Hỏi/ Thắc mắc - Vấn đề lỗi Fulldisk 100% trên Windows 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề lỗi Fulldisk 100% trên Windows 10

xicotvn

Gà con
Xin chào các Anh/Chị,
Anh/chị có cách nào khắc phục lỗi Fulldisk 100% trên Windows 10 khi chạy OS trên HDD ko ạ.
Nếu có anh/chị hướng dẫn dùm cách khắc phục với ạ. Hiện tại em tìm cách khắc phục trên Gu gồ đều không được. Lý do vì sao mà chạy Windows 10 lại bị phát sinh lỗi Fulldisk sau 1 thời gian sử dụng vậy ạ. Em cám ơn!

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Trên HDD trước mình cũng tìm cách fix, được đâu 1 thời gian đâu lại vào đấy. Sau đó thì mệt quá mình chuyển qua SSD luôn cho lành :D

NeoHien

Búa Gỗ Đôi
Mua con ssd cũ 200k mà xài bạn nhé. Full disk hdd là tính năng rồi 🤣

nam tu

Búa Gỗ
Xin chào các Anh/Chị,
Anh/chị có cách nào khắc phục lỗi Fulldisk 100% trên Windows 10 khi chạy OS trên HDD ko ạ.
Nếu có anh/chị hướng dẫn dùm cách khắc phục với ạ. Hiện tại em tìm cách khắc phục trên Gu gồ đều không được. Lý do vì sao mà chạy Windows 10 lại bị phát sinh lỗi Fulldisk sau 1 thời gian sử dụng vậy ạ. Em cám ơn!
Mua cái SSD 1TB mà lắp vào

malemkhoang

Rìu Chiến
Nếu NTFS là của anh Mai thì đó là lỗi của anh Mai.
Bản thân MFT là 1 tệp tin, MFT Entry thì chỉ tạo không xoá, ngày càng phình thêm.
Biện pháp khắc phục là xoá tệp rác, tệp tạm, thư mục rỗng... chống phân mảnh...​

d_chien90

Búa Gỗ
100% ý kiến sẽ là bạn nên đầu tư 1 ổ SSD. Đây là cách tối ưu nhất rồi. Còn các cách như tinh chỉnh phần mềm cũng không ăn thua là mấy.

cuong199128

Búa Gỗ
tìm hướng dẫn tắt một số services đi là đỡ (nhất là windows search) sẽ khắc phục được một chút. Nhưng tốt nhất là lắp ssd (loại rẻ 128GB dao động từ 280k-350k).

linhtruongn7

Gà con
Lên ổ SSD thôi.
Mình từng bị vì tội thích vọc, nên đã cài win 10 trên HDD. Thời gian đầu ngon.
Sau bị Full 100% disk, về lại win7 vẫn bị.

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
HDD xịn cỡ nào khi chạy win10 cũng bị 100% disk thôi. Mua SSD gắn vào cài win10 là chạy mượt ngay

Long Sao

Junior Moderator
Đây là tính năng, ko phải lỗi.
Bác chia sẽ ngắn gọn và không sai. Tính năng này chỉ khi nào muốn bắt ép người dùng nâng cấp phiên bản mới hơn và thông báo lỗi thời này nọ là cách cưỡng chế nâng cấp phần mềm phần cứng một cách rất chi là phong cách đặc biệt. haha

mamnen113

Búa Gỗ Đôi
theo mình trước kia có bị giống bạn, khắc phục từ service tới regedit cũng được một thời gian là bị lại. từ khi mình lên SSD mọi thứ đã trở lại bình thường.

cuong199128

Búa Gỗ
Bác chia sẽ ngắn gọn và không sai. Tính năng này chỉ khi nào muốn bắt ép người dùng nâng cấp phiên bản mới hơn và thông báo lỗi thời này nọ là cách cưỡng chế nâng cấp phần mềm phần cứng một cách rất chi là phong cách đặc biệt. haha
tính năng thật đấy bác, do windows nó quét ổ cứng định kỳ để phục vụ tính năng windows search