Desktop & Văn phòng - Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Khi nhắc đến việc chơi nhạc lossless thì đa số mọi người hẳn sẽ nghĩ ngay đến phần mềm Foobar2000 với giao diện đơn giản và thân thiện, đặc biệt là hoàn toàn miễn phí. Tuy nhiên, có một phần mềm nghe nhạc lossless khác được đánh giá rất cao là Signalyst HQPlayer. Chương trình xuất âm thanh phát ra rất trầm ấm, rõ ràng, đúng chuẩn mực. Tiếng nhạc cụ được tái hiện rất rõ ràng và đầy đủ (nhất là các nhạc cụ điện tử), đặc biệt là không có hiện tượng méo tiếng như các phần mềm thông thường khác.

Các tính năng chính của chương trình:

- Hỗ trợ khá nhiều thuật toán nghe nhạc và bộ lọc tiếng ồn.

- Phát trực tiếp các tập tin DSF/DSDIFF.

- Dễ dàng cấu hình để phát đa kênh (độ trễ và mức độ) đối với các dàn loa 2.1, 3.0, 5.0, 5.1 và 7.1.

-Giao diện chương trình khá đơn giản và thân thiện, mặc định thì sẽ chưa có một bài hát nào được thêm vào trong danh sách chờ phát. Để thêm vào các album hoặc các bài hát riêng lẻ thì bạn chọn vào menu File>Library, sau đó chọn nút Add hoặc Add tree để duyệt đến thư mục chứa nhạc, bạn có thể thêm vào một lần đồng thời nhiều thư mục chứa nhạc cũng được, cuối cùng nhấn OK để chương trình cập nhật các thư mục này vào thư viện bài hát. Lưu ý là Signalyst chỉ hỗ trợ các định dạng như là CDDA, APE, FLAC, DSDIFF (DFF, không nén), DSF, RIFF (WAV và cả DXD) và AIFF.

Tương thích Windows Vista, Windows 7, Windows 8 và Linux

Download Signalyst HQPlayer Desktop + Patch trial all version by hamanokaito

==============

Alchemy Desktop (Phần mềm hỗ trợ cho Signalyst HQPlayer Desktop) - touch friendly control interface for HQPlayer to browse music library and build custom Playlists on-the-fly. Browse by Artist/Album or Folder structure.

- Filters can be selected based on input format, genre or individual Albums/Playlists.

- Tracks can be automatically loaded into Ramdisk before playback with optimized rewrite data process! (3 copy methods available). Ideal with Softperfect RAM Disk.

- Library is color coded based on sample rate/format, eg: Redbook, hires PCM or DSD.

- Replay gain function which reads replay gain tags and takes control of volume levels.

- Suitable for remote control from a tablet using TeamViewer or nomachine remote desktop software.

- Runs in Server 2012 core mode.

Download file trial all version by hamanokaito:

Hướng dẫn sử dụng:

1. Cài đặt phần mềm theo đường dẫn mặc định (không được thay đổi đường dẫn dễ gây ra lỗi).

2. Sao chép file trial vào thư mục phần mềm rồi tạo file shortcut của patch, và mỗi lần chạy là chạy file trial chứ không được chạy file của phần mềm.

3. Sử dụng trial mãi mãi.

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại trang cá nhân hoặc qua topic này :)

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Fix trail chỉ có thể chạy được tới bản 3.17 thôi bạn à! {angry}
Trên bản đó là demo trial rồi, phải xài fix full mới được.
Đây là link bản 3.13.3: https://dbr.ee/cV2A xài cho fix trial bên trên được đấy.

Thế thì mình đưa link bản 3.13.3 lên nhé, trước có lưu phiên bản nào mới hơn nhưng dưới 3.17 không thì mình đưa lên 1 thể ;)

Hamano Kaito

Moderator
Thế thì mình đưa link bản 3.13.3 lên nhé, trước có lưu phiên bản nào mới hơn nhưng dưới 3.17 không thì mình đưa lên 1 thể ;)

Mình xài mỗi fix full thôi. Hì
Hiện tại ở trang chủ thì bản cho win tới build 3.25.1, mà fix full thì chỉ tới bản 3.24
Link: Xem ở #14 <== người bẻ khóa mà mình nhờ họ nói họ chỉ làm 1 bản này thôi, ko làm tiếp các bản tiếp theo ! Ahuhuhu
Link cho bản MAC:
P/s: Mình giải thích và test fix cho người tạo fix, nói ra cơ chết hoạt động xong.
Ông tạo fix phán câu làm mỗi bản này thôi 3.24 {EMO_036}

Sửa lại 2 thành 3 Ahiihi

Sửa lần cuối:

langtu2112

Búa Gỗ Đôi
Mình xài mỗi fix full thôi. Hì
Hiện tại ở trang chủ thì bản cho win tới build 3.25.1, mà fix full thì chỉ tới bản 3.24
Link: https://dbr.ee/kwBT <== người bẻ khóa mà mình nhờ họ nói họ chỉ làm 1 bản này thôi, ko làm tiếp các bản tiếp theo ! Ahuhuhu
Link cho bản MAC: https://dbr.ee/aFSQ

