Về việc đóng topic | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Về việc đóng topic

Có nên mở lại topic không ạ?

• Nên mở

Bình chọn: 3 33.3%
  • Không nên mở

Bình chọn: 0 0.0%
  • Mở nhưng xóa các comment quá khích

Bình chọn: 6 66.7%

• Tổng số lượt bình chọn
    9
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Kính chào BQT .
Topic này https://vn-z.vn/threads/tai-sao-lai...activated-windows-10.13232/page-3#post-164538
Có lời qua tiếng lại cũng chỉ là quan điểm , member gây rối thì ko xử lại đi đóng topic .
Mong BQT xem lại topic nếu có tranh luận hay cải cọ đôi chút thì MOD có thể del bài or ban nick , bởi topic bị đóng thì nó sẽ chìm sau đi vào quên lảng .
Thiệt thòi cho người lập ra nó .

dammage

Rìu Chiến
Kính chào BQT .
Topic này https://vn-z.vn/threads/tai-sao-lai...activated-windows-10.13232/page-3#post-164538
Có lời qua tiếng lại cũng chỉ là quan điểm , member gây rối thì ko xử lại đi đóng topic .
Mong BQT xem lại topic nếu có tranh luận hay cải cọ đôi chút thì MOD có thể del bài or ban nick , bởi topic bị đóng thì nó sẽ chìm sau đi vào quên lảng .
tui để ý nhiều topic rồi và nói ngắn gọn thôi, rất đồng ý với bạn, không có gì bổ sung thêm

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bài đó do em đóng. Và cũng nêu rõ lý do trong bài đó.
Topic lập ra để share cách active bản quyền. Trong bài cũng dẫn link sang topic gốc với hướng dẫn đầy đủ nên đã đủ mục tiêu.
Về phía thành viên kia, đó là quan điểm của họ, hoàn toàn không có gì gọi là gây rối ở đây cả (gây rối là khi có những ngôn từ chửi bới, thách thức hoặc xỉ vả người khác). Giống như anh thích đọc truyện người khác thích coi phim. 2 người tranh luận nhau giữa truyện và phim cái nào hay hơn, không có nghĩa người khác không cùng quan điểm thì lại cho là họ sai.
=> Đóng topic là điều hợp lý.
P.s: "sẽ chìm sau đi vào quên lảng", em đọc đoạn này xong cảm thấy dường như bài viết được lập ra chỉ vì lợi ích kiếm like, kiếm rank chứ không phải vì sự cống hiến.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bài đó do em đóng. Và cũng nêu rõ lý do trong bài đó.
Topic lập ra để share cách active bản quyền. Trong bài cũng dẫn link sang topic gốc với hướng dẫn đầy đủ nên đã đủ mục tiêu.
Về phía thành viên kia, đó là quan điểm của họ, hoàn toàn không có gì gọi là gây rối ở đây cả (gây rối là khi có những ngôn từ chửi bới, thách thức hoặc xỉ vả người khác). Giống như anh thích đọc truyện người khác thích coi phim. 2 người tranh luận nhau giữa truyện và phim cái nào hay hơn, không có nghĩa người khác không cùng quan điểm thì lại cho là họ sai.
=> Đóng topic là điều hợp lý.
P.s: "sẽ chìm sau đi vào quên lảng", em đọc đoạn này xong cảm thấy dường như bài viết được lập ra chỉ vì lợi ích kiếm like, kiếm rank chứ không phải vì sự cống hiến.
Nói thật với bạn đối với tôi ko cần gì like và rank cả ( like và rank nó lợi gì cho tôi ) Nếu cần bỏ rank bỏ like để giữ topic thì tôi đổi cả nó , nếu ai cần like và rank của tôi và hoán chuyển được tôi sẵn sàng tặng hết . Tôi cần bài viết bởi vì tôi cần sự thảo luận để thấy rằng việc MCD để license digital , ko khác gì với KEY
============
Vẫn còn nhiều người chưa chấp nhận CMD .
Đồng thời tôi dẫn link là tôn trọng người sáng lập topic đã có , Chứ tôi vẫn có thể lập 1 topic và link tải chính từ tôi làm ra .
Bạn xem thường bài viết người khác , nếu ko có những bài viết thì rum này có như nhà hoang ko bạn .
Nếu admin có xem qua topic này xem lại giúp , chứ mod nói tôi với mục đích câu like và nâng rank thì quả là chán nản thật

