Hỏi/ Thắc mắc - Thanh thông báo âm lượng trên win 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thanh thông báo âm lượng trên win 7

1161096

Búa Gỗ
Chào anh chị. Máy của em lúc trước cài win 10 trên bàn phím có phím tắt tăng giảm âm lượng thì khi bấm vào trên pc có hiển thị thanh thông báo % âm lượng (bên góc trái). Hiện tại do công việc nên em phải quay về win 7. Nhưng khi bấm phím tắt thì không còn hiển thị thông báo % nữa, mặc dù âm lượng vẫn thay đổi. Có anh chị nào có thể hướng dẫn em thêm thanh thông báo trên win 7 được không ạ. Máy của em là máy bàn ạ. Main h110 asus. Em tìm khắp trên mạng bó tay rồi ạ. Em xin cám ơn

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Win 7 nếu mình nhớ ko lầm thì hiện như vậy chỉ có driver của hãng là có thôi, và tùy hãng nào nữa. Có sony và asus là có hiện như vậy (trên laptop). Của bạn máy bàn win 7 chắc là ko có đâu. Còn ở win 10 thì nó là tính năng trong win rồi.

Nhưng mình thấy cái này cũng có ảnh hưởng gì đâu, nó dùng dc là tốt rồi, cần gì phải hiển thị nhỉ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
7 là 7 và 10 là 10 , kiểu popup thông báo trên win 7 chỉ có laptop họ mới làm , pc ko có , còn app ngoài thì tôi chịu , google giúp bạn

1161096

Búa Gỗ
cám ơn các bác. chắc phải tập làm quen thôi. chắc do bị rối loạn ám ảnh cưỡng chế