Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 687 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Bạn @2012mshs cho tôi hỏi một chút, file reconstruct_service.cmd chạy trong trường hợp nào vậy bạn?
File reconstruct_service.cmd được gọi khi chạy file begin_reconstruction_servicing.cmd và được file PowerRun.exe cấp quyền chứ nó không chạy riêng lẻ bác ạ.
Bác chạy riêng file đó sẽ báo lỗi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
File reconstruct_service.cmd được gọi khi chạy file begin_reconstruction_servicing.cmd và được file PowerRun.exe cấp quyền chứ nó không chạy riêng lẻ bác ạ.
Bác chạy riêng file đó sẽ báo lỗi
À bác thấy rồi, cảm ơn cháu nhé. Sơ ý không chọn edit cho file begin nên không biết, cứ thấy có file là chạy thôi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua tôi có gửi cmt về cài bản G-1344.1387-x86 của @dungltcd trên máy ảo thành công cùng với rất nhiều hình ảnh ở cmt #13,715 page #686. Đến khi update lên 19045.4598 thì bị lỗi BSOD, giống y như 2 bản làm theo Tool Reconstruct-G. Windows auto fix update và nó trở lại ban đầu là 1344.1387.

Tôi đang cài lại bản G-1344.1387x86 trên máy thật và cũng cho update lên 19045.4598, chờ xem kết quả thế nào rồi tôi sẽ báo lại sau nhé.

Update: kết quả rất tốt sau khi chạy update trên máy thật, vậy bản của @dunglcd thì cài trên máy ảo được nhưng nếu update thì bị lỗi, 2 bản Reconstruction G 19045.4598-x86 thì không cài được trên máy ảo nhưng vẫn cài được trên máy thật.

Sửa lần cuối:

2012mshs

Rìu Chiến
Hình đây bạn, chạy bao nhiêu lần trên nhiều bản Win khác nhau nó đều bị lỗi như vậy nên tôi chán, chẳng muốn chụp hình lưu.

Bác thêm dòng này sau dòng @echo off là được: pushd "%~dp0"
Ý tôi hỏi là với bản windows kia thì bác chụp lại mã lỗi xem nó do gì thôi!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác thêm dòng này sau dòng @echo off là được: pushd "%~dp0"
Ý tôi hỏi là với bản windows kia thì bác chụp lại mã lỗi xem nó do gì thôi!
Hình đây bạn:

Hay là hình này:

Tôi đã tìm đủ cách để sửa, ví dụ như chỉnh lại BCD, trước đó thấy từ BCD vẫn hiện đủ info, vào Macrium chạy fix boot mà khi vào đó thì thấy nó trống trơn, không hiện bản Win trên giao diện. Cố chỉnh sửa nhưng bất thành. lạ là khi cài trên máy thật thì không có vấn đề với G-19045.4598 x86.

2012mshs

Rìu Chiến
Hình đây bạn:

Hay là hình này:

Tôi đã tìm đủ cách để sửa, ví dụ như chỉnh lại BCD, trước đó thấy từ BCD vẫn hiện đủ info, vào Macrium chạy fix boot mà khi vào đó thì thấy nó trống trơn, không hiện bản Win trên giao diện. Cố chỉnh sửa nhưng bất thành. lạ là khi cài trên máy thật thì không có vấn đề với G-19045.4598 x86.
Như trên thì do bản ốp kia có vấn đề! Bác thử với bản ốp thấp hơn xem!

2012mshs

Rìu Chiến
Xem phần đính kèm 61173
Cháu đã tạo rồi, mở bằng Windows PowerShell (Admin) và cmd (admin) chạy lệnh dism /mount-wim /wimfile:install.wim /index:1 /mountdir:mount đều báo lỗi.
Vào thưc mục UpdateOS, copy file Cleanup_mountpoint.cmd vào thư mục kia và chạy nó! Sau khi chạy xong thì có thể làm lại! Hướng dẫn chạy file gì thì dùng file đó! Đơn giản vậy thôi!

Tony2010

Rìu Sắt Đôi
Vào thưc mục UpdateOS, copy file Cleanup_mountpoint.cmd vào thư mục kia và chạy nó! Sau khi chạy xong thì có thể làm lại! Hướng dẫn chạy file gì thì dùng file đó! Đơn giản vậy thôi!

Mình chạy xong file Cleanup_mountpoint.cmd, vào chạy lại lệnh dism /mount-wim /wimfile:install.wim /index:1 /mountdir:mount vẫn bị lỗi này Sếp ạ

2012mshs

Rìu Chiến
Xem phần đính kèm 61174
Mình chạy xong file Cleanup_mountpoint.cmd, vào chạy lại lệnh dism /mount-wim /wimfile:install.wim /index:1 /mountdir:mount vẫn bị lỗi này Sếp ạ
Nếu đã chạy file trên mà thư mục mount vẫn còn là chưa được! Chạy lại lệnh
dism /unmount-wim /mountdir:mount /discard!
Nó báo thành công thì mới được! Không thành công thì khởi động lại máy, có av thì tắt đi!
Với lại hướng dẫn là chạy file begin_reconstruction_servicing.cmd chứ đâu phải mở cmd xong làm thủ công!

Tony2010

Rìu Sắt Đôi
Nó báo thành công thì mới được! Không thành công thì khởi động lại máy, có av thì tắt đi!
Nó xóa thư mục mount rồi, mình vừa tạo lại thư mục để chạy lệnh trên song vẫn bị lỗi. Có thể do av, để mình tắt và thử lại.

Tony2010

Rìu Sắt Đôi
Với lại hướng dẫn là chạy file begin_reconstruction_servicing.cmd chứ đâu phải mở cmd xong làm thủ công!

Chạy lệnh dism /unmount-wim /mountdir:mount /discard! lại xuất hiện lỗi này

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua tôi thấy bạn ấy báo đã làm xong G-19041.1 với file "begin xxxxx" của bạn rồi, giờ là bạn ấy thắc mắc với lệnh Dism và mount để làm update lên 19045.4598 đó bạn. Không hiểu bên máy bạn ấy bị làm sao, bên này tôi chạy đi chạy lại mấy lần thì đều thành công, tôi đã gửi hình ảnh chứng minh ở các cmt trước đó rồi.

Lúc đầu bạn gửi hình update với lệnh DISM nên tôi và bạn ấy làm theo, sau đó bạn nói up theo tool của bạn với folder lcu_mod, tôi thấy bạn ấy báo thành công rồi. Còn với lệnh DISM thì vẫn còn gặp vấn đề, chắc bạn muốn thực hành thành công như tôi đã làm vậy đó bạn.

Tony2010

Rìu Sắt Đôi
Hôm qua tôi thấy bạn ấy báo đã làm xong G-19041.1 với file "begin xxxxx" của bạn rồi, giờ là bạn ấy thắc mắc với lệnh Dism và mount để làm update lên 19045.4598 đó bạn. Không hiểu bên máy bạn ấy bị làm sao, bên này tôi chạy đi chạy lại mấy lần thì đều thành công, tôi đã gửi hình ảnh chứng minh ở các cmt trước đó rồi.

Lúc đầu bạn gửi hình update với lệnh DISM nên tôi và bạn ấy làm theo, sau đó bạn nói up theo tool của bạn với folder lcu_mod, tôi thấy bạn ấy báo thành công rồi. Còn với lệnh DISM thì vẫn còn gặp vấn đề, chắc bạn muốn thực hành thành công như tôi đã làm vậy đó bạn.
Đúng vậy bác ạ