Nhờ tư vấn - Nhờ mọi người chỉ cách em cài window 10 bản Edu trên dòng máy đồng bộ dell vostro 3888 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ mọi người chỉ cách em cài window 10 bản Edu trên dòng máy đồng bộ dell vostro 3888

trint

Búa Gỗ
Cứu Cứu em mọi người ơi, em cần cài bản win 10 Edu trên máy đồng bộ Vostro 3888 nhưng bios chỉ có boot UEFI mà win 10 bản edu ko chạy cài UEFI dc cứu e với ạ

N

n2t4r

Cứu Cứu em mọi người ơi, em cần cài bản win 10 Edu trên máy đồng bộ Vostro 3888 nhưng bios chỉ có boot UEFI mà win 10 bản edu ko chạy cài UEFI dc cứu e với ạ
nhiều lỗi có thể xảy ra, nhưng mình nghĩ bạn nên làm như này:
Bước 1: Diskpart clean và conv mbr cái usb của bạn, sau đó tạo lại phân vùng format bằng ntfs. Tải AnhdvBoot chuẩn về rồi tạo bằng tool 1C. ISO Windows tải từ nguồn uy tín là xong vụ USB.
Bước 2: Bật Boot UEFI lên trong BIOS trước, Boot vào USB rồi convert ổ sang GPT, cài bằng WinNTSetup là chắc cú nhất
Bước 3: Nếu bạn đã cài những bản hơn Pro thì cài hẳn Enterprise luôn chứ cài Edu làm gì cho râc rối! 1 là Pro, 2 là Enterprise, máy yếu quá thì cứ LTSC mà triển. Lưu ý nếu máy bạn CPU đầu 11 đổ lên nhớ nhét IRST vào

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Lý do bạn không cài được bản edu có thể từ:
1. Chỉnh BIOS chưa đúng. Bạn muốn cài chế độ nào? VD UEFI/GPT (ổ cứng định dạng GPT) hay MBR/ LEGACY?
2. Bản Windows có thể lỗi, nên tải chính chủ MS. Pro là phổ biến, Edu và Enterprise tương đương.
Cách cài đơn giản nhất là trên WinPE. Nếu cài chế độ UEFI/GPT thì nên delete phân vùng cài rồi để Windows tự phân vùng cho nhanh và chuẩn (WinNT cũng được nhưng làm sai bước nào đó thì không vào Windows được nhé)

zSkyNetz

Búa Gỗ
trắc bạn cài bản 32 bit hả
hoặc do bạn tạo bộ cài không hỗ trợ uefi thôi

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Cái đầu tiên là Dell Vostro 3888 chạy cpu Intel gen 10th thì không thể nói là không chạy win 10 Edu. chỉ có thể là cài chưa đúng cách hoặc bản iso bị lỗi.
Bạn chủ thớt nếu chưa cài được thì có thể làm như sau:
1. Cần 1 usb dung lượng >=8G
2. Tải về bản MediaCreationTool21H2
3. Mở MCT21h2 mới tải về rồi chọn tạo usb boot win 10
4. Tạo file pid như dưới bằng notepad

[PID]
Value=YNMGQ-8RYV3-4PGQ3-C8XTP-7CFBY

lưu lại tên PID.txt
5. Copy file PID.txt trên dán vào thư mục sources trong usb boot mới tạo trên
Giờ nếu cài win thì chỉ cài bản Edu, còn muốn cài thêm bản khác thì thêm -censor- của bản đó. Dưới là các -censor- của các bản win 10/11
professional = VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
professionalN = 2B87N-8KFHP-DKV6R-Y2C8J-PKCKT

education = YNMGQ-8RYV3-4PGQ3-C8XTP-7CFBY
educationN = 84NGF-MHBT6-FXBX8-QWJK7-DRR8H

ProfessionalEducation = 8PTT6-RNW4C-6V7J2-C2D3X-MHBPB
professionaleducationN = GJTYN-HDMQY-FRR76-HVGC7-QPF8P

professionalworkstationN= WYPNQ-8C467-V2W6J-TX4WX-WT2RQ
professionalworkstation= DXG7C-N36C4-C4HTG-X4T3X-2YV77

Enterprise = XGVPP-NMH47-7TTHJ-W3FW7-8HV2C
enterpriseN = WGGHN-J84D6-QYCPR-T7PJ7-X766F

enterprises = NK96Y-D9CD8-W44CQ-R8YTK-DYJWX
ENTERPRISEs LTSC = 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

trint

Búa Gỗ
Cái đầu tiên là Dell Vostro 3888 chạy cpu Intel gen 10th thì không thể nói là không chạy win 10 Edu. chỉ có thể là cài chưa đúng cách hoặc bản iso bị lỗi.
Bạn chủ thớt nếu chưa cài được thì có thể làm như sau:
1. Cần 1 usb dung lượng >=8G
2. Tải về bản MediaCreationTool21H2
3. Mở MCT21h2 mới tải về rồi chọn tạo usb boot win 10
4. Tạo file pid như dưới bằng notepad

