Windows 10 Enterprise LTSC 2019 (Online) | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 Enterprise LTSC 2019 (Online)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình đã thử xoá đi hết các thư mục trong skus nhưng không thể xoá được. Chép skus Enterprise như các bác hướng dẫn ở trên rồi chạy

Mã:
cscript slmgr.vbs /upk
cscript slmgr.vbs /cpky
cscript slmgr.vbs /ckms
cscript slmgr.vbs /ipk 93MGM-NTFKD-6BK63-R6FYR-6Q9PB
cscript slmgr.vbs /ato

mà nó báo lỗi

Mã:
Error: 0xC004F069 On a computer running Microsoft Windows non-core edition, run 'slui.exe 0x2a 0xC004F069' to display the error text.

Ai chỉ giúp mình được ko ạ?

Bạn xem thử bài viết này nhé:

https://vn-z.vn/threads/fix-non-core-windows-10.3028/

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Các bạn cho hỏi là mình copy skus vào thư mục rồi, copy vào cmd chạy và không báo lỗi gì nhưng sau đó windows của mình vẫn báo là 10 pro chứ không phải là enterprise hay LTSC. Vậy là do mình làm chưa đúng chỗ nào hay là do key không còn kích hoạt được nữa nên vậy. Cám ơn các bạn

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các bạn cho hỏi là mình copy skus vào thư mục rồi, copy vào cmd chạy và không báo lỗi gì nhưng sau đó windows của mình vẫn báo là 10 pro chứ không phải là enterprise hay LTSC. Vậy là do mình làm chưa đúng chỗ nào hay là do key không còn kích hoạt được nữa nên vậy. Cám ơn các bạn
Chạy cmd : slmgr.vbs -ato
Sẽ OK

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Câu hỏi của bạn khá thú vị, tôi đã làm thử trên một bản Win10 Pro và kết quả của tôi không giống bên bạn mà nó trở thành non-core, tôi dùng lệnh từ bài viết ở link trên, sau khi retart và điền lại key với MsAct Plus thì thành công, cẩn thận tôi lấy thêm CID nữa cho chắc ăn. Bạn xem tuần tự từng hình tôi mới làm xong đây:

Trước khi làm tôi dùng DISM backup bản quyền Win10Pro

2742

Đây là license của bản Pro đã cài.

2743

Hình dưới đây tôi đã chép EnterpriseS vào skus

2744

Sau đó chạy lệnh từ CMD, bạn có thấy bị báo non-core edition không? Cũng có thể là sau khi tôi chép vào từ Skus mà không restart máy lại, tôi bó qua bước đó nên không biết kết quả thế nào.

2745

Điền thử lại vào MsAct thì bị thông báo 69 giống như trên:

2746

Bây giờ tôi chạy lệnh từ bài viết này:

https://vn-z.vn/threads/fix-non-core-windows-10.3028/

Chạy xong nó yêu cầu phải restart máy, vào lại Win và điền tiếp key từ MsAct thì tôi có các hình dưới đây:

2748

Hình điền thêm CID:

2749

2750

Hy vọng bạn nào gặp trường hợp giống tôi, thì làm theo cách của tôi làm, sẽ thành công.

Attachments

• test enter key LTSC-7 2019-03-12_123501.png
    test enter key LTSC-7 2019-03-12_123501.png
    81.9 KB · Lượt xem: 33

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Cám ơn bác Hoang Duch2. Em (xin phép bác do không biết nên xưng hô như thế nào) nghĩ lỗi không phải do các bước em thực hiện. Em cũng không hề bị báo lỗi non-core như các hình trên của bác. Các thao tác đều đúng vì sau đó em thử xóa các thư mục trong skus (nhưng không được) và chạy lại lệnh 1 2 lần thì sau đó lại được. Tới giờ em vẫn không hiểu tại sao ở lần đầu không hề báo lỗi gì mà lại không đổi sang LTSC được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cám ơn bác Hoang Duch2. Em (xin phép bác do không biết nên xưng hô như thế nào) nghĩ lỗi không phải do các bước em thực hiện. Em cũng không hề bị báo lỗi non-core như các hình trên của bác. Các thao tác đều đúng vì sau đó em thử xóa các thư mục trong skus (nhưng không được) và chạy lại lệnh 1 2 lần thì sau đó lại được. Tới giờ em vẫn không hiểu tại sao ở lần đầu không hề báo lỗi gì mà lại không đổi sang LTSC được.

Tôi cũng cảm ơn bạn đã cho biết thêm thông tin, trường hợp của tôi thì giống với một số bạn trước đó, các bạn ấy báo lỗi non-core sau khi chạy code, tôi cũng không ngờ là máy mình cũng bị như vậy. cũng may là mình có thêm code khác để giải cứu kịp thời. Có bạn nói chép đè lên key Enterprise, tôi cũng chưa thử cách đó, bạn thấy tôi vẫn để yên Enterprise và chép thêm EnterpriseS vào, từ từ có dịp tôi sẽ test thêm.

leduykha

Búa Gỗ Đôi
Sao em không bật đcược chế độ night light vậy có bác nào bị không chỉ em cách khắc phục với! với không nhận card rời nữa ạ!

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Các bác cho em hỏi có cách nào tìm được edge 32 bit cho LTSC 32 bit không? Cách cài đặt có giống cho Edge 64 bit không? cám ơn các bác.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.