Đính kèm file vào bài viết | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Đính kèm file vào bài viết

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Liệu forum mình có thể đính kèm file vào bài viết và đính kèm ảnh sau đó chèn vào bài viết trực tiếp được không BQT nhỉ?
Như hiện tại mình thấy hơi bất tiện với việc không thể đính kèm file vào bài viết cũng như mỗi lần muốn chèn ảnh phải up lên trang upanh.vn-z.vn rồi lấy link chèn.

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chắc chỉ có những thành viên tick xanh hoặc bqt mới đính kèm được chứ em ko thấy đính kèm được bác ạ.

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn hãy tương tác nhiều, giúp đỡ nhiều thành viên để hệ thống tự động thêm cho bạn dấu tích màu xanh bên cạnh tài khoản nhé! Khi đó bạn sẽ có công cụ Đính kèm tệp.
Cái này mình thấy ko có tiêu chí rõ ràng như viết được bao nhiêu bài hay nhận được bao nhiêu like... chứ cứ kiểu tương tác nhiều là như thế nào? Nó phải cụ thể về số lượng....

congdongnet

Búa Đá Đôi
Bí quá thì upload lên google drive (tất cả file), imgur.com (ảnh) xog dán vào ô soạn thảo.

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Bí quá thì upload lên google drive (tất cả file), imgur.com (ảnh) xog dán vào ô soạn thảo.
BQT diễn đàn Vn-Zoom khuyến khích các thành viên sử dụng sever ảnh của diễn đàn tại đây, còn các file, phần mềm nặng thì nên chia sẻ thông qua google drive để được download với tốc độ cao.

malemkhoang

Rìu Chiến
Ảnh của mình là ảnh Apng (.png),
Google drive nó chém,
upanh cũng chém, còn làm ăn gì được nữa.

congdongnet

Búa Đá Đôi
Upanh của vnz tốt nhưng nhanh nhất vẫn là pik.vn (chi lau panh )

Tôi thường không tin vào sản phẩm của Việt Nam lắm. Ngày xưa upanh.com là 1 cái chết k kịp ngáp. {lmao}

Bổ sung thằng anhso.net, photo.zing.vn, Photo.tamtay.vn
Tất cả sản phẩm trên đều top của Việt Nam và giờ chết ngắc. {doubt}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi hay dùng trang Tải Ảnh của diễn đàn, chỉ có bất tiện là nhiều khi size ảnh lớn quá, nó không cho upload, nhiều ảnh nếu mình chụp nhỏ quá thì không diễn đạt hết ý mình muốn nói. Gần đây nhờ bạn @sec0 giới thiệu trang up ảnh Này, tôi gửi hình dễ dàng hơn, không biết trang này sống được bao lâu nữa? Tạm thời cứ dùng nó, chừng nào không được nữa thì thôi. Còn phần đính kèm tệp thì lại càng giới hạn dung lượng, tôi chưa bao giờ dùng được chức năng đó.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi hay dùng trang Tải Ảnh của diễn đàn, chỉ có bất tiện là nhiều khi size ảnh lớn quá, nó không cho upload, nhiều ảnh nếu mình chụp nhỏ quá thì không diễn đạt hết ý mình muốn nói. Gần đây nhờ bạn @sec0 giới thiệu trang up ảnh Này, tôi gửi hình dễ dàng hơn, không biết trang này sống được bao lâu nữa? Tạm thời cứ dùng nó, chừng nào không được nữa thì thôi. Còn phần đính kèm tệp thì lại càng giới hạn dung lượng, tôi chưa bao giờ dùng được chức năng đó.
link này 2pik.vn chỉ upload lấy link , chứ ko thể truy vấn ảnh ở trang web được . Ko biết có cách nào dò tìm các file ảnh mà mình đã up ko thì tôi ko biết .
Nhưng đã lâu lắm rồi các ảnh gắn vào diễn dàn thì vẫn còn xem tốt . Riêng tinypic.com thì tôi biết nó từ năm 2007 đến nay nó vẫn tồn tại
http://tinypic.com/yourhome.php đây là link ảnh của tôi