Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về dữ liệu chiếm ổ C | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về dữ liệu chiếm ổ C

ducuong

Group Partner
Ông vào Setting/Backup.
Chọn cái dòng Go to backup win 7. Hiện cái bảng thì chọn cái khiên Setup backup. Lúc này nó mở ra 1 cái bảng ghi các bản máy ông đã backup. Tìm xem bản nào ko cần thì xoá đi. Thường nó chiếm 60 đến 150GB 1 file. Nên 3 4 tháng lại phải vào để tạo 1 bản ghi mới và xoá hết các bản cũ đi.

hoang0109

Gà con
Chào các bác, tình hình sau khi win của mình tự update, sau khi reset xong ổ C bị đầy dữ liệu, mình nghĩ chắc nó backup dữ liệu, giờ không biết cái đó nằm ở đâu để xoá đi, giải phóng dung lượng cho ổ C, các thông tin máy mình như hình, tks các bác
Bác check xem máy bác có cài đặt sử dụng ram ảo không nhé

hoang0109

Gà con

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Ông vào Setting/Backup.
Chọn cái dòng Go to backup win 7. Hiện cái bảng thì chọn cái khiên Setup backup. Lúc này nó mở ra 1 cái bảng ghi các bản máy ông đã backup. Tìm xem bản nào ko cần thì xoá đi. Thường nó chiếm 60 đến 150GB 1 file. Nên 3 4 tháng lại phải vào để tạo 1 bản ghi mới và xoá hết các bản cũ đi.
nó hiện như này thì biết xoá kiểu gì bác, không thấy file backup ổ C đâu cả

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Dùng Win64 sẽ có 2 cái Program Files bác ạ
Bạn đọc kỹ cmt của mình nha bạn. Win64 có 2 Program Files thì đúng nhưng 64bit hay 32bit thì cũng chỉ luôn có 1 Windows folder thôi. Cái Windows (x86) rất lạ vì thông thường khi update Windows (những bản cập nhật lớn), nếu OS có backup lại các files của build cũ thì cái thư mục đó sẽ để tên là Windows.old chứ không phải là Windows (x86).

hoang0109

Gà con
Bạn đọc kỹ cmt của mình nha bạn. Win64 có 2 Program Files thì đúng nhưng 64bit hay 32bit thì cũng chỉ luôn có 1 Windows folder thôi. Cái Windows (x86) rất lạ vì thông thường khi update Windows (những bản cập nhật lớn), nếu OS có backup lại các files của build cũ thì cái thư mục đó sẽ để tên là Windows.old chứ không phải là Windows (x86).
:) sr bác mình đọc k0 kỹ

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Uhm, mình cũng nghĩ là win nó uupdate xong, sẽ backup win cũ vào cái file window old, tính vào để xoá mà lại không thấy nó đâu

sathiha978

Búa Gỗ

ducuong

Group Partner
Xoá trong AppData thì sẽ có chút phiền. Zalo sẽ mất hết hình ảnh, lịch sử duyệt web cũng mất. Phần này bạn nên check app nào chiếm dung lượng nhiều mà không ảnh hưởng đến mấy thứ kia. Hoặc những phần mềm thiết kế hay lưu cache. Nên check dung lượng từng cái rồi xoá, đừng xoá bừa.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
thôi chắc kệ luôn, chứ máy làm việc, nhiều lúc nó mất dữ liệu tìm lại mệt, tự nhiên táy máy bấm đồng ý update win, giờ khổ:confused:

duongit68

Gà con
bạn tìm Phần mềm này "windirstat" mở lên xen cái nào chiếm nhiều dung lượng nhất thì xóa nó đi