Windows 10 Enterprise LTSC 2019 (Online) | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 Enterprise LTSC 2019 (Online)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Nsmks1508

Gà con
Cảm ơn bác...em vừa thử và thành công...bản Windows này dùng rất đã!

thanhchan

Gà con
Lỡ kích hoạt bằng KMS rồi, giờ làm sao để chuyển về retail để kích hoạt bằng key mà không phải cài lại windows nhỉ bác dingchungcm.
Key này có kích hoạt được BQS ko ah?

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Lỡ kích hoạt bằng KMS rồi, giờ làm sao để chuyển về retail để kích hoạt bằng key mà không phải cài lại windows nhỉ bác dingchungcm.
Key này có kích hoạt được BQS ko ah?
Mở Command Prompt (admin) copy > Paste: Chơi nguyên chùm luôn cho nó máu:
Mã:
cscript slmgr.vbs /upk
cscript slmgr.vbs /cpky
cscript slmgr.vbs /ckms
cscript slmgr.vbs /ipk 93MGM-NTFKD-6BK63-R6FYR-6Q9PB
cscript slmgr.vbs /ato
LTSC 2019 KHông có BQS đâu. Kích hoạt xong backup lại bằng MSActBackup nhá!

Sửa lần cuối:

panwenfu

Rìu Chiến
Con laptop của tôi ổ cứng HDD, từ khi cài LTSC chưa bị full disk lần nào. Máy vẫn chạy phà phà. Mẹo nhỏ: nên dùng tài khoản Local đăng nhập máy, không nên đăng nhập bằng tài khoản Microsoft.
Con lap của tôi cấu hình tạm được từ trước tới nay chỉ dung bản Enterprise.Đến cái bản 1809 hay bị kẹt lúc tắt máy.Chuyển sang LTSC ngon lành(Các bản kia nhiều tính năng không dùng đến) chỉ có điều không có OneDrive nên hơi tức

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Con lap của tôi cấu hình tạm được từ trước tới nay chỉ dung bản Enterprise.Đến cái bản 1809 hay bị kẹt lúc tắt máy.Chuyển sang LTSC ngon lành(Các bản kia nhiều tính năng không dùng đến) chỉ có điều không có OneDrive nên hơi tức
ủa mình cài thấy có onedrive àm nhỉ

vangvot

Búa Gỗ
Tải cái sku mình up ở những Thăng trước copy vào
"C:\Windows\System32\spp\tokens\skus"
Trước khi paste del các folder có trong đó trước nếu có , sau đó thì paste vào , resart rồi add key thử xem được ko
làm như bác này và thành công. có điều mình không xóa được thư mục enterpriseSxxxxx nên mình xóa ruột bên trong (cái nào không xóa dc thì bỏ qua) rồi đổi tên thư mục enterpriseSxxxxx thành enterpriseS, copy thư mục enterpriseS trong bộ SKU dán vào thư mục enterpriseS đã đổi tên. lấy key trang 1 dán vào tập lệnh dos rồi chạy rồi chạy tập lệnh dos là được.

tkphungpy

Búa Gỗ
Mở Command Prompt (admin) copy > Paste: Chơi nguyên chùm luôn cho nó máu:
Mã:
cscript slmgr.vbs /upk
cscript slmgr.vbs /cpky
cscript slmgr.vbs /ckms
cscript slmgr.vbs /ipk 93MGM-NTFKD-6BK63-R6FYR-6Q9PB
cscript slmgr.vbs /ato
LTSC 2019 KHông có BQS đâu. Kích hoạt xong backup lại bằng MSActBackup nhá!
Thank Bạn rất nhiều

vnlevanduoc

Gà con
Hôm nay cài lại máy bản Windows 10 Enterprise LTSC 2019 thấy key của bạn này có bạn đưa lên trên Facebook từ ngày 19. 01. 2019 vẫn còn kích hoạt được. Anh em nào cần thì dùng nhé ( kiểm tra còn hơn 47000 lần kích hoạt nữa)
Key : Không có trích dẫn
Các bạn cho mình hỏi, mình muốn cài bản này không biết ngoài bỏ các tính năng như Windows Store, Cortana và Microsoft Edge, và ít có bản cập nhật thì nó có cho mình remote deskop từ máy khác ko?

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Các bạn cho mình hỏi, mình muốn cài bản này không biết ngoài bỏ các tính năng như Windows Store, Cortana và Microsoft Edge, và ít có bản cập nhật thì nó có cho mình remote deskop từ máy khác ko?
Toàn xài Teamviewer nên không để ý phần này.
Chắc là vẫn có.

Mới Boot vào LTSC xem lại thì vẫn có đây:

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Ý là từ máy khác remote vào ấy
Trên LTSC 2019 thì chắc chắn có Remote Desktop còn kết nối, điều khiển máy khác hoặc máy khác kết nối điều khiển LTSC 2019 thì mình chưa xài.
Theo mình biết chỉ có NV MS lúc trước CHAT lấy CID thì thỉnh thoảng có người đòi hỗ trợ qua Remote Desktop. Còn phe ta chắc không mấy người xài chức năng này.
Bạn cần thì tự mình cài mà sử dụng thôi.

vnlevanduoc

Gà con
Trên LTSC 2019 thì chắc chắn có Remote Desktop còn kết nối, điều khiển máy khác hoặc máy khác kết nối điều khiển LTSC 2019 thì mình chưa xài.
Theo mình biết chỉ có NV MS lúc trước CHAT lấy CID thì thỉnh thoảng có người đòi hỗ trợ qua Remote Desktop. Còn phe ta chắc không mấy người xài chức năng này.
Bạn cần thì tự mình cài mà sử dụng thôi.
Cảm ơn nhé chắc phải kiếm cái VMWare thử trước, định cài cho cái máy bàn, còn laptop đang dùng bảng Pro rồi thấy cũng ko thành vấn đề :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.