Hỏi/ Thắc mắc - Nâng cấp Win 10 từ bản home lên Pro nhưng vẫn không có phần join domain? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng cấp Win 10 từ bản home lên Pro nhưng vẫn không có phần join domain?

bg0789

Gà con
Mình vừa mới nâng cấp win 10 từ bản home lên bản Pro đã báo thành công nhưng vào chỗ để join domain thì nó vẫn giống bản Home không có phần đó
Có ai gặp trường hợp này có cao kiến chỉ dùm với a.

nnt236

Búa Đá
cài lại win bản pro cho nhanh bạn ơi.
Activate win 10 pro rồi thì cài lại bản pro là nó tự nhận bản quyền.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình vừa mới nâng cấp win 10 từ bản home lên bản Pro đã báo thành công nhưng vào chỗ để join domain thì nó vẫn giống bản Home không có phần đó
Có ai gặp trường hợp này có cao kiến chỉ dùm với a.

Xem phần đính kèm 37294
Tôi ko biết Join domain là cái gì , nhưng hình như vào đường dẫn theo hình trên có lẽ là vào chưa đúng cửa , bạn thử mở cái cửa tài khoản xem có mục để join ko

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
anh em có biết window 10 Home chừng nào ra phiên bản 11 không vậy, mà bạn sao mà hay vậy từ phiên bản home lên phiển bản pro sao máy vi tính mình không chỗ nào để cập nhật phiên bản bro

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
anh em có biết window 10 Home chừng nào ra phiên bản 11 không vậy, mà bạn sao mà hay vậy từ phiên bản home lên phiển bản pro sao máy vi tính mình không chỗ nào để cập nhật phiên bản bro
Dùng lệnh add key generic của winpro , nếu add thành công win sẽ upgrade lên pro
Sau khi lên pro xong thì tìm key active or chạy script để kích hoạt

secpol

Rìu Chiến Bạc
Dùng lệnh add key generic của winpro , nếu add thành công win sẽ upgrade lên pro
Sau khi lên pro xong thì tìm key active or chạy script để kích hoạt
Trường hợp này không dùng cách đó để lên được đâu bác. Phải chọn upgrade từ quá trình cài mới ok. Join domain là một tính năng chỉ có ở bản Pro trở lên và dùng trong mạng doanh nghiệp có Domain Controller (chỉ có ở các phiên bản Windows Server).

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trường hợp này không dùng cách đó để lên được đâu bác. Phải chọn upgrade từ quá trình cài mới ok. Join domain là một tính năng chỉ có ở bản Pro trở lên và dùng trong mạng doanh nghiệp có Domain Controller.
Join có phải là cái ảnh dưới ko bạn

secpol

Rìu Chiến Bạc
Tôi ko biết Join domain là cái gì , nhưng hình như vào đường dẫn theo hình trên có lẽ là vào chưa đúng cửa , bạn thử mở cái cửa tài khoản xem có mục để join ko

Xem phần đính kèm 37303
Join có phải là cái ảnh dưới ko bạn

Xem phần đính kèm 37306
Nó như hình này bác ạ:

Sau khi nhấn OK nó sẽ hỏi tài khoản trong domain được phép join máy tính này vào domain. Sơ sơ thế thôi bác chứ về lĩnh vực này nó là cả một cert của MS đó bác.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đấy là cách của tôi mày mò vọc vạch HDH đó bạn , nếu như ko có gói lang này thì tôi giống như người mù mà đi trong đêm 30 ấy

Trong trường hợp này thì có vẻ lại ngược với tôi rồi, đọc cái ngôn ngữ Việt tôi tưởng tượng ra con voi trong hình dáng con mèo {amazed}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trong trường hợp này thì có vẻ lại ngược với tôi rồi, đọc cái ngôn ngữ Việt tôi tưởng tượng ra con voi trong hình dáng con mèo {amazed}
Dó là do bạn có học và biết Anh ngữ , còn riêng tôi ví như cái từ jion domain kia tôi còn ko biết nó là cái gì thì làm sao để biết mà sử dụng nó đây !!!!!!!!!!!!!
Đừng nghĩ người khác ai cũng giỏi !

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Dó là do bạn có học và biết Anh ngữ , còn riêng tôi ví như cái từ jion domain kia tôi còn ko biết nó là cái gì thì làm sao để biết mà sử dụng nó đây !!!!!!!!!!!!!
Đừng nghĩ người khác ai cũng giỏi !
Bác quá sai lầm "bự" rồi nhé, tôi chỉ mới học tới 8/12 thôi, và tôi cũng không qua bất kỳ 1 trường đào tạo CNTT nào hết, chẳng qua do tôi đi theo nghề này từ thời Win95 nên đam mê tìm hiểu thành ra "cứng" hơn 1 chút thôi.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Nó ra từ hồi ra Windows 11, chính thức thì từ October 05, 2021 với OSBuild 22000.194.
Bản leak 21996 thì ra hồi 15/6/21, beta thì bắt đầu 29/06/2021 tới nay.

Còn cách Upgrade từ Home > Pro thì rum này nói đầy.

bg0789

Gà con
Cám ơn anh em đã support nhiệt tình.
Đúng là giờ version win mới nó không hiện cái join domain ở phần about nữa mà vào System Protection mới thấy
Giao diện cập nhật mỗi ngày một khác lâu ko update cái thành quê quá {big_smile}