Về việc đóng topic | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Về việc đóng topic

Có nên mở lại topic không ạ?

• Nên mở

Bình chọn: 3 33.3%
  • Không nên mở

Bình chọn: 0 0.0%
  • Mở nhưng xóa các comment quá khích

Bình chọn: 6 66.7%

• Tổng số lượt bình chọn
    9
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Mod vẫn chưa hiểu vần đề topic này là gì?
Không phải anh em thắc mắc là được mở lại hay thiếu nại mất vài comment mà nói thẳng ra là thái độ làm việc của Mod thiếu tôn trọng thành viên. Vẫn bảo vệ quan điểm mình đúng {hug}

Sửa lần cuối:

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Mod vẫn chưa phải vần đề topic này là gì?
Không phải anh em thắc mắc là được mở lại hay thiếu nại mất vài comment mà nói thẳng ra là thái độ làm việc của Mod thiếu tôn trọng thành viên. Vẫn bảo vệ quan điểm mình đúng {hug}
Hi anh.
Vui lòng dùng ngôn từ vừa phải. Em không bảo vệ quan điểm mình đúng. Vì căn bản topic có thể sai và có thể đúng tùy người nhận định mà thôi. Nếu thiếu tôn trọng thành viên thì sẽ không có box khiếu nại hoặc góp ý. Và bài viết này cũng không thể xuất hiện.
Do đó, bất cứ làm gì, BQT đều có ghi nguyên nhân vào. Nếu không chấp nhận có thể kháng nghị. Đó là lẽ thường tình. Như đi học bị điểm o thì làm đơn phúc khảo. Không thể nói giáo viên lọng quyền hay thiếu tôn trọng học sinh :)
Mọi người hãy ngưng tại đây tránh gây thêm xích mích.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Hi anh.
Vui lòng dùng ngôn từ vừa phải. Em không bảo vệ quan điểm mình đúng. Vì căn bản topic có thể sai và có thể đúng tùy người nhận định mà thôi. Nếu thiếu tôn trọng thành viên thì sẽ không box khiếu nại hoặc góp ý. Và bài viết này cũng không thể xuất hiện.
Do đó, bất cứ làm gì, BQT đều có ghi nguyên nhân vào. Nếu không chấp nhận có thể kháng nghị. Đó là lẽ thường tình. Như đi học bị điểm o thì làm đơn phúc khảo. Không thể nói giáo viên lọng quyền hay thiếu tôn trọng học sinh :)
Nếu mod muốn dừng thì close lại và đừng comment trải lời. Đã commnet phải hồi thì kêu người ta dừng lại đừng nói nữa. Ý bạn là giáo viên còn thành viên là học sinh. Ok bạn có quyền

zzaliaszz

Rìu Chiến
Nếu mod muốn dừng thì close lại và đừng comment trải lời. Đã commnet phải hồi thì kêu người ta dừng lại đừng nói nữa. Ý bạn là giáo viên còn thành viên là học sinh. Ok bạn có quyền
Thôi sếp ơi :D :D
bỏ qua mọi chuyện nào :D :D chuyện cũng không có gì to tát. Ai cũng có cái đúng cái sai. Xin lỗi hay im lặng là tùy lựa chọn của mỗi người :D :D :D chuyện có gì đâu

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Ý mình không phải vậy. Không hiểu sao mọi người lại thích suy nghĩ theo chiều hướng tiêu cực không vậy nhỉ? Và tốt nhất là không bình luận thêm để tránh xích mích với nhau. Mình nêu rõ ràng, mọi người hãy dừng tại đây.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Vấn đề giải quyết đã được đưa ra, đó là xóa các comment không liên quan đến topic đó, tránh căng thẳng.
Còn con người ai cũng có lúc đúng lúc sai, đến Chúa Trời hay Đức Phật Tổ Như Lai còn bị nhiều người quở trách, ghét than, thì con người chúng ta sai đúng nhiều thời điểm là điều hiển nhiên và dễ hiểu. Đôi khi 1 số thành viên thường hoặc thành viên trong BQT xử lý chưa được tốt, cũng do là chưa va chạm nhiều, thì phải có những lúc như thế này, thì mới trưởng thành và chín muồi lên được chứ :D Người sợ sai thì chẳng bao giờ làm được gì, người làm vui lòng TẤT CẢ mọi người cũng sẽ thất bại nhanh chóng. Hãy hướng về cộng đồng, chung tay chia sẻ kiến thức một cách vô vị lợi và siêu thoát khỏi những điều bình thường một cách kinh khủng tột độ của tột độ, lúc đó chúng ta sẽ là những người chiến thắng không chỉ ở đời này, mà còn mở rộng và cơi nới sang đến đời sau. Hãy tĩnh lặng nhiều hơn, hãy một mình nhiều hơn, hãy run rủi một cách run cầm cập như ở nhiệt độ -30 độ C trong hoàn cảnh và suy nghĩ của người khác nhiều hơn, khi đó chúng ta sẽ biết điều cần phải xin, cần phải cho, cần phải thấy, và cần phải làm.
'Cause God bless Country Music & Gospel Music!