P/s: Mình giải thích và test fix cho người tạo fix, nói ra cơ chết hoạt động xong.
Ông tạo fix phán câu làm mỗi bản này thôi 3.24 {EMO_036}

Sửa lại 2 thành 3 Ahiihi
Bạn ơi! Pass giải nén của file này là gì vậy bạn. Tks bạn!

emyeuanh

Búa Gỗ
[QUOTE = "Hamano Kaito, bài đăng: 23623, thành viên: 20399"]
Tên nick viết thường
[/TRÍCH DẪN]
Bạn ơi link "Bản vá thử nghiệm tất cả các phiên bản bởi hamanokaito" không tải được nữa, bạn có thể up lại được không. Thanks.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Bác @Hamano Kaito còn file này không re-up lại giùm em với, file em lại lưu máy tính ở nhà rồi, đang dùng laptop cá nhân chưa kịp load file này về :(

Hamano Kaito

Moderator
Bạn ơi link "Bản vá thử nghiệm tất cả các phiên bản bởi hamanokaito" không tải được nữa, bạn có thể up lại được không. Thanks.

Bạn down bản ở #4 đấy, tài khoản mega của mình bị hacker phá rồi nên mất hết data rồi. 1 số fix còn lưu trong máy thì ok còn ko lưu thì tiêu hết rồi.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Bạn down bản ở #4 đấy, tài khoản mega của mình bị hacker phá rồi nên mất hết data rồi. 1 số fix còn lưu trong máy thì ok còn ko lưu thì tiêu hết rồi.

Không lưu bác không tạo được lại à? :D Hoặc em nghĩ cũng có thể test soft mất nhiều thời gian nên bất tiện cho bác. Khả năng em Teamviewer về máy này lấy về laptop re-up lại thôi :(

Hamano Kaito

Moderator
Không lưu bác không tạo được lại à? :D Hoặc em nghĩ cũng có thể test soft mất nhiều thời gian nên bất tiện cho bác. Khả năng em Teamviewer về máy này lấy về laptop re-up lại thôi :(

Bản 3.13.3 này thiếu nhiều tính năng mới lắm, xài bản 3.24 đi. Dù sao thì cũng có fix đầy đủ khỏi cần chạy lại sau 30 days

emyeuanh

Búa Gỗ

Mình làm theo thì cài được bản 3.20.4, như này là đã thành công chưa bạn.

emyeuanh

Búa Gỗ

Hiện tại mỗi khi mở lên là có trang web www.2345,com tiếng Trung mở theo. Bạn có cách nào để chỉ mở mình phần mềm không? Thanks bạn.

emyeuanh

Búa Gỗ
Mình đưa lộn bản fix từ china rồi. Để mình xem coi còn trong máy bản 3.24 ko
Nếu ko có mình tải về rồi úp lên cho bạn
-------------------------
Link 3.24 đây | No quote
Thanks bạn mình cài xong rồi. Hồi trước nghe thấy sướng phết, lâu nay bận nên cũng không có thời gian quay lại đam mêm nhạc HD.
Còn xem video mình thấy cái Splash Pro EX chất lượng rất tốt nhưng mình cài xong rồi nhưng giờ bật lên thì được mấy giây lại tự tắt luôn. Bạn có đang dùng cái này thì bắt bệnh giúp mình luôn với. Thanks.

Hamano Kaito

Moderator
Thanks bạn mình cài xong rồi. Hồi trước nghe thấy sướng phết, lâu nay bận nên cũng không có thời gian quay lại đam mêm nhạc HD.
Còn xem video mình thấy cái Splash Pro EX chất lượng rất tốt nhưng mình cài xong rồi nhưng giờ bật lên thì được mấy giây lại tự tắt luôn. Bạn có đang dùng cái này thì bắt bệnh giúp mình luôn với. Thanks.

Mình cũng có cài nhưng ít khi sử dụng, mà mình mở thì vẫn ok <tuy có hơi lâu tí>
Nếu có bệnh tự soft thì lên hỏi nhà phát triển sẽ lẹ hơn đấy, soft này free rồi nên cũng ko sợ bị bắt bản quyền

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình cũng có cài nhưng ít khi sử dụng, mà mình mở thì vẫn ok <tuy có hơi lâu tí>
Nếu có bệnh tự soft thì lên hỏi nhà phát triển sẽ lẹ hơn đấy, soft này free rồi nên cũng ko sợ bị bắt bản quyền

Cái Splash Pro Premium Ex có phí mà bác? Nếu như @emyeuanh bị lỗi khi bật lên có thể do cr@ck bị hỏng. Có thể tải bản cr@ck khác để khắc phục tạm :D

win123vn

Gà con
hello Hamano, soft này trước mình nhờ bạn làm patch :), xong nó update liên tục, rồi vn-zoom thay đổi đâm ra từ đó đành bỏ không nghe nhạc trên PC nữa. Không biết bạn đã update được patch mới cho bản cập nhật nhất của nó chưa bạn, hiên HQplay lên bản #4 rồi hic.
Với bạn nào chưa biết thì soft này là soft nghe nhạc cho dân highend, must have đó, giá chát quá không dám mua (gần 300$) hic. @Hamano Kaito nếu được rất mong bạn patch được nó.