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Nói thật với bạn đối với tôi ko cần gì like và rank cả ( like và rank nó lợi gì cho tôi ) Nếu cần bỏ rank bỏ like để giữ topic thì tôi đổi cả nó , nếu ai cần like và rank của tôi và hoán chuyển được tôi sẵn sàng tặng hết . Tôi cần bài viết bởi vì tôi cần sự thảo luận để thấy rằng việc MCD để license digital , ko khác gì với KEY
============
Vẫn còn nhiều người chưa chấp nhận CMD .
Đồng thời tôi dẫn link là tôn trọng người sáng lập topic đã có , Chứ tôi vẫn có thể lập 1 topic và link tải chính từ tôi làm ra .
Bạn xem thường bài viết người khác , nếu ko có những bài viết thì rum này có như nhà hoang ko bạn .
Nếu admin có xem qua topic này xem lại giúp , chứ mod nói tôi với mục đích câu like và nâng rank thì quả là chán nản thật
Cá nhân em không hề khinh thường bất cứ bài viết nào từ ai. Em chỉ phân tích cho anh thấy những gì từ anh ghi ở trên thôi.
"MCD để license digital , ko khác gì với KEY" Nếu vậy anh hãy viết 1 bài và ghi ra quan điểm của mình, chứ chủ đề đó quá ư là chung chung và mọi người tranh luận đang có xu hướng tiêu cực hơn.
VN-Z cần các bài viết là điều hiển nhiên, nhưng phải là những bài mang tính chất cống hiến và phát triển trong hòa đồng, vui vẻ chứ không phải kiểu bài bảo thủ quan điểm, tranh luận quá mức :)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mã nguồn còn mở để người dùng có thể góp ý chỉnh sửa . Trong khi bài viết là 1 chủ đề thảo luận .
Các mod cứ thích đóng cửa , tranh luận quá mức thì xóa bài , cải cố thì ban nick các MOD có quyền hạn đó mà !!!. các mod có quyền dọn rác
Cho rằng bài viết của tôi vô giá trị thì những ccomment thảo luận sẽ có giá trị , điển hình là mod hamanokiato đã thông não cho rồi đó sao ???
Tại sao cứ phải đóng topic ???? mà ko để người khác bình luận

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Mã nguồn còn mở để người dùng có thể gốp ý chỉnh sửa . Trong khi bài viết là 1 chủ đề thảo luận .
Các mod cứ thích đóng cửa , tranh luận quá mức thì xóa bài , cải cố thì ban nick các MOD có quyền hận đó mà !!!. các mod có quyền dọn rác
Cho rằng bài viết của tôi vô giá trị thì những ccomment thảo luận sẽ có giá trị , điển hình là mod hamanokiato đã thông não cho rồi đó sao ???
Tại sao cứ phải đóng topic ????
Càng bình luận chỉ càng thấy anh lạc hướng thôi. Và đừng chỉ trích ai khi chỉ giữ quan điểm cá nhân. Hãy trải lòng và suy nghĩ theo nhiều hướng sẽ giúp anh có cái nhìn khách quan hơn ^^.

