Win10 LTSC bị lỗi không search được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Win10 LTSC bị lỗi không search được

saomaimuaha

Búa Gỗ
Như tiêu đề, bỗng dưng mấy hôm nay máy mình hok search tìm file được, mấy hôm trước vẫn bình thường :(
Có bác nào biết bệnh bắt hộ mình với.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Cùng trường hợp, cũng đang bị lỗi này, cài cũng nhiều máy cho đồng nghiệp, có người bị người không, nhưng số lượng bị nhiều hơn

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
dùng lệnh scannow để chỉnh lý toàn hệ thống.
Lệnh mình đã Quote . Chạy trong cmd nhé. Và chờ cho nó hoàn tất rồi sau đó khởi động lại máy và kiểm tra lại vấn đề.
Còn như mình thì mình chọn từ bỏ windows

Tân Đại

Búa Gỗ
hôm rồi mình cài xong win 10 ltsc dùng vài hôm cũng gặp lỗi này nên quay về win10 pro thì ok

dichken

Gà con
Mình cũng dính 1 con máy, không search được

ZED 79

Búa Gỗ Đôi
trước cũng bị trên cái máy trạm của cty, làm mọi cách vẫn không được nên nhảy về Win Enterprise LTSC thì ngon lành

Handrf

Kiếm đá
vã quá chưa fix đc thì b gỡ thử vài bản cập nhật của windows xem. mình update từ tháng trước xong pause update tới h. dùng vẫn ok

hermit

Gà con
chính nó đó bác, như ở trong hình cũng không bấm được Xem phần đính kèm 51393
Bạn làm theo hướng dẫn này nhé:
1. Vào C:\Windows\System32 tìm đến file ctfmon.exe, chuột phải chọn send to desktop để tạo 1 cái shortcut của nó
2. Sau đó mở run gõ shell:common startup rồi enter để mở thư mục startup
3. Copy cái file shortcut của ctfmon.exe ngoài desktop vô thư mục đó
4. Khởi động lại máy
Thử xem sao nhé vì mình cũng bị vài lần như vậy

bachikho

Rìu Sắt
Bạn làm theo hướng dẫn này nhé:
1. Vào C:\Windows\System32 tìm đến file ctfmon.exe, chuột phải chọn send to desktop để tạo 1 cái shortcut của nó
2. Sau đó mở run gõ shell:common startup rồi enter để mở thư mục startup
3. Copy cái file shortcut của ctfmon.exe ngoài desktop vô thư mục đó
4. Khởi động lại máy
Thử xem sao nhé vì mình cũng bị vài lần như vậy
ko ăn thua