This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 bị đứng ở màn hình đen sau khi update bị lỗi

1551990

Gà con
Máy tính của mình sau khi nhấn "update and shutdow" thì bị đứng ở màn hình khởi động như hình đính kèm, cái icon loading nó cũng đứng luôn, không vào được.
Mình thử dùng các USB boot cũng đều đứng ở màn hình loading này cả, cả winpe đều bị đứng ở màn hình đen này, tạo USB cài đặt windows bằng chính tool của MS cũng bị đứng ở màn hình loading này.
Cảm ơn các bạn đã hỗ trợ.

assasin13890

Rìu Sắt
Chưa đính kèm đc file ảnh nhé bạn
Có thể do ổ cứng hoặc main, hoặc cả 2. Cái này thì phải test loại trừ mới biết đc

1551990

Gà con
Chưa đính kèm đc file ảnh nhé bạn
Có thể do ổ cứng hoặc main, hoặc cả 2. Cái này thì phải test loại trừ mới biết đc
Đây là video ạ:

Mình tìm trên mạng thì đa số là nó sẽ load vào phần màn hình xanh có các tùy chọn, ở đây là không load vào được luôn.

Mình đã tạo mấy cái USB boot mà cũng không vào load được.
Main thì mình đã update BIOS bản mới nhất.
Ổ cứng trên BIOS thấy nó vẫn nhận.

THANHLAI

Búa Gỗ
Bạn không nói cấu hình bạn như thế nào và hình ảnh đi kèm. Tôi chạy win 10 trên máy ảo cập nhật không bị gì dù đã cập nhật bản gốc microsoft.

THANHLAI

Búa Gỗ

1551990

Gà con
Mình bấm cập nhật và shutdow, nó chạy xong reset rồi bị vậy luôn.

NHVIP

Rìu Sắt
Nghe tiếng trong video hình như quạt quay vù vù, giống khi update bios, có khi nào win nó tự upadate BIOS cho lap nhưng bị lỗi không? Nếu nó cho nhấn F2 hay Del vào Bios thì vào xem máy nhận phần cứng ổn không.

Sửa lần cuối:

1551990

Gà con
Nghe tiếng trong video hình như quạt quay vù vù, giống khi update bios, có khi nào win nó tự upadate BIOS cho lap nhưng bị lỗi không?
Dạ quạt trước giờ nó vậy,khi mới khởi động nó chạy mạnh, vô một lúc thì nhẹ lại. BIOS mình tự down từ web của Asus về và update, đã tháo pin BIOS, reset tất cả thông số về mặc định hết rồi. BIOS thì vào cấu hình được bình thường.

Mình có down cái memtest86 về tạo usb boot chạy test thì RAM ko có vấn đề gì. Mấy cái boot thì cái nào chạy trên DOS mới vào được, còn cái nào có giao diện đồ họa thì không vào được, mấy loại usb boot trên diễn đàn mình như Anhdv_Boot, NHV-BOOT, MCboot đều không vào được.

1551990

Gà con
Thử tháo card màn hình rời, coi sao bạn.
CPU Ryzen 9 5900x không hỗ trợ card onboard nên chưa có cái gì thay vô.
Phần loading có khi mình tắt bở nhiều lần nó nhảy vô được phần này nhưng sau đó đứng luôn hoặc restart lại.

Attachments

• man hinh xanh 2.jpg
    113 KB · Lượt xem: 5

NHVIP

Rìu Sắt
Tưởng dùng laptop TUF, nếu PC thì ra tiệm sửa kiếm card cùi nào đó mượn về lắp xem sao, có khi driver vga bị update phải bản lỗi hay xung đột