Chia sẻ - Test code convert Office 2019 Volume sang Retail thành công! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Test code convert Office 2019 Volume sang Retail thành công!

Cloud

Administrator
Không phải cầu kỳ như vậy đâu bạn
Có cách đơn giản hơn nhiều
Bạn nên chia sẻ cách của bạn để các bạn thành viên cùng tìm hiểu và so sánh, tránh những comment như thế này sẽ làm những thành viên khác không muốn chia sẻ, chúng ta tích cực sẽ truyền năng lượng tích cực :)

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn bạn nhé, ngày mai rảnh tôi sẽ test lại mà khó một cái là tôi không có key VL thành ra không biết test thế nào.
code này với code bác share ở đầu bài gần như là 1 thôi, tất cả đều nạp skus/licsense để có thể add được key, key thì nhiều mà bác
XGWMN-6YPCH-CVR94-QF38P-4RJKQ
VBQD8-HNPC6-WJ4TG-DD9MH-4C33D
HDNQJ-XYKJ4-YTFD6-RHF36-684XQ

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
code này với code bác share ở đầu bài gần như là 1 thôi, tất cả đều nạp skus/licsense để có thể add được key, key thì nhiều mà bác
XGWMN-6YPCH-CVR94-QF38P-4RJKQ
VBQD8-HNPC6-WJ4TG-DD9MH-4C33D
HDNQJ-XYKJ4-YTFD6-RHF36-684XQ
Giờ chỉ còn key thứ 3 còn sống thôi bạn ạ,2 keys trên blocked:p

DuongDang

Rìu Chiến
Cảm ơn bài viết bổ ích của bác @Hoang Duch2.

Cháu xin được mạn phép múa rìu tý ạ. Có gì không phải mong mọi người rộng lòng bỏ qua.

Trước tiên nói về Key Retail. Key này có 2 loại: MSDNR_Retail và R_Retail.
  • MSDNR_Retail Key: Là Key mà Microsoft dành riêng cho nhà phát triển để thử nghiệm phần mềm, loại Key này thường bị Leak và được chia sẻ nhiều hơn.
  • R_Retail Key: Là loại key Microsoft bán trực tiếp cho người dùng cuối thông qua Store và các đại lý ủy quyền (như Amazon chẳng hạn). Vì vậy mà loại key này khó bị Leak và hiếm hơn key MSDNR_Retail. Office 2019 ProPlus cháu mới chỉ thấy có 1 key loại này bị rò rỉ, là key bác @Hoang Duch2 dùng ở trên.
Khi xem đoạn code của bác @Hoang Duch2 cháu thấy mới chỉ kích hoạt được với key R_Retail, còn với key MSDNR_Retail thì sẽ báo lỗi key không tương thích.
Để kích hoạt được với cả 2 loại Key Retail thì đoạn code cần được thêm phần sau:
Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2019MSDNR_Retail*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%i"
Trước khi thêm code, bác có thể nạp key MSDNR_Retail sau vào MSAct Plus để kiểm chứng.
Office 2019 ProPlus MSDNR_Retail
Key: BQFKQ-9N4RG-W4B27-KKQGH-FJTTG
Hi vọng chia sẻ này sẽ giúp bài viết của bác @Hoang Duch2 được hoàn thiện hơn. Cảm ơn mọi người đã đọc.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bài viết bổ ích của bác @Hoang Duch2.

Cháu xin được mạn phép múa rìu tý ạ. Có gì không phải mong mọi người rộng lòng bỏ qua.

