Nhờ tư vấn - Tự động lưu lại lịch sử di chuyển file | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tự động lưu lại lịch sử di chuyển file

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Chào các bác.
Các bác cho em hỏi là có cách nào viết một file để tự nó có thể ghi lại lịch sử di chuyển của nó (vd như theo link di chuyển, hay theo tên máy tính, hay theo địa chỉ MAC ...).
EM XIN CÁM ƠN.

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Nó tự ghi sao được bạn. Nếu bạn không chuyên về AI rất khó viết và đề bài của bạn quá rộng vì không rõ bạn hỏi về cách biết dựa trên ngôn ngữ viết nào.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Nó tự ghi sao được bạn. Nếu bạn không chuyên về AI rất khó viết và đề bài của bạn quá rộng vì không rõ bạn hỏi về cách biết dựa trên ngôn ngữ viết nào.
Ngôn ngữ nào cũng được, hay một file autorun cũng đước.

malemkhoang

Rìu Chiến
Theo mình thì có thể là như thế này:
1. Tệp là tệp thực thi (exe) được HĐH tải lên và chạy vào lúc khởi động;
2. Thường trú trong bộ nhớ;
3. Thực hiện các thao tác:
3.1. Tự xác định PID của chính mình, xác định thêm PID của các tiến trình khác;
3.2. Lấy đường dẫn tuyệt đối của chính mình, lấy thêm đường dẫn tuyệt đối của các tiến trình khác;
3.3. Đồng bộ các PID và đường dẫn;
3.4. Đọc dữ liệu cũ từ REG (đã ghi từ trước);
3.5. So sánh dữ liệu mới và cũ;
3.6. Ghép dữ liệu mới vào cuối dữ liệu cũ và ghi vào REG;
3.7. Người lập trình tự nghĩ thêm các thao tác khác;
3.8. Kiểm tra và ghép phần "thao tác" vào các tiến trình khác.
3.9. Kiểm tra và ghép phần "thao tác" vào các tệp .exe khác có trong hệ thống (chủ yếu ở các thư mục C:\Windows; C:\Windows\system32; C:\Program files).
:cool:{boss}😎​