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Kính chào BQT .
Việc đóng hay mở topic cũng như xóa các cmt là do mod bác @sec0 ạ với các lý do hợp lý
Em cùng quan điểm với bác là các member phá rối nên xóa cmt hay ban nick chứ không nên khóa chủ đề lại
Hữu xạ tự nhiên hương
Topic nào không có giá trị gì lớn sẽ từ từ đi vào quên lãng(trừ những top của mod đã ghim)
Nhân đây xin yêu cầu các mod mở lại

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Tôi thì thấy nếu ko có topic của bác @sec0 thì chắc topic của bạn panwenfu cũng trôi mất một cách đáng tiếc.
Việc tranh luận ngoài chủ đề hoặc gây hấn thì cách đơn giản và hiệu quả vẫn là xóa các cmt phạm luật.

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Cá nhân em không hề khinh thường bất cứ bài viết nào từ ai. Em chỉ phân tích cho anh thấy những gì từ anh ghi ở trên thôi.
"MCD để license digital , ko khác gì với KEY" Nếu vậy anh hãy viết 1 bài và ghi ra quan điểm của mình, chứ chủ đề đó quá ư là chung chung và mọi người tranh luận đang có xu hướng tiêu cực hơn.
VN-Z cần các bài viết là điều hiển nhiên, nhưng phải là những bài mang tính chất cống hiến và phát triển trong hòa đồng, vui vẻ chứ không phải kiểu bài bảo thủ quan điểm, tranh luận quá mức :)
M có đôi lời như sau
1 đó là title Thảo luận Tại sao lại phải vất vả tìm key activated Windows 10?
2 đó là content:
- m.n vất vả đi tìm key, tại sao có thể active bằng cmd dễ dàng lại ko dùng?
- Nếu dùng actve nhưng sợ virus thì có thể cài lại vâncx còn BQS
3 đó là tranh luận thì bác seo có giải thích các vấn đề mà bác ấy cho là đúng

Vậy tại sao mod lạ i khóa topic đó, cùng 1 vấn đề nhưng có n ý kiến là bình thường. BÁc đó bỏ công ngồi viết và tranh luận thì đó là tâm huyết. Mod nói bảo thủ thì mod đang nói chính bản thân mình mới đúng, bác đó dùng từ có từ từ nào vi phạm tiêu chuẩn chung đâu và thế nào là tranh luận quá mức , mod giải thích giùm

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Mọi người ngừng tranh cãi tại đây. Tips trong bài này okay, tạm thời không có vấn đề gì. Do đó sẽ khóa chủ đề lại để tránh mất thiện cảm với nhau.
Đấy là điều mình đã ghi ra để đóng topic đấy.
Ngay từ khi bài được viết đã định xóa vì nó trùng với post chính, nhưng đã giữ lại do anh ấy cũng chia sẽ ý kiến cá nhân.
Và tại sao đến giờ phải khóa mà không xóa? Vì chính những điều các bạn tranh cãi với nhau trong topic đó nên phải khóa để mọi người ngừng lại. Đến 1 lúc nào đó sẽ được mở ra thôi.

zzaliaszz

Rìu Chiến
@@! mình nhớ Box hệ điều hành 3 MOD rồi giờ thêm 1 MOD nữa hả @@!

1. Thực ra thì nếu topic còn hữu ích cho thành viên thì giữ lại còn cảm thấy nó bị sida giai đoạn cuối thì tùy MOD nhưng mình thấy nhiều người muốn giữ lại topic này nên bạn MOD @Hinun97 mới của box hệ điều hành nên có thể đặt cầu hỏi tại vì sao??? rồi vào trả lời cũng không muộn.

2. Mình không hài lòng câu nói: "P.s: "sẽ chìm sau đi vào quên lảng", em đọc đoạn này xong cảm thấy dường như bài viết được lập ra chỉ vì lợi ích kiếm like, kiếm rank chứ không phải vì sự cống hiến"
Bác @@sec0 cũng lớn tuổi và có đóng góp nhiều. Bạn MOD mới nói vậy có hơi quá lời thì phải???? hơi kỳ kỳ à nha kaka

