Hỏi/ Thắc mắc - Đến thời điểm hiện tại còn Kích hoạt windows 7 được không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đến thời điểm hiện tại còn Kích hoạt windows 7 được không?

tronghieuvn

Búa Đá
Theo tiệu đề , mình muốn hỏi anh em diễn đàn 14.01.2020 Ms đã không còn hổ trợ win7 , vậy thì các loại key sẽ không còn giá trị kích hoạt , các tool hình như cũng không thể ..Win7 trên máy tôi kích hoạt key bản quyền sử dụng từ 2017 , sau 1.2020 mò mẩm update đủ thứ gì đó và bị báo windows không chính hiệu , mình tìm key và kích hoạt lại lần thứ 2 và 1 tháng sau lại bị báo win không chính hiệu . .?
Vậy xin hỏi mọi , hiện tại còn cách nào kích hoạt lại được win7 không vậy ? nếu còn xin anh em chỉ giúp . Cám ơn mọi người .

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Thời điểm hiện tại bạn vẫn kích hoạt Windows 7 nói chung và các phiên bản Edition khác của Windows 7 nói riêng bình thường bạn nhé. Nhưng nên nhớ là do MS không còn hỗ trợ dịch vụ Update nên Hệ thống không còn được liên lạc. Vì vậy kích hoạt bằng cách Active By Phone thay vì Active Online như lúc trước.
Một số máy gặp trình trạng Active By Phone vẫn bị lỗi thì nên cài thủ công bản cập nhật mang số hiệu là KB3004394 rồi tiến hành kích hoạt. Chúc bạn thành công!

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Hiện tại win7 mình không kích hoạt được bằng Loader nữa , những loại thuốc mạnh hơn vẫn vô hiệu , trước có backup bản quyền win7 bằng Advanced Tokens Manager ,nay retore lại vẫn bị báo lổi ?
Clean rồi build lại tokens.dat và kích hoạt qua cid thôi bạn!

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Theo tiệu đề , mình muốn hỏi anh em diễn đàn 14.01.2020 Ms đã không còn hổ trợ win7 , vậy thì các loại key sẽ không còn giá trị kích hoạt , các tool hình như cũng không thể ..Win7 trên máy tôi kích hoạt key bản quyền sử dụng từ 2017 , sau 1.2020 mò mẩm update đủ thứ gì đó và bị báo windows không chính hiệu , mình tìm key và kích hoạt lại lần thứ 2 và 1 tháng sau lại bị báo win không chính hiệu . .?
Vậy xin hỏi mọi , hiện tại còn cách nào kích hoạt lại được win7 không vậy ? nếu còn xin anh em chỉ giúp . Cám ơn mọi người .
Tham khảo post này https://vn-z.vn/threads/windows-7-s...-and-to-said-hello-viet-nam.14791/post-347210

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi vẫn kích hoạt được Win 7 bình thường đây bạn, tôi hay dùng tools của @bbkim, tools này có đăng trên diễn đàn, nãy giờ tôi đi tìm lại bài viết đó để gửi link cho bạn nhưng chưa tìm ra, không biết có bị xoá hay không nữa?

Tools này khi dùng thì tôi điền key vào, nếu key còn tốt thì nó sẽ hiện ra IID, chép IID đó vào web getCID thì bạn sẽ có CID, chép lại vào tools là xong. Sau đó bạn làm backup trên tools luôn.

Khi cài lại đúng bản Win 7 đó, theo lệ thường với Win 10 thì bạn chỉ cần chạy restore là xong nhưng với Win 7 thì vào lại tools, bạn điền lại cái key đã activated trong máy trước đó, nó sẽ tự động kích hoạt lại cho bạn. Tôi đã thử cách này cho rất nhiều bản Win 7, tất cả đều thành công. Có một số bản sau khi cài và update xong thì lại bị thông báo Not_genuine, màn hình đen thui. Cách giải quyết tôi hay làm là vào cmd, run as admin, chạy lệnh này:

slmgr.vbs /rearm

Xong bạn restart máy lai, rồi lại dùng tools tôi nói ở trên, điền lại đúng cái key là được kích hoạt lại thôi bạn.

Giờ để tôi đi tìm lại bài viết đó xem còn không nhé. Nếu không có và nếu bạn cần thì cho tôi hay.

Update: May quá, bài viết đó còn đây bạn:

https://vn-z.vn/threads/microsoft-p...cu-ho-tro-kich-hoat-ms-windows-offices.17956/

Tôi chỉ dùng phần Activator, backup và restore thôi bạn nhé, phần add license thì như tác giả có khuyên không nên dùng nếu không rành rồi đó.

Sửa lần cuối:

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Windows Loader 2.2.2 / Re-Loader 3.0

Hai món này đặc trị Windows 7 mà nhỉ. Gần như hôm nào mình cũng bật Win7 trên VM lên, đến giờ vẫn chạy tít lắm.
Khi cài xong, update các bản patches quan trọng thì bạn tắt Windows update trong services và khóa cả ở Group Policy nữa là ok.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Windows Loader 2.2.2 / Re-Loader 3.0

Hai món này đặc trị Windows 7 mà nhỉ. Gần như hôm nào mình cũng bật Win7 trên VM lên, đến giờ vẫn chạy tít lắm.
Khi cài xong, update các bản patches quan trọng thì bạn tắt Windows update trong services và khóa cả ở Group Policy nữa là ok.

Máy bạn tốt nên dùng mấy cái tools đó không bị gì, máy tôi mà chạy thì sẽ bị phiền phức sau đó. Sửa máy rất là mất thời gian vì ổ cứng lớn và rất nhiều partitions.

minhminh87

Búa Đá
dùng key active bình thường nhé, kích online luono được nhưng phải có cái file KB gì gì ko nhớ lắm thì mới kích hoạt được. Bạn cứ cài win 7 pro đi nhé. bản pro mak dành cho doanh nghiệp kích hoạt được ít nhất tới 2023 cơ yên trí đang dùng song song 7/10 vẫn thích giao diện aero win 7 nên cũng lười lên 10 ko có nhu cầu lắm :D

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
dùng key active bình thường nhé, kích online luono được nhưng phải có cái file KB gì gì ko nhớ lắm thì mới kích hoạt được. Bạn cứ cài win 7 pro đi nhé. bản pro mak dành cho doanh nghiệp kích hoạt được ít nhất tới 2023 cơ yên trí đang dùng song song 7/10 vẫn thích giao diện aero win 7 nên cũng lười lên 10 ko có nhu cầu lắm
Đọc tham khảo cái này đi để khỏi nhớ cái KB mà ko thể nhớ đó: