Chia sẻ - Test code convert Office 2019 Volume sang Retail thành công! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Test code convert Office 2019 Volume sang Retail thành công!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thân chào các bạn, hôm trước cháu @chubinhphuong có hướng dẫn tôi cài nhiều bản Office trong một Win, đồng thời cháu cũng chia sẻ cho tôi Code để convert từ Office 2019 Retail sang VoLume, đúng ra là cách nạp Skus như sau:

Attachments

• AFTER CONVERTING-2  2019-02-19_173404.png
    AFTER CONVERTING-2 2019-02-19_173404.png
    53.5 KB · Lượt xem: 752
Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác giỏi quá,cháu bằng 1 phần của bác thì tốt biết bao.

Cháu ơi, Bác nhờ có các chuyên gia giúp, chứ Bác cũng toàn học mò thôi cháu à. Các cháu còn trẻ, trí óc sáng suốt hơn Bác nhiều, nếu cháu chịu học thì chắc chắn cháu còn giỏi hơn Bác nhiều lần đó.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác giỏi quá,cháu bằng 1 phần của bác thì tốt biết bao.
Thật ra ko có gì khó với các thủ thuật , chẳng qua là bạn ko đam mê bởi vì vậy mà ko tìm hiểu vọc vạch .
Cũng dễ hiểu thôi , thích giải trí và lo kiếm gạo cho nhiều , còn những người già thì ko còn sức kiếm cơm nữa ko biết giải trí với loại nào thì tìm vui với máy tính cũng là 1 cái mê , vì vậy mà nó thành chuyên nghiệp từ lúc nào ko hay

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cháu ơi, Bác nhờ có các chuyên gia giúp, chứ Bác cũng toàn học mò thôi cháu à. Các cháu còn trẻ, trí óc sáng suốt hơn Bác nhiều, nếu cháu chịu học thì chắc chắn cháu còn giỏi hơn Bác nhiều lần đó.
Bác học mò mà biết thêm được nhiều thế này thì quá đáng nể ạ.Cháu về mảng IT thì chắc ko thể giỏi được dù có cố đi nữa.

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Thân chào các bạn, hôm trước cháu @chubinhphuong có hướng dẫn tôi cài nhiều bản Office trong một Win, đồng thời cháu cũng chia sẻ cho tôi Code để convert từ Office 2019 Retail sang VoLume như sau:

Hôm nay tôi lại muốn cài bản Volume trước và sẽ chuyển sang Retail với code trên xem thế nào, sau khi cài xong với lựa chọn từ C2R như hình:

Xem phần đính kèm 2209

Sau khi cài xong, không điền bất cứ key nào thì tôi dùng lệnh trên và thay đổi phần chữ màu đỏ như code sau đây, chạy từ CMD, run as admin

Kết quả như hình sau:

Xem phần đính kèm 2210

Bắt đầu điền key Retail vào MsAct Plus, đây là key đã hết hạn nên tôi để rõ cho các bạn xem luôn:

Xem phần đính kèm 2212

Sau khi lấy CID từ web của bạn Truonghuynhit, chạy lại CMD tôi có kết quả như hình:

Xem phần đính kèm 2213

Vậy là thành công rồi đó các bạn, lâu nay tôi cứ thắc mắc cách làm ngược lại từ Volume sang Retail, không ngờ hôm nay thành công, kết quả rất là tốt đẹp. Tôi hy vọng với dẫn giải và hình ảnh đính kèm, các bạn sẽ làm thành công.

Tôi xin chân thành cảm ơn cháu @chubinhphuong và Bác @thuwowngr đã ngầm giúp đỡ cho tôi, chúc cháu và Bác luôn sức khoẻ, an vui và mọi điều may mắn.
Không phải cầu kỳ như vậy đâu bạn
Có cách đơn giản hơn nhiều

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thật ra ko có gì khó với các thủ thuật , chẳng qua là bạn ko đam mê bởi vì vậy mà ko tìm hiểu vọc vạch .
Cũng dễ hiểu thôi , thích giải trí và lo kiếm gạo cho nhiều , còn những người già thì ko còn sức kiếm cơm nữa ko biết giải trí với loại nào thì tìm vui với máy tính cũng là 1 cái mê , vì vậy mà nó thành chuyên nghiệp từ lúc nào ko hay
Cháu cũng không giỏi tiếng Anh nữa nên cũng khó tiếp thu Bác ạ.Nói chung là từ giờ sẽ cố gắng tìm hiểu,biết được đến đâu hay đến đó.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Không phải cầu kỳ như vậy đâu bạn
Có cách đơn giản hơn nhiều
hóng share

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cảm ơn bạn @sec0, đúng là mình đam mê máy tính, khi làm được một cái gì đó hay hay thì tôi chỉ muốn chia sẻ ngay. Khi đưa ra public thì sẽ có nhiều ý kiến phản hồi, nhờ vậy mình có thêm kiến thức, đúng không bạn?

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Bạn cứ chia sẻ thêm cách làm, càng nhiều giải pháp thì càng có lợi cho thành viên thôi bạn, tôi sẵn sàng học thêm cách mới của bạn.
Sử dùng dòng code tôi "tìm" được.Nhập key VL sẽ ra bản VL.Nhập key Retail sẽ ra bản Retail.Chuyển đổi qua lại chỉ có 5s

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu cũng không giỏi tiếng Anh nữa nên cũng khó tiếp thu Bác ạ.Nói chung là từ giờ sẽ cố gắng tìm hiểu,biết được đến đâu hay đến đó.

Nếu cháu biết Bác từ năm 2001 thì cháu sẽ cười, lúc đó điều khiển máy tính Bác hoàn toàn không biết gì cả đó cháu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Xin lỗi bạn nó vẫn còn bí mật

Ủa, gì kỳ vậy? Tôi tưởng bạn có luôn rồi chứ, nếu không chia sẻ thì bạn cũng không nên giới thiệu về nó làm gì cho nhiều bạn chờ đợi, phần code ở trên tôi làm là vì phải chụp hình để chứng minh, chứ chạy code từ CMD nhấp nháy là xong đó bạn. Chạy code xong là điền key thôi, sau này muốn trở lại Volume thì chạy code một lần nữa là xong.