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Vấn đề giải quyết đã được đưa ra, đó là xóa các comment không liên quan đến topic đó, tránh căng thẳng.
Còn con người ai cũng có lúc đúng lúc sai, đến Chúa Trời hay Đức Phật Tổ Như Lai còn bị nhiều người quở trách, ghét than, thì con người chúng ta sai đúng nhiều thời điểm là điều hiển nhiên và dễ hiểu. Đôi khi 1 số thành viên thường hoặc thành viên trong BQT xử lý chưa được tốt, cũng do là chưa va chạm nhiều, thì phải có những lúc như thế này, thì mới trưởng thành và chín muồi lên được chứ :D Người sợ sai thì chẳng bao giờ làm được gì, người làm vui lòng TẤT CẢ mọi người cũng sẽ thất bại nhanh chóng. Hãy hướng về cộng đồng, chung tay chia sẻ kiến thức một cách vô vị lợi và siêu thoát khỏi những điều bình thường một cách kinh khủng tột độ của tột độ, lúc đó chúng ta sẽ là những người chiến thắng không chỉ ở đời này, mà còn mở rộng và cơi nới sang đến đời sau. Hãy tĩnh lặng nhiều hơn, hãy một mình nhiều hơn, hãy run rủi một cách run cầm cập như ở nhiệt độ -30 độ C trong hoàn cảnh và suy nghĩ của người khác nhiều hơn, khi đó chúng ta sẽ biết điều cần phải xin, cần phải cho, cần phải thấy, và cần phải làm.
'Cause God bless Country Music & Gospel Music!

Cái em cần là đây :p Cảm ơn anh.
Thành thật xin lỗi anh @sec0 vì đã chặn topic.
Tuy nhiên, mọi người hãy chú ý hơn trong cách sử dụng văn phong để dĩ hòa vi quý hơn nhé cả nhà :p

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tranh cãi một vấn đề là chuyện đương nhiên, có tranh luận thì mới biết cái nào đúng sai. Cái chính là thái độ của số người mới gây ra chuyện, vào góp ý với mục đích xây dựng thì được hoan nghênh, còn cái cách châm biếm, mỉa mai mà thường thấy ở nick đó với nhiều topic thì mình cũng hiểu họ thuộc loại nào rồi, tôi có kinh nghiệm với những nick như vậy thì một là lờ đi, hai là click báo xấu cho Mod xoá cmt đó đi thì topic được yên ổn thôi. Tôi tối kỵ những người toàn nói trống không, có lần có một nick vào nói kiểu như vậy, không những một mà nhiều lần. Tôi cũng thử đáp lại họ cũng kiểu thế đó, thế là họ sửng cồ lên, thoá mạ với lời kém văn hoá. Sao mà ngộ vậy, chứng tỏ là họ cũng không thích cách nói đó nhưng vẫn làm vậy với người khác? Lịch sự, tôn trọng người khác cũng thể hiện tư cách con người của mình, còn như họ hành động thiếu văn hoá thì đã có cách xử lý. Cả topic đang bình yên, tự nhiên có nick vào phát ngôn thiếu thiện chí mới ra cớ sự. Tôi nghĩ lần sau Mod nên xem nguyên nhân bắt nguồn từ nick nào, xoá bỏ cmt đó và cảnh báo họ là yên chuyện.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Tranh cãi một vấn đề là chuyện đương nhiên, có tranh luận thì mới biết cái nào đúng sai. Cái chính là thái độ của số người mới gây ra chuyện, vào góp ý với mục đích xây dựng thì được hoan nghênh, còn cái cách châm biếm, mỉa mai mà thường thấy ở nick đó với nhiều topic thì mình cũng hiểu họ thuộc loại nào rồi, tôi có kinh nghiệm với những nick như vậy thì một là lờ đi, hai là click báo xấu cho Mod xoá cmt đó đi thì topic được yên ổn thôi. Tôi tối kỵ những người toàn nói trống không, có lần có một nick vào nói kiểu như vậy, không những một mà nhiều lần. Tôi cũng thử đáp lại họ cũng kiểu thế đó, thế là họ sửng cồ lên, thoá mạ với lời kém văn hoá. Sao mà ngộ vậy, chứng tỏ là họ cũng không thích cách nói đó nhưng vẫn làm vậy với người khác? Lịch sự, tôn trọng người khác cũng thể hiện tư cách con người của mình, còn như họ hành động thiếu văn hoá thì đã có cách xử lý. Cả topic đang bình yên, tự nhiên có nick vào phát ngôn thiếu thiện chí mới ra cớ sự. Tôi nghĩ lần sau Mod nên xem nguyên nhân bắt nguồn từ nick nào, xoá bỏ cmt đó và cảnh báo họ là yên chuyện.
Dạ cảm ơn chú cô đã góp ý ạ. Và đây cũng là cái cháu cần từ 1 comment đúng nghĩa. Cháu sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau.

dammage

Rìu Chiến
Hi anh.
Vui lòng dùng ngôn từ vừa phải. Em không bảo vệ quan điểm mình đúng. Vì căn bản topic có thể sai và có thể đúng tùy người nhận định mà thôi. Nếu thiếu tôn trọng thành viên thì sẽ không có box khiếu nại hoặc góp ý. Và bài viết này cũng không thể xuất hiện.
không nên suy nghĩ theo kiểu này bạn, ông bà mình có câu ngừa bệnh hơn chữa bệnh, cố gắng làm đúng ngay từ đầu, mấy cái phúc khảo chỉ dành cho trường hợp sơ sót bất khả kháng chứ không phải để vịn vô đó mà tiền trảm hậu tấu, giả sử trảm đúng thì không nói, nếu trảm sai bạn sẽ mất uy tín

tui để ý nhiều topic rồi nên khi bạn @sec0 lập topic này tui rất ủng hộ, mong bạn và các thành viên ban quản trị khác nghiên cứu trường hợp này để rút kinh nghiệm cho những topic sau

ngoài ra tui cũng có cùng câu hỏi như bạn gì đó ở trên, thế nào gọi là tranh luận quá mức, dĩ nhiên nếu tới mức mạt sát chửi bới lẫn nhau thì ban nick là đúng rồi

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Mình thấy vấn đề đến đây đã được giải quyết. Khi xử lý hay làm bất cứ điều gì trong chúng ta sẽ không tránh khỏi việc mắc sai lầm. Trải qua những sai lầm đó chúng ta sẽ chín chắn và trưởng thành hơn. Tất cả chúng ta hãy cùng chung tay xây đựng diễn đàn Vn-zoom ngày càng phát triển hơn, không nên bỏ phí thời gian vào những tranh luận vô bổ, không đáng có. BQT diễn đàn đều rất lắng nghe và ghi nhận những đóng góp của các bạn, nếu các bạn thấy comment nào có tính chất spam, phát ngôn thiếu lịch sự hãy nhấn vào nút Báo xấu để các Mod vào xử lý và xóa cmt đó.

Cloud

Administrator
@@! mình nhớ Box hệ điều hành 3 MOD rồi giờ thêm 1 MOD nữa hả @@!

1. Thực ra thì nếu topic còn hữu ích cho thành viên thì giữ lại còn cảm thấy nó bị sida giai đoạn cuối thì tùy MOD nhưng mình thấy nhiều người muốn giữ lại topic này nên bạn MOD @Hinun97 mới của box hệ điều hành nên có thể đặt cầu hỏi tại vì sao??? rồi vào trả lời cũng không muộn.

2. Mình không hài lòng câu nói: "P.s: "sẽ chìm sau đi vào quên lảng", em đọc đoạn này xong cảm thấy dường như bài viết được lập ra chỉ vì lợi ích kiếm like, kiếm rank chứ không phải vì sự cống hiến"
Bác @@sec0 cũng lớn tuổi và có đóng góp nhiều. Bạn MOD mới nói vậy có hơi quá lời thì phải???? hơi kỳ kỳ à nha kaka

Mình có follow vấn đề, khoản về tuổi tác mình góp ý như sau:
- Lớn tuổi và chấp hành nội quy đóng góp tham gia cộng đồng là 2 điều hoàn toàn không liên quan đến nhau, không gộp chung vào vấn đề sẽ khác đi.
- Trong lúc tranh luận có thể dùng đại từ nhân xưng để thể hiện sự công bằng và không có ranh giới về phân biệt, tất nhiên từ ngữ phải tôn trọng lẫn nhau là điều tối thiểu.

zzaliaszz

Rìu Chiến
Mình có follow vấn đề, khoản về tuổi tác mình góp ý như sau:
- Lớn tuổi và chấp hành nội quy đóng góp tham gia cộng đồng là 2 điều hoàn toàn không liên quan đến nhau, không gộp chung vào vấn đề sẽ khác đi.
- Trong lúc tranh luận có thể dùng đại từ nhân xưng để thể hiện sự công bằng và không có ranh giới về phân biệt, tất nhiên từ ngữ phải tôn trọng lẫn nhau là điều tối thiểu.
Vẫn chưa hiểu rõ ý bạn muốn nói là gì ???
Cmt của mình liên quan gì đến tuổi tác với chấp hành nội quy???
Nội dung mình viết cũng dể hiểu mà:
1. Việc giữ topic hay xoá quan trọng là topic còn hữu ích hay không???
2. Việc 1 bạn MOD đánh giá 1 người: “ đăng bài nhảm để câu like và rank” thì hơi quá vì mình thấy Bác @@sec0 không phải kiểu người như vậy

Không biết có liên quan gì đến tuổi tác và chấp hành nội quy. Hay có Bác nào lớn tuổi mà không chấp hành nội quy phải để Admin lên tiếng nhỉ

Hay là admin nói mình nhỉ - ngẫm nghỉ lại có khi mình cũng già kaka chắc thế kaka :D

Trong lúc tranh luận có thể dùng đại từ nhân xưng để thể hiện sự công bằng và không có ranh giới về phân biệt, tất nhiên từ ngữ phải tôn trọng lẫn nhau là điều tối thiểu.”
Đoạn này của bạn tôi lại không đồng ý: tôi là người VN và bản thân tôi có phong tục tập quán và bản sắc riêng của mình không phải san bằng với mọi người xưng I - You
Và tôi không nghỉ xưng hô theo cách của mình có điều gì làm mất công bằng trong việc tranh luận nhờ Admin giải thích hộ

Sửa lần cuối:

dammage

Rìu Chiến
Trong lúc tranh luận có thể dùng đại từ nhân xưng để thể hiện sự công bằng và không có ranh giới về phân biệt, tất nhiên từ ngữ phải tôn trọng lẫn nhau là điều tối thiểu.”
Đoạn này của bạn tôi lại không đồng ý: tôi là người VN và bản thân tôi có phong tục tập quán và bản sắc riêng của mình không phải san bằng với mọi người xưng I - You
Và tôi không nghỉ xưng hô theo cách của mình có điều gì làm mất công bằng trong việc tranh luận nhờ Admin giải thích hộ
cái đó chắc mod chỉ gợi ý vậy thôi, với lại không có tính ràng buộc thì có thể coi đó là quan điểm riêng của mod, không nên tranh cãi chuyện này

tui thì đồng ý quan điểm của bạn, chắc tui cũng già rồi

Cloud

Administrator
Vẫn chưa hiểu rõ ý bạn muốn nói là gì ???
Cmt của mình liên quan gì đến tuổi tác với chấp hành nội quy???
Nội dung mình viết cũng dể hiểu mà:
1. Việc giữ topic hay xoá quan trọng là topic còn hữu ích hay không???
2. Việc 1 bạn MOD đánh giá 1 người: “ đăng bài nhảm để câu like và rank” thì hơi quá vì mình thấy Bác @@sec0 không phải kiểu người như vậy

Không biết có liên quan gì đến tuổi tác và chấp hành nội quy. Hay có Bác nào lớn tuổi mà không chấp hành nội quy phải để Admin lên tiếng nhỉ

Hay là admin nói mình nhỉ - ngẫm nghỉ lại có khi mình cũng già kaka chắc thế kaka :D

Mình viết rất rõ mà nhỉ? mình trích dẫn comment của bạn và giải thích chỉ riêng comment của bạn, còn về topic mình vẫn chưa bàn đến và đó là góp ý. Việc bạn sống ở đâu, xưng hô như thế nào thì mình cũng không bàn đến, đó là ý kiến cá nhân và quan điểm cá nhân của bạn. Ai cũng có thể nêu ra quan điểm cá nhân và tranh luận. Với bạn muốn giải thích thì có thể inbox, chúng ta có thể nói thêm về vấn đề đó để tránh phiền và loãng topic này.

