Chia sẻ - PhpStorm 2018.3.1 Full - Phát triển lập trình PHP! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
PhpStorm được phát triển trên nền tảng IntelliJ IDEA, và là môi trường phát triển tích hợp dành riêng cho các nhà phát triển web, cung cấp tất cả các công cụ thiết yếu hỗ trợ tính năng biên tập các tập tin PHP, HTML, CSS, JavaScript và XML, tạo và thay đổi mã nguồn trên mọi ngôn ngữ lập trình. Tương tự với các trình biên tập IDE khác, ứng dụng cũng có khả năng hoàn thành mã, phóng to, tạo các điểm breakpoint, tạo bookmark, phân tích mã, và điều hướng nhanh.

Sau khi tải PhpStorm và khởi chạy lần đầu tiên, bạn cần tạo dự án mới hoặc chỉ đơn giản là mở dự án sẵn có, điều hướng tới phần Project nằm trong bảng bên trái của cửa sổ chính, click chuột phải và mở tập tin mới, thư mục, tập tin PHP hoặc HTML hoặc các style sheet XSLT. Tab mới vừa được mở ra trên PhpStorm là nơi bạn nhập các script muốn xử lý và biên dịch để kiểm tra lỗi.

PHP là một trong những ngôn ngữ cơ bản sử dụng trong lập trình web, nếu bạn muốn học ngôn ngữ này thì easyPHP sẽ là hỗ trợ tốt cho bạn với đầy đủ tính năng cho những người mới bắt đầu, easyPHP cũng tích hợp server web Apache, server MySQL, trình khử lỗi Xdebug và quản trị cơ sở dữ liệu PhpMyAdmin.

Ngoài ra, PhpStorm còn tích hợp nhiều công cụ chuyên nghiệp ở phía dưới cửa sổ chính, giúp bạn kiểm tra và đánh giá dự án từ nhiều khía cạnh khác nhau, cũng như truy cập các tác vụ phát triển riêng. Nhiệm vụ chính của các công cụ này là quản lý dự án, tìm kiếm mã nguồn, chạy và khử lỗi, tích hợp cùng nhiều tác vụ hữu ích khác.

Tương tự, phpLemon Server cũng mang đến cho người dùng bộ cài Apache, MySQL, PHP tạo ra môi trường lập trình và quản lý cơ sở dữ liệu hiệu quả, đặc biệt phpLemon Server rất thuận tiện cho quá trình lập trình Web bằng ngôn ngữ PHP.

Các tính năng chính của PhpStorm:

- Biên tập tập tin PHP, HTML, CSS, JavaScript và XML.

- Tạo, thay đổi mã nguồn.

- Tích hợp nhiều công cụ chuyên nghiệp.

- Quản lý dự án, tìm kiếm mã nguồn.

Download PhpStorm 2018.3.1 Full - Phát triển lập trình PHP!

Hướng dẫn cài đặt:
1. Chạy file PhpStorm-2018.3.1.exe cài đặt phần mềm.
2. Copy dòng này vào file hosts:
Mã:
0.0.0.0 account.jetbrains.com
3. Copy key ở trong file txt paste vào phần mềm.
4. Xong. Đã test trên máy cá nhân (ảnh chụp màn hình ở trong bài viết)!

Nếu có link die phiền các bạn thông báo cho mình!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
@phj4nhpr09xx bác ơi! Cái key của bài này có áp dụng được với phiên bản 2018.2 không? {adore}

Hôm nay mình tải phần mềm để test và post cho các thành viên được 1700MB/2000MB 1 ngày mạng 3G rồi. Giờ mình phải dùng tiết kiệm mạng để còn lên diễn đàn chia sẻ và thảo luận được với các bạn! Khổ nỗi đang ở biên giới, trong lực lượng vũ trang nên đơn vị không lắp wifi vì vấn đề quân sự. Có gì mai reset lại mạng mình sẽ tải bản đó về và test thử key. Nhưng thay vì vậy, để đỡ mất thời gian thì giờ máy bạn đã có sẵn bản đó rồi, giờ bạn chỉ cần nhét cái key đó vào rồi kiểm tra xem được không thôi là nhanh hơn :D Mà tại sao bạn không dùng bản mới?

MrChef

No longer available on earth
Hôm nay mình tải phần mềm để test và post cho các thành viên được 1700MB/2000MB 1 ngày mạng 3G rồi. Giờ mình phải dùng tiết kiệm mạng để còn lên diễn đàn chia sẻ và thảo luận được với các bạn! Khổ nỗi đang ở biên giới, trong lực lượng vũ trang nên đơn vị không lắp wifi vì vấn đề quân sự. Có gì mai reset lại mạng mình sẽ tải bản đó về và test thử key. Nhưng thay vì vậy, để đỡ mất thời gian thì giờ máy bạn đã có sẵn bản đó rồi, giờ bạn chỉ cần nhét cái key đó vào rồi kiểm tra xem được không thôi là nhanh hơn :D Mà tại sao bạn không dùng bản mới?
Vì bác đưa link em tải về thì em thấy sao cài vậy thôi.
Mất công cài bản mới nó không nhận "hàng" thì sao :confused:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Vì bác đưa link em tải về thì em thấy sao cài vậy thôi.
Mất công cài bản mới nó không nhận "hàng" thì sao :confused:

Vậy thì bản mới và bản cũ không quan trọng với bạn nữa rồi. Giờ thống nhất là bạn gỡ sạch sẽ phiên bản hiện tại bạn đang cài trong máy (gỡ bằng phần mềm chuyên dụng), bạn dùng chức năng tìm kiếm của diễn đàn "Uninstaller" để tải phần mềm đó về. Sau đó bạn khởi động lại máy, và cài lại bản trên của mình (đã test) nên bạn cứ thế mà dùng (trừ trường hợp đen đủi lắm phần mềm nó phát hiện và fix thì không đỡ được thôi) :D
Chúc bạn vui ;)