Hỏi/ Thắc mắc - Windows 10 báo test modem góc phải màn hình? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 báo test modem góc phải màn hình?

Dạ! em chào các bác như tiêu đề,
PC sử dụng win 10 cũng được một thời gian, tự dưng nay góc phải màn hình báo lên dòng chữ " test mode windown 10 pro..." mặc dù windown đã được active
Bác nào rành dụ này xin chỉ giúp ạ, vì em nhìn dòng chữa thấy hơi khó chịu @@
em thành viên mới, chưa biết upload ảnh, mong các bác thông cảm ạ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Hôm nó cũng có người giống như bạn , và cũng có vài comment thú vị này , giờ ko biết topic đó nó nằm ở dâu quên mất rồi
==========
Đây là lênh , chạy CMD với admin

lệnh test mode

bcdedit -set TESTSIGNING OFF
==============================
bcdedit -set TESTSIGNING ON
em chạy thử bcdedit -set TESTSIGNING OFF
báo thành công nhưng vẫn còn bác ới @@

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn chạy thử lại 1 lần nữa với CMD admin , kỳ này bạn chạy lệnh on , sau đó resart , rồi chạy lại lệnh OFF 1 lần nữa thử xem .
Chứ hôm nọ thì có bạn sau khi chạy nó biến mất

Bạn chạy thử lại 1 lần nữa với CMD admin , kỳ này bạn chạy lệnh on , sau đó resart , rồi chạy lại lệnh OFF 1 lần nữa thử xem .
Chứ hôm nọ thì có bạn sau khi chạy nó biến mất
da! được rồi bác, sau khi chạy lại thử 1 lần nữa đã mất dòng chữ trên, thanks bác đã support ạ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác cứ thử xem , tôi nghĩ cũng có thể chỉnh từ trình quản lý boot này được đó bác , bác cho nó hiện test mode , sau đó chỉnh lại cho ẩn thử .
Do tôi ko có dùng trình này thường nên cũng ko rõ :p

Đúng là nó rồi đó bạn, bạn xem hình mình họa tôi mới boot vào lại đây:

test mode 2020-02-18_205650.png

gift4you

Rìu Bạc
Đọc tiêu đề mà hết hồn "Windown10 báo test modem góc phải màn hình". Làm tưởng là có lỗi/ tính năng nào mới :)