zzaliaszz

Rìu Chiến
Mình viết rất rõ mà nhỉ? mình trích dẫn comment của bạn và giải thích chỉ riêng comment của bạn, còn về topic mình vẫn chưa bàn đến và đó là góp ý. Việc bạn sống ở đâu, xưng hô như thế nào thì mình cũng không bàn đến, đó là ý kiến cá nhân và quan điểm cá nhân của bạn. Ai cũng có thể nêu ra quan điểm cá nhân và tranh luận. Với bạn muốn giải thích thì có thể inbox, chúng ta có thể nói thêm về vấn đề đó để tránh phiền và loãng topic này.
Bạn viết rất rõ nhưng bạn chưa đọc rõ nội dung minh viết?
Bạn ghi: “mình trính cmt của bạn là để giải thích riêng cmt của bạn
Cmt của mình viết là là về nội dung topic và mình viết gì khác về nội dung topic??? Bạn giải thích được gì về nội dung trong cmt của mình???

“Việc bạn sống ở đâu, xưng hô như thế nào thì mình cũng không bàn đến, đó là ý kiến cá nhân và quan điểm cá nhân của bạn.“
Vấn đề cá nhân của tôi không bàn đến vậy bạn trích cmt của tôi để bàn đến và muốn nói điều gì???

Tại sao tôi phải inbox??? Bạn trích cmt của tôi và tự nói lên quan điểm của cá nhân bạn và tôi trích lại cmt của bạn để nói lên quan điểm của mình.

Nếu muốn inbox thì từ đầu có phải bạn nên inbox cho tôi??? Sao trích cmt của tôi giải thích này nọ rồi lại kêu tôi inbox???

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nhân các bạn nói về chuyện tuổi tác thì tôi cũng góp ý thêm, chắc ở forum này đa số các bạn đều biết tuổi thật của tôi, lớn tuổi rồi mà còn ham vui, đam mê vi tính. Càng lớn tuổi thì càng phải cẩn trọng lời ăn tiếng nói lại càng phải chú ý trong cách đối nhân xử thế. Tôi không biết mình có bảo thủ không chứ tôi luôn xem lễ phép là hàng đầu, trước tôi ở VN nay tôi ở nước ngoài thì vẫn coi trọng Tiên học lễ, hậu hoc văn. Nguồn gốc của mình là người VN thì cái văn hoá đó ăn sâu vào gốc rễ rồi.
Tôi không bắt người trẻ tôn trong mình và mình lại coi thường giới trẻ, vậy thì đâu có công bằng các bạn. Tôn trọng lẫn nhau thì mới vui vẻ cả đôi bên. Nhất là đối với những bạn có học thức, có tài năng thì càng biết tôn trọng người khác thì càng được người ta quý mến và nể phục mình, cũng như mình không ỷ mình là người lớn tuổi mà o ép các bạn nhỏ tuổi hơn. Nói chung ở đâu cũng vậy, chẳng có thể viện lý do này hay lý do khác mà làm sai luật lệ, ai sai, người ấy phải tự biết lỗi mà sửa, nếu không thì sẽ bị đào thải thôi. Còn trong 4rum, càng tương tác nhiều thì tôi cũng nhận ra bạn nào thích tương tác với mình thì mình còn quan tâm, bạn nào ngó lơ mình thì cũng làm lơ luôn cho yên, nói qua nói lại một hồi thì cũng có chuyện không hay, vào 4rum để học hỏi, giúp đỡ lẫn nhau chứ đâu phải vào đây để kiếm cớ gây sự, hạ bệ người khác để thể hiện mình là số một.
Thôi tôi xin ngừng ở đây, cảm ơn các bạn đã đọc cmt của tôi và thân chúc tất cà các bạn sinh hoạt vui vẻ, đoàn kết nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đến đây thì vấn đề chính đã giải quyết xong .
Tôi rất cảm ơn các cô các bác các bạn đã cùng góp ý vào topic để đi đến cuối cùng . Lúc bình luận thì có ý này ý khác , và 1 câu nói nhưng có người nghĩ theo lối này và người nghĩ theo lối khác . Do đó dẫn đến nhiều bình luận hơn
==================
Để tránh rối ko đáng có , nhờ mod đóng topic này .
Một lần nữa tôi xin cảm ơn tất cả các cô các bác các bạn

Cloud

Administrator
Bạn viết rất rõ nhưng bạn chưa đọc rõ nội dung minh viết?
Bạn ghi: “mình trính cmt của bạn là để giải thích riêng cmt của bạn
Cmt của mình viết là là về nội dung topic và mình viết gì khác về nội dung topic??? Bạn giải thích được gì về nội dung trong cmt của mình???