Trước tiên nói về Key Retail. Key này có 2 loại: MSDNR_Retail và R_Retail.
  • MSDNR_Retail Key: Là Key mà Microsoft dành riêng cho nhà phát triển để thử nghiệm phần mềm, loại Key này thường bị Leak và được chia sẻ nhiều hơn.
  • R_Retail Key: Là loại key Microsoft bán trực tiếp cho người dùng cuối thông qua Store và các đại lý ủy quyền (như Amazon chẳng hạn). Vì vậy mà loại key này khó bị Leak và hiếm hơn key MSDNR_Retail. Office 2019 cháu mới chỉ thấy có 1 key loại này bị rò rỉ, là key bác @Hoang Duch2 dùng ở trên.
Khi xem đoạn code của bác @Hoang Duch2 cháu thấy mới chỉ kích hoạt được với key R_Retail, còn với key MSDNR_Retail thì sẽ báo lỗi key không tương thích.
Để kích hoạt được với cả 2 loại Key Retail thì đoạn code cần được thêm phần sau:
Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2019MSDNR_Retail*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%i"
Trước khi thêm code, bác có thể nạp key MSDNR_Retail sau vào MSAct Plus để kiểm chứng.
Office 2019 ProPlus MSDNR_Retail
Key: BQFKQ-9N4RG-W4B27-KKQGH-FJTTG
Hi vọng chia sẻ này sẽ giúp bài viết của bác @Hoang Duch2 được hoàn thiện hơn. Cảm ơn mọi người đã đọc.

Bác rất trân trọng đóng góp của cháu, cảm ơn cháu rất nhiều nhé. Bác đã chép lại để dành rồi.

hcvnd

Rìu Chiến Chấm
Theo em chắc là code này bác ạ:mở CMD quyền Admin rồi dán vào vài giây là xong,sau đó ad key Retail hay VL đều ok hết.
Không có trích dẫn
Cảm ơn bạn nhé, ngày mai rảnh tôi sẽ test lại mà khó một cái là tôi không có key VL thành ra không biết test thế nào.

Code của bác Đức và của Bác @haibmh về bản chất là một, đều dùng lệnh inslic để nạp license, thực chất chẳng có gì gọi là convert cả mà phải gọi là nạp Skus.
Bây giờ bác dùng đc cả 2 key retail và VL.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn @haibmh và cháu @Đông Phương, tôi đã thử code của bạn haibmh, nó ra hình như sau:

Xem phần đính kèm 2217

Chép key vào như hình sau:

Xem phần đính kèm 2218
bác dùng code này và thử lại giúp cháu

for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2019VL_MAK*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%i

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bác rất trân trọng đóng góp của cháu, cảm ơn cháu rất nhiều nhé. Bác đã chép lại để dành rồi.
bác lưu lại cái này là đủ cho 2 loại key Retail trên: (cháu chỉ bổ sung 2 code lại cho đầy đủ chứ ko thêm gì)
Mã:
set ver=16
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%"
for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses%ver%\ProPlus2019R_Retail*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses%ver%\%i"
for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses%ver%\ProPlus2019MSDNR*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses%ver%\%i"
@

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác dùng code này và thử lại giúp cháu

for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2019VL_MAK*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%i

Code này là code chuyển từ Retail sang VL như Bác đã nói ở đầu bài đó cháu. Ý Bác muốn là cái code như bạn @maiphuong nói đó cháu à.

Hình đây cháu:

AFTER CONVERTING-6  2019-02-19_173404.png

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác lưu lại cái này là đủ cho 2 loại key Retail trên: (cháu chỉ bổ sung 2 code lại cho đầy đủ chứ ko thêm gì)
Mã:
set ver=16
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%"
for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses%ver%\ProPlus2019R_Retail*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses%ver%\%i"
for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses%ver%\ProPlus2019MSDNR*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses%ver%\%i"
@

Bác chép lại rồi, cảm ơn cháu nhé, Bác sẽ update lại từ #1 sau

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sau khi điền lại key thì nó cũng giống như lần trước:

Xem phần đính kèm 2220
loại điền key trực tiếp này chỉ áp dụng đúng bản cài đặt của nó, ví dụ bác cài bản Retail thì chỉ có thể add dc key Retail mà thôi, nạp skus/lic thì bác dùng phần mềm hoặc dùng code cmd để nạp key chứ không add key trực tiếp được