Thảo luận - Tại sao lại phải vất vả tìm key activated Windows 10? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tại sao lại phải vất vả tìm key activated Windows 10?

p2production

Gà con
Tài khoản bị khóa
các bác nên nhớ,mấy cái trò trôm key,share key tràn lan,microsoft nó tính trước bác cả 10 năm nay rồi từ thời xp cho đến nay nên suy nghĩ cứ có logo bản quyền nghĩa là auto win sịn thì nhầm to nhé,lý do thì mình ko muốn nói sợ đụng chạm đến microsoft

ThanhLongMBK

Búa Gỗ
Chủ đề này hay!

Mình cũng toàn active digital license, nhưng trước đó có thời ms cho up w7 lậu lên w10 có bq nên tất cả các máy up hết rồi lấy key lưu lại, vậy quay lại w7 mà w10 đó vẫn có key w10 dự phòng.

Về key mình nghĩ ms nó thả thôi, cho tất cả mn lên w10, còn sau đó nó sẽ có gp.

Các bác thấy apple ko, nó cho update hết lên ios mới dù máy cổ lỗ sĩ, nhưng ios mới sẽ có nhiều khả năng kiểm soát hơn, nó muốn cấm dùng pin ngoài cũng đc, làm chậm máy cũng đc, chặn sim unlock cũng đc. Túm lại ms cũng vậy, cứ để bác dùng cho đã, update thoải mái, đến lúc cần mới đụng. Gà vào chuồng rồi, lúc cần sẽ thịt.

Ví dụ mình, trước có key vol cho w2003 từ fpt chuẩn, có đĩa dvd đàng hoàng, cài vô tư update vô tư, thế nhưng lúc bị ktra nó nói kích hoạt quá số lượng svr cho phép, 2010 mà còn phải đi tìm mua key xịn cho w2003, không phải cứ đưa đĩa dvd + quyển hdsd + tem license ra là xong đâu.

Mình nghĩ nó còn là vấn đề kd. Lên w10 nó bán lấy tiền từ ng có điều kiện, còn ko có đk nó cũng có cách cấp bq để bác được dùng, từ đó tránh ép bác gắt quá nhảy qua linux, giữ chân lại bác có dùng azure hay gì đó nó vẫn kiểm soát được, và sẽ có cách khác thu tiền từ bác. Như mình có mấy máy bqs, nhưng phải mua azure vì cv, mà cái đấy ko bỏ tiền ko đc mới ác.

Tỷ phú mà, nó có cách mới lên tỷ phú.

Không biết có bác nào nghĩ giống mình ko :)

Bữa trước mình có gặp một bạn post 1 file kích hoạt bản quyền kỹ thuật số mà giờ quên không lưu lại, không biết bạn đó có trong đây không cho mình xin lại cái file với ạ. (gặp lúc đó cỡ 2 tháng rưỡi rồi)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bữa trước mình có gặp một bạn post 1 file kích hoạt bản quyền kỹ thuật số mà giờ quên không lưu lại, không biết bạn đó có trong đây không cho mình xin lại cái file với ạ. (gặp lúc đó cỡ 2 tháng rưỡi rồi)
Nó đầy đủ link ở #1 đó bạn

Hay quá. Cảm ơn chủ tút ạ

TekMonts

Búa Đá Đôi
Mình cài xong xài key kích hoạt online, xong giờ nó dính luôn vào hwid, lỡ hôm sau chuyển qua ssd có sao ko nhỉ?