Hỏi/ Thắc mắc - Tích hợp USB 3.0 cho Windows 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tích hợp USB 3.0 cho Windows 7

thazh00

Búa Gỗ
Máy em cài Win 10 thì không sao nhưng về Win 7 lại bị lỗi không nhận USB, khổ nổi máy cũng yếu và ram thấp nên về đó để cho mượt thêm tí thôi.
Mấy bác có cách nào mà tích hợp trực tiếp USB 3.0 vào win luôn hoặc vào file ghost.GHO được không ạ, cảm ơn mấy bác !

secpol

Rìu Chiến Bạc
Máy em cài Win 10 thì không sao nhưng về Win 7 lại bị lỗi không nhận USB, khổ nổi máy cũng yếu và ram thấp nên về đó để cho mượt thêm tí thôi.
Mấy bác có cách nào mà tích hợp trực tiếp USB 3.0 vào win luôn hoặc vào file ghost.GHO được không ạ, cảm ơn mấy bác !
+ Bạn có thể tải bản tích hợp sẵn tại đây: https://vn-z.vn/threads/windows-7-service-pack-1-all-in-one.10109/

+ Hoặc có thể tự tay tích hợp theo hướng dẫn tại đây (chú ý đọc hết các cmt): https://vn-z.vn/threads/tich-hop-driver-usb-3-0-vao-bo-cai-win7-bang-dism.17515/

Sửa lần cuối:

vienga

Búa Gỗ Đôi
Vậy có cách nào bổ sung driver usb 3.0 vào file tib không vậy các bác ? E đang dùng 1 bản tib no soft no driver nhưng tùy máy mới chạy được. Main Gigabyte thì OK nhưng main Colorful hoặc 1 số main khác thì không nhận. Có ai có cao kiến gì không nhỉ ?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Vậy có cách nào bổ sung driver usb 3.0 vào file tib không vậy các bác ? E đang dùng 1 bản tib no soft no driver nhưng tùy máy mới chạy được. Main Gigabyte thì OK nhưng main Colorful hoặc 1 số main khác thì không nhận. Có ai có cao kiến gì không nhỉ ?
Không có cách nào đâu. Chỉ có cách tích hợp driver vào win khi nó ở định dạng iso.