng google dịch nên Begin_reconstruction_servicing.cmd thành start_reconstruction_servicing.cmd. Mình chạy file đó ko quyền admin nên vẫn load được. Nhưng có lẽ do phân vùng ổ cứng, chiều nay làm lại trên phân vùng trước ổ ssd lại ko được và giờ đang làm phân vùng khác là ổ hdd thì đang thành công. Cảm ơn bro và bác @Hoang Duch2 vì đã chỉ bảo nhiệt tình 😃

Tony2010

Rìu Sắt Đôi
Tôi nghĩ có lẽ bạn ấy chạy file đó trước, không thấy gì nên mới chạy tiếp file Begin xxxxxx và cuối cùng cũng tạo thành công 19041.1. Sau đó chạy các lệnh DISM không còn bị lỗi như hôm qua đó bạn. Bạn @Tony2010 khi có thời gian thì bạn chụp cho xem cái hình từ DISM info của file 19045.4598 nhé.
Dạ vâng nó đang dừng ở 74%, lát hoàn thành cháu chụp gửi bác.

Tony2010

Rìu Sắt Đôi

Mã:
Cháu ko thêm dòng lệnh đó và chỉ chạy cmd không cấp quyền admin thôi bác, nhưng máy vẫn chạy được

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @2012mshs, hôm nay tôi có câu hỏi này nhờ bạn hướng dẫn cách sửa lỗi nhé.

Tôi tạo file G-19041.1x64 từ link của Github, sau đó tôi up lên 19045.4598 theo tool của bạn, dùng cách tạo folder lcu_mod, chép 2 files đã trích xuất từ KB5039299x64.msu và 1 file ZWindows10.0-KB5015684-x64.cab, chép install.wim vào và chạy update-wim.

Thời gian chạy khá lâu nhưng cuối cùng cũng thành công như hình:

Cài thử file này vào máy ảo thì bị lỗi OOBE như hình bên dưới, trước đó cài 19041.1 thì không bị lỗi này. Tôi biết cách bypass rồi nhưng tôi muốn hỏi làm cách nào để tránh nó xuất hiện khi cài vậy bạn?

Sửa lần cuối:

2012mshs

Rìu Chiến
Bạn @2012mshs, hôm nay tôi có câu hỏi này nhờ bạn hướng dẫn cách sửa lỗi nhé.

Tôi tạo file G-19041.1x64 từ link của Github, sau đó tôi up lên 19045.4598 theo tool của bạn, dùng cách tạo folder lcu_mod, chép 2 files đã trích xuất từ KB5039299x64.msu và 1 file ZWindows10.0-KB5015684-x64.cab, chép install.wim vào và chạy update-wim.

Thời gian chạy khá lâu nhưng cuối cùng cũng thành công như hình:

Cài thử file này vào máy ảo thì bị lỗi OOBE như hình bên dưới, trước đó cài 19041.1 thì không bị lỗi này. Tôi biết cách bypass rồi nhưng tôi muốn hỏi làm cách nào để tránh nó xuất hiện khi cài vậy bạn?

Bác sử dụng script mới nhất của tác giả hay script cũ trong gói bác tải (G-19041.1x64)?

2012mshs

Rìu Chiến
Sửa lần cuối: