Đóng góp ý kiến về diễn dàn VN-Zoom.Org | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Đóng góp ý kiến về diễn dàn VN-Zoom.Org

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

AnDesign

Gà con
Chào Admin, các Mod và toàn thể gia đình Vn-zoom. Em biết đến và tham gia diễn đàn từ khá lâu cũng gần 10 năm rồi, từ năm lớp 5 lớp 6 gì đó. Nhờ diễn đàn mà e học hỏi và tiến bộ rất nhiều, từ những phần mềm - Cr@ck, bản ghost, đến những kiến thức tin học mà không nơi nào có được. Lúc ấy, có thể nói Vn-zoom là diễn đàn nổi danh nhất nhì của VN, bên cạnh những SinhvienIT hay DDTH,... Nhưng không biết do đâu Vn-zoom ngày một đi xuống, có gì đó hơi khác lạ trong cách hoạt động nhưng Admin lại không một lời giải thích?

Vì tình yêu và nổ lực phát triển trở lại cho VN-Zoom, em muốn có 1 vài đóng góp ý kiến như sau:
- Hiện nay, bên cạnh những diễn đàn lâu đời chậm phát triển, có 1 số diễn đàn mới nổi khá hay, bài viết chất lượng nhưng sự tin tưởng và hỗ trợ nhiệt tình như VN-zoom là chưa có: như nguồn gốc phần mềm chưa kiểm tra, bài viết không chất lượng chỉ Copy-Paste từ nơi này sang nơi khác, không ai comment... Vì vậy, giữ được sự hỗ trợ nhiệt tình của các anh em trong Vn-zoom như vậy rất đáng quý. Nếu BQT thu hút được mọi người sang đây thì rất là hay, chắc chắn với đó là sự phát triển cho diễn đàn mới.
- Hiện tại có 2 Vn-zoom hoạt động song song, vậy BQT đã có phương án hoạt động chưa ạ? Em thấy, nếu để 2 diễn đàn cùng hoạt động thì VNZ.Org sẽ không thể phát triển lên được, vì sự ảnh hưởng từ diễn đàn kia quá lớn. Bài viết, thành viên đều phong phú hơn nên mọi người không cần quan tâm.
Vì vậy theo em, nên chia sự ảnh hưởng của cả 2 bên, dời dần những bài viết chất lượng nhất từ VNZ.Com sang (chú trọng kiến thức tin học, đề tài riêng VN-Zoom mới có) chứ không cần bê toàn bộ sang vì có những data rất cũ và lỗi thời, tốn dung lượng (như những phần mềm quá cũ, tin Spam...) dù có mất thời gian nhưng tương lai sẽ là kiến thức quý báu. Cùng với đó là nên ngưng hoạt động ở forum cũ và chuyển sang đây.
- "Khác biệt tạo nên thành công", hiện nay dù mọi người đã chuyển sang Facebook nhưng Diễn đàn vẫn có 1 chỗ đứng riêng. Vì FB chỉ là mạng xã hội để chia sẻ tâm tư cuộc sống, còn diễn đàn lại là mạng xã hội chia sẻ kiến thức học tập, tìm kiến tài liệu dễ dàng hơn trên FB. Vì vậy, cần phải đổi mới giao diện tránh nhàm chán, thêm những tiện ích vào trong: như cách bố trí giao diện ở trang này rất hay https://vn-z.vn/posts/5879/ trẻ trung, đơn giản, gọn gàng, các ô comment liền mạch dễ tạo sự hứng thú trò chuyện... Nếu những đề tài hay thì có thể share ra trang chủ như giao diện https://vn-z.vn/posts/5879/ Nếu thành công VN-Zoom sẽ là một mạng xã hội mới không thua FB.
- Hiện tại ở VNZ.Org, các Thư mục chủ đề con chưa phong phú bằng VNZ.Com. Theo em, trong thời kì công nghệ hiện nay nên phát triển mạnh các mảng sau: Tin công nghệ, Review - đánh giá, Kiến thức tin học, Phần mềm, Phone, Game. Các mảng khác không cần phát triển hoặc bớt đi vì đã có các diễn đàn khác am hiểu hơn.
- Nếu VN-Zoom lập 1 nhóm Reviewer chuyên đánh giá các sp công nghệ, phần mềm,... thì tuyệt quá nhỉ :D :D Em thấy mảng Review phần mềm chưa có ai làm cả, hoặc có nhưng không chất lượng. Từ đó lấy quảng cáo để trang trải hoạt động và phát triển forum.

Trên đây là một số góp ý của em. Cảm ơn Admin và mọi người đã đọc. {brick}
Mong VN-Zoom.Org sẽ thành công phát triển

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Các Admin chắc cũng đau đầu sao cho hướng phát triển hợp lý..
Phần mình, một người đọc tin công nghệ và hay ghé VNZ từ lâu thấy trên mạng chắc còn mỗi VNZ chuyên có các bài về phần mềm hay tin tức, nên ủng hộ duy trì và mỗi người dùng nếu chưa đủ thời gian hay kiến thức cũng nên ý thức về một môi trường diễn đàn sạch , gọn gàng và internet lành mạnh

Cloud

Administrator
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến của bạn dành cho VN-Zoom, nhìn vào ý kiến mình cũng thấy được đâu đó còn những thành viên rất tâm huyết cho diễn đàn. Như mình cũng chia sẻ thì VN-Zoom phát triển là nhờ 1 cộng đồng thành viên có những đóng góp cho diễn đàn tài nguyên quý giá. Hiện tại thì VNZ-ORG cũng đang định hướng làm sao cho diễn đàn phát triển hợp lý nhất, do các thành viên BQT và Mod ai cũng có việc cá nhân để mưu sinh bên ngoài, nên việc phát triển sẽ phụ thuộc vào từng giai đoạn. VNZ đã từng nghĩ sẽ close và nhường sân lại cho Facebook thống trị, nhưng nghĩ lại anh em cũng phải có 1 nơi lưu trữ, không phụ thuộc vào Facebook quá nhiều.
Nhưng ngược lại, VN-Z cũng đang đối mặt với các vấn đề của pháp luật VN. Sẽ có những hạn chế nhất định về mặt nội dụng cũng như giấy phép hoạt động mạng xã hội.

Sở dĩ VN-Zoom.com đang đi xuống trầm trọng là do các yếu tố luật pháp ở VN và cách quản trị của đơn vị chủ quản.

Chia sẻ tâm tư của 1 admin {cry}

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến vnz, sở dĩ vnz có hiện trạng như ngày nay có rất nhiều yếu tố. Trong đó có liên quan nhiều luật bản quyền ( "google"). Vấn đề đau đầu chung của BQT cũng như " anh em Việt Nam ", làm sao cho có lợi chung cho cả đôi bên. Vì thế nên mới có sự xuất hiện .org vì .org sẽ kế tục và phát huy những gì chưa được của .com sao cho có ích cho tất cả thành viên nói riêng và cho cộng đồng nói chung.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Theo em hiểu thì bên .org là bên ít hoặc không có chuyện chia sẻ phần mềm bản quyền? Tại rất nhiều người, trong đó có em, thường sang bên .com tìm phần mềm, game, phim, nhạc, vv "chùa" dùng. Nếu vậy sau này khi dịch chuyển tài nguyên từ bên đó sang, liệu đồ chùa sẽ ở lại chết cũng .com hay bên đó vẫn sẽ tiếp tục là nơi chia sẻ?

Cá nhân em thì muốn có một diễn đàn chia sẻ kiến thức công nghệ và phần mềm hẳn hoi, chứ Facebook hay cái gì đó không phải là diễn đàn thì rất khó khả thi về mặt lâu dài (quản lý tài nguyên cũng như dữ liệu). Trong thời buổi có rất nhiều diễn đàn công nghệ tại Việt Nam, điều duy nhất, em tin rằng, sẽ giúp VN-Zoom tồn tại là điểm mạnh vốn có của nó (giúp đỡ anh em nhiệt tình, chia sẻ thông tin hữu ích) và tôn trọng pháp luật trong nước cũng như quốc tế. Cho nên, tuy việc cấm chia sẻ sản phẩm trí tuệ trái phép nghe có vẻ như hơi quá quắt, nhưng nếu cần phải làm thế để tồn tại thì em cũng bằng lòng.

Chuyện gì rồi cũng đâu lại vào đó. Em nghĩ mình cứ tiếp tục đi tiếp vì .org là beta, BQT có thể làm thử rất nhiều thứ mà bên .com không thể. Vậy nên các anh cứ tiếp tục tìm ra hướng đi, không được thì quay lại tìm tiếp. Quan trọng nhất là phải lo cho bản thân thật tốt, sau đó mới nghĩ đến xây dựng diễn đàn cho cộng đồng.

Nghe thì có vẻ nhiều lời hay nhưng đó là ý kiến thực lòng của em.

Administrator

Administrator
@IT Lover .anh em cố gắng phát triển org theo hướng này e nhé

cá nhân em thì muốn có một diễn đàn chia sẻ kiến thức công nghệ và phần mềm hẳn hoi
Theo anh việc cấm chia sẻ sản phẩm trí tuệ trái phép là hợp lý với tình hình phát triển chung của xã hội. Việc mở cửa cho chia sẻ trái phép có thể sẽ giúp có nhiều views hơn nhưng đó chỉ là hành động "nhen nhóm" không lâu dài. "Vết xe đổ" của .com là kinh nghiệm để anh em học tập
Cám ơn các bạn đã góp ý. Anh em BQT sẽ cố gắng xây dựng diễn đàn vn-z.vn là diễn đàn chia sẻ kiến thức công nghệ và phần mềm chuyên nghiệp

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
Mình xin admin cho thêm chế độ ẩn danh khi online.
Mình ko thích hiển thị online trực tuyến cho lắm
@ Hamano Kaito,

Hãy nhấp chuột vào Nick đăng nhập của Bạn trên thanh điều hướng của 4rum bỏ chọn chức năng Show online status đứng trước chức năng "Thoát" nhé.

Chúc Vui Vẻ & Thành Công!

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Mình xin admin cho thêm chế độ ẩn danh khi online.
Mình ko thích hiển thị online trực tuyến cho lắm
- Mình cũng vậy, thích ẩn danh khi vào forum.

tronghieuvn

Búa Đá
Mục đích của tôi tạo nick trên vn.zoom.org này là viết nội đề nghị : moder LOCB trong box win10 ...hãy mở nick tronghieuvn trên diễn đàn này : http://www.vn-zoom.com/f728/iso-win...134-165-update-ngay-01-08-2018-a-3165370.html

- Thông báo "kỷ luật " do tôi post hình desktop cài bản win 10 do anh em thành viện up lên mục đích chứng minh bản win quá tốt ? Chú locb cho tôi là post quãng cáo ? quãng cáo cái gì ở đây ? Hay chú không thích tôi khen ngợi 1 thành viện khác ? Diễn đàn mục đích mọi người vào trao đổi kinh nghiệm , cùng chia sẽ kiến thức công nghệ ...hay mục đích xăm soi dòm ngó ? kỷ luật không đúng nội qui qui của diễn ..tôi hoàn toàn không phục và nếu chú không thích nên xóa nick tôi khỏi vn.zoom , Hãy làm đi . Diễn đàn công nghệ không nên có tính tị hiềm , thích quyền lực và sử dụng quyền lực vô lối .
- Trên không gian mạng vn , còn nhiều nhiều điễn chứ không phải vn.zoom của riêng chú locb này nhé .

Sửa lần cuối:

Administrator

Administrator
Mục đích của tôi tạo nick trên vn.zoom.org này là viết nội đề nghị : moder LOCB trong box win10 ...hãy mở nick tronghieuvn trên diễn đàn này : http://www.vn-zoom.com/f728/iso-win...134-165-update-ngay-01-08-2018-a-3165370.html