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
1. Đọc qua nội dung topic của bác sec0 thì thực sự mình thấy cách giải quyết tốt nhất là xóa sạch các comment gây hấn, tiêu cực làm ảnh hưởng đến toàn cục topic. Việc khóa topic cũng được nhưng không hay, ngắt mạch thảo luận tích cực đang có ở trong topic đó. Chúng ta xóa các comment gây hấn, và tiếp tục thảo luận bình thường như không có chuyện gì xảy ra!
Mọi thứ đơn giản khi ta giải quyết đơn giản!
2. Ở trong diễn đàn chúng ta có nhiều thành viên ở mọi lứa tuổi, lớn có, trẻ có, trai có, gái có, vậy nên nếu như nick đó đã hiển thị tuổi thì chúng ta cũng nên bình luận và xưng hô làm sao cho hài hòa, chung nhất thì có thể xưng bạn và tôi nếu không hiện tuổi, nếu hiện tuổi thì có thể xưng bác - cháu hoặc anh - em cho thân thiện!
Hy vọng cả nhà chúng ta - cái gì vô ích mà xóa ra được khỏi đầu thì xóa, để làm chi cho nặng nề não lòng :D

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Mình đã thêm bình chọn vào topic khi anh Sec0 viết bài này để trưng cầu ý kiến rồi các bạn nhé. Chứ không phải chỉ duy trì ý kiến cá nhân. Như anh phj4nhpr09xx đã nói ở trên, mình sẽ mở khóa box và xóa tất cả comment liên quan đến các thành viên bàn luận ngoài đề.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Mình đã thêm bình chọn vào topic khi anh Sec0 viết bài này để trưng cầu ý kiến rồi các bạn nhé. Chứ không phải chỉ duy trì ý kiến cá nhân. Như anh phj4nhpr09xx đã nói ở trên, mình sẽ mở khóa box và xóa tất cả comment liên quan đến các thành viên bàn luận ngoài đề.

Có vụ bình chọn này hay nè, không biết chức năng này có khi nào. Ủa mà sao khi đóng topic đó mod không mở bình chọn rồi mới đóng. {hug}

Hamano Kaito

Moderator
Mình thực sự bực mình với cái topic đó lắm rồi đấy. Mình chả ghi gì là hấn với hít hết ! Nhưng bạn mod lại cho mình là gây hấn <== hơi lạ... và cũng hơi bực tí {too_sad}
Đôi lúc tranh luận sẽ sinh ra trái ý nhưng cũng có lúc tranh luận sẽ có cùng ý <== làm mình hiểu người khác hơn
Mình rất thích tranh luận nhưng ko thích cãi luận rồi bí thế sinh ra cãi lộn <== chửi lộn + ban nick = ko tốt chút nào
Đối với mình khi tranh luận 1 vấn đề nào đó, dù tức nhưng mình cũng nén cơn giận và trả lời thích đáng.
Tranh luận đừng để đi quá xa nó sẽ tốt cho những bạn cùng tranh luận <== làm hiểu nhau hơn, tìm được nhiều kiến thức hơn.. vân vân và mây mây.....

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Mình thực sự bực mình với cái topic đó lắm rồi đấy. Mình chả ghi gì là hấn với hít hết ! Nhưng bạn mod lại cho mình là gây hấn <== hơi lạ... và cũng hơi bực tí {too_sad}
Đôi lúc tranh luận sẽ sinh ra trái ý nhưng cũng có lúc tranh luận sẽ có cùng ý <== làm mình hiểu người khác hơn
Mình rất thích tranh luận nhưng ko thích cãi luận rồi bí thế sinh ra cãi lộn <== chửi lộn + ban nick = ko tốt chút nào
Đối với mình khi tranh luận 1 vấn đề nào đó, dù tức nhưng mình cũng nén cơn giận và trả lời thích đáng.
Tranh luận đừng để đi quá xa nó sẽ tốt cho những bạn cùng tranh luận <== làm hiểu nhau hơn, tìm được nhiều kiến thức hơn.. vân vân và mây mây.....
Em xóa các cmt liên quan đến thành viên p2production nên có dính đến reply của anh đó.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.