Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 691 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

2012mshs

Rìu Chiến
Ý bác muốn nó phải là C:\Windows\System32 đó cháu, ví dụ như hình dưới bác mở từ shortcut:

Shortcut là chạy file cmd.exe ở system32. Bác muốn như vậy thì đơn giản, như hình trên thì bác chọn open file location để nó mở đến shortcut đó. Sau đó click chuột phải lên shortcut, chọn properties. Bác sẽ thấy dòng statr in %homdrive%.. Chỉ cần thay bằng %systemroot%system32 là được!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Shortcut là chạy file cmd.exe ở system32. Bác muốn như vậy thì đơn giản, như hình trên thì bác chọn open file location để nó mở đến shortcut đó. Sau đó click chuột phải lên shortcut, chọn properties. Bác sẽ thấy dòng statr in %homdrive%.. Chỉ cần thay bằng %systemroot%system32 là được!
Thật sự với các bản khác, tôi chỉ cần type cmd vào search bar rồi chọn Run as Administrator là nó hiện lên như ý muốn rồi bạn, Rất đơn giản và nhanh gọn. Ý tôi muốn nói là không hiểu sao bản Win này lại bị lỗi như vậy đó bạn? Còn việc tạo shortcut trên desktop thì tôi hay làm vậy cho tất cả các bản Win tôi có.

2012mshs

Rìu Chiến
Thật sự với các bản khác, tôi chỉ cần type cmd vào search bar rồi chọn Run as Administrator là nó hiện lên như ý muốn rồi bạn, Rất đơn giản và nhanh gọn. Ý tôi muốn nói là không hiểu sao bản Win này lại bị lỗi như vậy đó bạn? Còn việc tạo shortcut trên desktop thì tôi hay làm vậy cho tất cả các bản Win tôi có.
Do tắt uac đi nên nó vậy thì phải!

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
cho em xin link ltsc mới ạ. link ở page 1 die rồi ạ
- Bạn vào link sau tìm bản ưng ý nhé

2012mshs

Rìu Chiến
Tôi mới thêm bản 22621.1_amd64_Pro_to_EnterpriseG, chưa test! Để tối ưu (bỏ tối đa app không cần thiết thì sử dụng sẵn gói 22621.1_amd64_en-us_professional_356c1621_convert.zip - với lựa chọn AppsLevel=1); để lên 23H2 và Beta thì tải kèm gói kích hoạt lên!
Convert Pro to G
Bác @Hoang Duch2, bạn @Tran Quang Ha trải nghiệm test coi!

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi mới thêm bản 22621.1_amd64_Pro_to_EnterpriseG, chưa test! Để tối ưu (bỏ tối đa app không cần thiết thì sử dụng sẵn gói 22621.1_amd64_en-us_professional_356c1621_convert.zip - với lựa chọn AppsLevel=1); để lên 23H2 và Beta thì tải kèm gói kích hoạt lên!
Convert Pro to G
Bác @Hoang Duch2, bạn @Tran Quang Ha trải nghiệm test coi!
Rút kinh nghiệm mấy lần trước, tôi chờ bạn test hay bạn khác test báo lại kết quả thì tôi mới thực hành sau. Làm báo lỗi rồi bạn báo thiếu này thiếu nọ tôi cũng hơi chùng bước.