- Thông báo "kỷ luật " do tôi post hình desktop cài bản win 10 do anh em thành viện up lên mục đích chứng minh bản win quá tốt ? Chú locb cho tôi là post quãng cáo ? quãng cáo cái gì ở đây ? Hay chú không thích tôi khen ngợi 1 thành viện khác ? Diễn đàn mục đích mọi người vào trao đổi kinh nghiệm , cùng chia sẽ kiến thức công nghệ ...hay mục đích xăm soi dòm ngó ? kỷ luật không đúng nội qui qui của diễn ..tôi hoàn toàn không phục và nếu chú không thích nên xóa nick tôi khỏi vn.zoom , Hãy làm đi . Diễn đàn công nghệ không nên có tính tị hiềm , thích quyền lực và sử dụng quyền lực vô lối .
- Trên không gian mạng vn , còn nhiều nhiều điễn chứ không phải vn.zoom của riêng chú locb này nhé .
Chào bạn, mình là Vinh Admin của cả haid iễn đàn.

Mình có xem qua log vi phạm thì thấy bạn bị mod locb bên vn-zoom.com ban vì post ảnh đóng dấu forum khác.
Chú Locb có nhắc nhờ lần 1 vào ngày 03/10/2018 , nhưng hình như bạn vẫn tiếp tục post ảnh đóng dấu ( mà theo chú ấy thì như thế là quảng cáo 4rum khác) Đấy là nội quy của Vn-Zoom.com.
Nhưng xem qua nội dung thì ko thấy ảnh đó có đóng dấu ? Nếu bạn thấy đây là nhầm lẫn mình có thể gỡ ban tài khoản của bạn tại diễn đàn

SenDalat9x

Rìu Sắt
4r có thể add bộ emoticon cũ của yahoo ko? Ace qua thời vnz.com thì chắc cũng toàn những yher :)). Để bộ icon đấy rất hay, hoài niệm & thuận tay :)

SenDalat9x

Rìu Sắt
Tiếp theo. Mong BQT có thể update cho khung cmt. Hiện tại khung cmt khá khó để có thể viết những bài viết mà thể hiện đc văn bản đẹp. Nếu có thể căn lề, chỉnh giữa v.v... như word office sẽ rất thuận tiện. Mình nhớ ngày xưa khi viết bài nhiều forum cũng khá dễ dàng để có những văn bản đẹp. Còn hiện tại khi viết bài tại 4r mình thì ko. Hi vọng BQT xem xét :)

*Mình đã sử dụng các tính năng sẵn có hiện tại, nhưng nó vẫn mang lỗi. Ko thể tự do căn chỉnh theo ý muốn đc.

Cloud

Administrator
Tiếp theo. Mong BQT có thể update cho khung cmt. Hiện tại khung cmt khá khó để có thể viết những bài viết mà thể hiện đc văn bản đẹp. Nếu có thể căn lề, chỉnh giữa v.v... như word office sẽ rất thuận tiện. Mình nhớ ngày xưa khi viết bài nhiều forum cũng khá dễ dàng để có những văn bản đẹp. Còn hiện tại khi viết bài tại 4r mình thì ko. Hi vọng BQT xem xét :)

*Mình đã sử dụng các tính năng sẵn có hiện tại, nhưng nó vẫn mang lỗi. Ko thể tự do căn chỉnh theo ý muốn đc.
Bạn demo ad xem 1 bộ khung soạn thảo nào đó nhé, vì ad thấy khung này khá dễ dùng và phổ biến.

SenDalat9x

Rìu Sắt
Bạn demo ad xem 1 bộ khung soạn thảo nào đó nhé, vì ad thấy khung này khá dễ dùng và phổ biến.

Hồi xưa hay đăng bên garena, với 4r riêng của clan. Giờ bị bỏ hết rồi. Để tìm xem có 4r nào có bộ khung ngon nghẻ giống vậy ko ~~.

SenDalat9x

Rìu Sắt

vforum.vn/diendan/index.php

Nhớ rồi. Kiểu khung của vbluetin tiện dụng vô cùng. Nếu dùng được thì tốt :v . Ít lỗi, đầy đủ tính năng. Giúp những bài đăng, văn bạn thật đẹp đẽ và hoàn thiện {big_smile}. Bên vforum dùng ver 4.x.x, ver 5.x.x ko biết nó còn thay đổi gì tiện dụng hơn ko :)).

P.s: Emoticon, biểu cảm Yahoo Messenger {beauty}

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.