Chia sẻ - Test code convert Office 2019 Volume sang Retail thành công! | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Test code convert Office 2019 Volume sang Retail thành công!

hcvnd

Rìu Chiến Chấm
Người giỏi như cháu thì hay lười, người nhà quê như Bác thì chỉ biết test xem công dụng của code thôi cháu.
Bác Hiểu nhầm ý cháu rồi, ý cháu là cái code kia dài ạ.
Cháu xin quote lại comment này ở trang 1
Không phải cầu kỳ như vậy đâu bạn
Có cách đơn giản hơn nhiều

hcvnd

Rìu Chiến Chấm
tạo 1 cái code dù có dài bao nhiêu đi chăng nữa cũng chỉ copy&paste.

Tôi mầ tạo được code này chắc cũng chẳng phải vào đây chém làm gì cho mệt
OK, Vậy bạn xóa commen kia đi nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác Hiểu nhầm ý cháu rồi, ý cháu là cái code kia dài ạ.
Cháu xin quote lại comment này ở trang 1

Không có cháu, ý Bác nói thật đó cháu, Bác không có rành mấy cái code này đâu, thấy có code thi Bác chỉ biết test thôi, không biết đọc code và phân tích như cháu đâu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã test trên máy chủ, cũng dùng key VL khi nãy, nó hơi lằng nhằng một chút rồi cũng thành công. Chỉ có điều là nó có thêm hai dòng thông báo có diền key KMS VL nhưng mở ra không thấy đâu cả, vẫn còn key Retail trước đó như bên máy ảo. Các bạn xem hình từng bước:

Trước khi chạy code:

CODE MP 2019-02-21_085555.png

Chạy code, nó có thêm 2 dòng cho key KMS, khác với máy ảo khi nãy:

CODE MP-2  2019-02-21_085555.png

Check lại máy, chỉ thấy có key Retail cũ:

CODE MP-3  2019-02-21_085555.png

Qua đến thao tác điền key VL trước đó, tôi nói chổ này hơi lằng nhằng la do key sau khi lấy CID, apply vào MSAct Plus thì nó báo by phone nữa, chạy lệnh Scripts từ CMD thì nó báo error, key exceed limits, mở lại MSAct Backup thì không có dấu check trước key VL, làm lại thao tác từ MSAct Plus một lần nữa và mở lại MsAct Backup thì thành công như hình, phần này là do key, không phải lỗi của code nên tôi không gửi hình lên đây làm gì.

CODE MP-4  2019-02-21_085555.png

CODE MP-6  2019-02-21_085555.png

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bye Bye
Thank các bạn chưa ai nén dá

Không ai muốn ném đá bạn làm gì đâu, tôi nghĩ là do cách nói của bạn hơi kiêu ngạo một chút từ post đầu tiên, và rồi sau đó bạn lại nói là bí mật nên hơi bị mất thiện cảm một chút. Phần code này của bạn qua Test thì tôi thấy ổn rồi, nhưng trước đó bạn @haibmh có gửi cho tôi code khác, gọn nhẹ và cũng thành công khi add thêm key khác vào đó bạn, bạn có test thử chưa? Để tôi tìm lai xem, nó đây bạn: code. Cuối cùng tôi cảm ơn bạn đã chia sẻ thêm code, nhắc lại bên này tôi phải tạo file CMD từ code của bạn mới chạy được, không biết bên đó có phải bạn chạy trực tiếp với copy and paste vào CMD, run as admin phải không?

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Thank you
Các cmt của tôi chưa được các rìu chiếu cố báo xấu & gạch đá đã là niềm vinh hạnh lớn lao với tôi rồi.
Kiến thức quá rộng lớn mà tôi vì mưu sinh nên không song hành cùng các rìu được.Sự thiệt thòi này đối với tôi quả thật không có gì bù đắp được.

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Búa tôi vì điều kiện công việc khi có khách yêu cầu mới cài Office 2019 có key nào kích hoạt key đó.Không có thì KMS.Đoạn code mà tôi chuyển lên 4rum không có key KMS vì tôi đã bỏ bớt rồi.(Vốn nó đã quá dài đối với nhiều rìu?).Nguyên bản chạy xong kích hoạt KMS & tự động gia hạn.Nên không có key KMS trong đó cũng là điều dễ hiểu

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Búa tôi vì điều kiện công việc khi có khách yêu cầu mới cài Office 2019 có key nào kích hoạt key đó.Không có thì KMS.Đoạn code mà tôi chuyển lên 4rum không có key KMS vì tôi đã bỏ bớt rồi.(Vốn nó đã quá dài đối với nhiều rìu?).Nguyên bản chạy xong kích hoạt KMS & tự động gia hạn.Nên không có key KMS trong đó cũng là điều dễ hiểu

Vì hôm qua bạn nói sau khi chạy code thì phải vào remove cái KMS đi, cho nên tôi mới thắc mắc, nếu không có thì càng tốt chứ sao bạn, khỏi phải làm thêm bước remove key.