“Việc bạn sống ở đâu, xưng hô như thế nào thì mình cũng không bàn đến, đó là ý kiến cá nhân và quan điểm cá nhân của bạn.“
Vấn đề cá nhân của tôi không bàn đến vậy bạn trích cmt của tôi để bàn đến và muốn nói điều gì???

Tại sao tôi phải inbox??? Bạn trích cmt của tôi và tự nói lên quan điểm của cá nhân bạn và tôi trích lại cmt của bạn để nói lên quan điểm của mình.

Nếu muốn inbox thì từ đầu có phải bạn nên inbox cho tôi??? Sao trích cmt của tôi giải thích này nọ rồi lại kêu tôi inbox???
Comment cuối cho vấn đề này, nếu bạn vẫn không hiểu thì đó vẫn là việc của bạn :D

Cloud

Administrator
Nhân các bạn nói về chuyện tuổi tác thì tôi cũng góp ý thêm, chắc ở forum này đa số các bạn đều biết tuổi thật của tôi, lớn tuổi rồi mà còn ham vui, đam mê vi tính. Càng lớn tuổi thì càng phải cẩn trọng lời ăn tiếng nói lại càng phải chú ý trong cách đối nhân xử thế. Tôi không biết mình có bảo thủ không chứ tôi luôn xem lễ phép là hàng đầu, trước tôi ở VN nay tôi ở nước ngoài thì vẫn coi trọng Tiên học lễ, hậu hoc văn. Nguồn gốc của mình là người VN thì cái văn hoá đó ăn sâu vào gốc rễ rồi.
Tôi không bắt người trẻ tôn trong mình và mình lại coi thường giới trẻ, vậy thì đâu có công bằng các bạn. Tôn trọng lẫn nhau thì mới vui vẻ cả đôi bên. Nhất là đối với những bạn có học thức, có tài năng thì càng biết tôn trọng người khác thì càng được người ta quý mến và nể phục mình, cũng như mình không ỷ mình là người lớn tuổi mà o ép các bạn nhỏ tuổi hơn. Nói chung ở đâu cũng vậy, chẳng có thể viện lý do này hay lý do khác mà làm sai luật lệ, ai sai, người ấy phải tự biết lỗi mà sửa, nếu không thì sẽ bị đào thải thôi. Còn trong 4rum, càng tương tác nhiều thì tôi cũng nhận ra bạn nào thích tương tác với mình thì mình còn quan tâm, bạn nào ngó lơ mình thì cũng làm lơ luôn cho yên, nói qua nói lại một hồi thì cũng có chuyện không hay, vào 4rum để học hỏi, giúp đỡ lẫn nhau chứ đâu phải vào đây để kiếm cớ gây sự, hạ bệ người khác để thể hiện mình là số một.
Thôi tôi xin ngừng ở đây, cảm ơn các bạn đã đọc cmt của tôi và thân chúc tất cà các bạn sinh hoạt vui vẻ, đoàn kết nhé.
- Chào bạn, góp ý của bạn rất tử tế và văn minh phù hợp với văn hóa VN, như tôi có chia sẻ đừng để tuổi tác làm ảnh hưởng đến việc sinh hoạt và tham gia cộng đồng, việc giao tiếp social như thế nào cho hợp lý và phải phép là vấn đề riêng của từng cá nhân dựa trên quan điểm sống, như bạn có quan điểm như trên. Tôi thấy ngày càng nhiều người đặt vấn đề độ tuổi và cách hành xử phải theo ý họ lên cộng đồng anh em tham gia VN-Z, không cần thiết phải như vậy, các bạn tham gia diễn đàn (không vi phạm vị quy định, không xúc phạm cá nhân) như vậy là đủ rồi.
- Mỗi người, mỗi cá nhân thành viên đều có quan điểm giao tiếp về xã hội khác nhau, đừng làm nghiêm trọng vấn đề giao tiếp như thế nào.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.