[PID]
Value=YNMGQ-8RYV3-4PGQ3-C8XTP-7CFBY

lưu lại tên PID.txt
5. Copy file PID.txt trên dán vào thư mục sources trong usb boot mới tạo trên
Giờ nếu cài win thì chỉ cài bản Edu, còn muốn cài thêm bản khác thì thêm -censor- của bản đó. Dưới là các -censor- của các bản win 10/11
professional = VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
professionalN = 2B87N-8KFHP-DKV6R-Y2C8J-PKCKT

education = YNMGQ-8RYV3-4PGQ3-C8XTP-7CFBY
educationN = 84NGF-MHBT6-FXBX8-QWJK7-DRR8H

ProfessionalEducation = 8PTT6-RNW4C-6V7J2-C2D3X-MHBPB
professionaleducationN = GJTYN-HDMQY-FRR76-HVGC7-QPF8P

professionalworkstationN= WYPNQ-8C467-V2W6J-TX4WX-WT2RQ
professionalworkstation= DXG7C-N36C4-C4HTG-X4T3X-2YV77

Enterprise = XGVPP-NMH47-7TTHJ-W3FW7-8HV2C
enterpriseN = WGGHN-J84D6-QYCPR-T7PJ7-X766F

enterprises = NK96Y-D9CD8-W44CQ-R8YTK-DYJWX
ENTERPRISEs LTSC = 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
mình cám ơn ạ
nhiều lỗi có thể xảy ra, nhưng mình nghĩ bạn nên làm như này:
Bước 1: Diskpart clean và conv mbr cái usb của bạn, sau đó tạo lại phân vùng format bằng ntfs. Tải AnhdvBoot chuẩn về rồi tạo bằng tool 1C. ISO Windows tải từ nguồn uy tín như của tài nguyên PITVN là xong vụ USB.
Bước 2: Bật Boot UEFI lên trong BIOS trước, Boot vào USB rồi convert ổ sang GPT, cài bằng WinNTSetup là chắc cú nhất
Bước 3: Nếu bạn đã cài những bản hơn Pro thì cài hẳn Enterprise luôn chứ cài Edu làm gì cho râc rối! 1 là Pro, 2 là Enterprise, máy yếu quá thì cứ LTSC mà triển. Lưu ý nếu máy bạn CPU đầu 11 đổ lên nhớ nhét IRST vào
mình cần phải cài 32bit á do đặt thù 1 vài phần mềm chuyên dụng trong công việc

trint

Búa Gỗ
Boot từ USB-UEFI sẽ cài được , Bạn cài ko được thì nên cho biết tình hình lỗi ra làm sao
hic tại mình cài bản 32 bit do 1 số phần mềm chuyên dụng trong cty do phía đối tác cung cấp phải chạy trên 32bit, còn 64 bit nó bị lỗi liên tục

trint

Búa Gỗ
cám ơn mọi người quan tâm, tại vì 1 dự án có 1 vài phần mềm của đối tác phải chạy trên 32bit bản edu do bản cung cấp để phần mềm chạy dc ổn định nhất, còn bản 64 bit chạy thử thì báo lổi liên tục...mà ngặc cái các máy bên mình toàn đồng độ vostro 3888

trint

Búa Gỗ
32 bit đâu có hỗ trợ uefi đâu
v mới căng á, tại bên đối tác cái phần mềm đã lâu r từ năm 2009 nên chỉ chạy trên máy 32bit thôi còn dàn máy cty mình thì ko cài dc nên mới hỏi có cách nào ko á

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
v mới căng á, tại bên đối tác cái phần mềm đã lâu r từ năm 2009 nên chỉ chạy trên máy 32bit thôi còn dàn máy cty mình thì ko cài dc nên mới hỏi có cách nào ko á
Vậy vấn đề của bạn đã được giải quyết chưa , nếu chưa mà vẫn cứ phải 32bit thì vào bios chuyển về boot legacy , conver ổ cứng về mbr cài lại thôi

trint

Búa Gỗ
Vậy vấn đề của bạn đã được giải quyết chưa , nếu chưa mà vẫn cứ phải 32bit thì vào bios chuyển về boot legacy , conver ổ cứng về mbr cài lại thôi
máy đồng bộ dell vostro 3888 có chuẩn boot UEFI à bạn ko có chuẩn legen luôn