Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về dữ liệu chiếm ổ C | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về dữ liệu chiếm ổ C

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chào các bác, tình hình sau khi win của mình tự update, sau khi reset xong ổ C bị đầy dữ liệu, mình nghĩ chắc nó backup dữ liệu, giờ không biết cái đó nằm ở đâu để xoá đi, giải phóng dung lượng cho ổ C, các thông tin máy mình như hình, tks các bác

Attachments

50 KB · Lượt xem: 29,236
    23.8 KB · Lượt xem: 59
    37 KB · Lượt xem: 59

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
bác chọn chuột phải ổ C chọn Properties chọn tiếp Disk Cleanup cửa sổ hiện ra bác chọn tiếp Clean up system files đợi xíu cửa sổ hiện ra bác tick chọn hết sau đó bấm oke và ngồi chờ
Mình đã làm bước này, sau khi quét tích hết vào cũng chưa tới 1GB bác

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Có cái thư mục Windows (x86) nhìn hơi lạ. Windows dù cài bản 64bit hay 32bit thì cũng chỉ có 1 thư mục Windows thôi chứ nhỉ.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Có cái thư mục Windows (x86) nhìn hơi lạ. Windows dù cài bản 64bit hay 32bit thì cũng chỉ có 1 thư mục Windows thôi chứ nhỉ.
đúng rồi bác, mình cũng thấy file này lạ, check thì có vài mb thôi

son38

Búa Gỗ Đôi
B xem có bản sao lưu windows nào không (tính năng system restore)? Một số bộ cài đặt phần mềm, driver nó cũng giải nén vào ổ C gây chiếm dụng.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Tình hình là phát hiện chiếm dung lượng nặng nhất ở mục User, cụ thể trong mục User thì có forlder ấn là app data, liệu xoá được không nhỉ